ตกรถ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
jokerz
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 21

ตกรถ

โพสต์ที่ 1

เพื่อนๆเคยรอซื้อหุ้นตัวนึงนานที่สุดกี่ปีครับ แล้วได้ซื้อมั้ยในที่สุด
ภาพประจำตัวสมาชิก
Nevercry.boy
ผู้ติดตาม: 23

Re: ตกรถ

โพสต์ที่ 2

ดังที่เคยเล่าไว้ครับ

1 ได้คืนในราคาที่แพงกว่าเดิมมาก
2 ไม่ได้คืนถาวร
เด็กผู้ชายไม่ร้องไห้
http://nevercry-boy.blogspot.com/
ลูกหิน
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ส่วนใหญ่จะตามประมาณ 5 ปี พอมั่นใจมากถึงเข้าลงทุนยาวครับ
vim
ผู้ติดตาม: 24

โพสต์ที่ 4

มีบางตัวเล็งไว้ตั้งแต่ห้าปีก่อน ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อเลยครับ แถมราคาแพงขึ้นเรื่อยๆ ดูแล้วช้ำใจ
Vi IMrovised
<< New >>
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 5

หลังๆผมไม่เคยรอครับ ถ้ามันแพงก็ไปซื้อตัวอื่น แต่บางวันจู่ๆมันก็ลดราคาลงมาให้ซื้อเองครับ
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หมอนข้าง
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 6

ผมไม่ได้ยึดติดกับหุ้นตัวใดตัวหนึ่งครับ ตอนที่ตลาดเต็มไปด้วยความกลัวหุ้นลงแทบทุกตัว ถึงเวลานั้นผมต้องมีเงินสดอยู่ในมือครับแล้วเลือกตัวที่มีmosมากที่สุด
rattypor
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

ไม่ถึงกับรอครับ แต่จะตามติดสถานการณ์บริษัทตลอด
ล่าสุดหุ้นตัวนึงที่ผมตามอยู่เกิดคดีฟ้องร้องจากเจ้าหนี้ แต่หนี้ที่เกิดเมื่อเทียบกับความสามารถในการทำกำไรในปีนั้นแล้วน้อยมาก สวนทางกับราคาที่ตกลงมา ประกอบกับตลาดที่ปรับฐานอย่างหนัก ก็ทำให้ได้โอกาสเข้าซื้อหุ้นนั้นมาครับ
โพสต์โพสต์