ipo...มันง่ายขนาดนั้นเชียวหรือ??

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Blue planet
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ipo...มันง่ายขนาดนั้นเชียวหรือ??

โพสต์ที่ 1

ตอนนี้ใครหยิบจับหุ้น ipo เหมือนจับอะไรเป็นเงินเป็นทองไปหมด ล่าสุดก็มี. AIRA มีน้องคนนึงเพิ่งเริ่มเล่น ตอนนี้เล่นแต่หุ้น IPO อย่างเดียว กำไรแต่ละตัว 100-200% เพื่อนๆคิดว่าเล่นหุ้นมันง่ายขนาดนั้นเลยหรือครับ??
คนคอน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

Re: ipo...มันง่ายขนาดนั้นเชียวหรือ??

โพสต์ที่ 2

Blue planet เขียน:ตอนนี้ใครหยิบจับหุ้น ipo เหมือนจับอะไรเป็นเงินเป็นทองไปหมด ล่าสุดก็มี. AIRA มีน้องคนนึงเพิ่งเริ่มเล่น ตอนนี้เล่นแต่หุ้น IPO อย่างเดียว กำไรแต่ละตัว 100-200% เพื่อนๆคิดว่าเล่นหุ้นมันง่ายขนาดนั้นเลยหรือครับ??

ไม่ลองไม่รู้ครับ อิๆ
ภาพประจำตัวสมาชิก
vim
ผู้ติดตาม: 27

Re: ipo...มันง่ายขนาดนั้นเชียวหรือ??

โพสต์ที่ 3

Blue planet เขียน:ตอนนี้ใครหยิบจับหุ้น ipo เหมือนจับอะไรเป็นเงินเป็นทองไปหมด ล่าสุดก็มี. AIRA มีน้องคนนึงเพิ่งเริ่มเล่น ตอนนี้เล่นแต่หุ้น IPO อย่างเดียว กำไรแต่ละตัว 100-200% เพื่อนๆคิดว่าเล่นหุ้นมันง่ายขนาดนั้นเลยหรือครับ??
เริ่มเล่นแต่ได้สิทธิ์ซื้อ ipo นี่ไม่ธรรมดานะครับ
Vi IMrovised
ลูกหิน
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

จำนวนหุ้นที่ได้ขึ้นอยู่กับผลตอบแทนที่โบรคได้รับนะครับ (ของฟรีไม่มีในโลกนะครับ ต้องระวังนะครับ) :)
Plant

โพสต์ที่ 5

ผมได้ผ่านช่วงเวลา IPO พีคมาแล้วหนึ่งรอบ
หุ้นที่เข้า IPO มาใหม่ๆราคาขึ้นทุกตัว แต่พอตลาดเริ่มเจอข่าวร้าย
หุ้นที่เข้ามาใหม่ ราคายืนเหนือราคา IPO ที่เข้ามาครั้งแรกนับได้ไม่เกิน
5 ตัวครับ แถมบางตัวเจอข่าวร้ายต่างๆถาโถมเข้าไปที่บริษัทอีก
ทั้งๆที่ก่อนหน้านั้น บทวิเคราะห์ออกมาบอกว่าดีนักดีหนา!!!!
....^^)
Power Investor

โพสต์ที่ 6

ผมง่ายมากครับ ถ้าmarketingมีIPOเหลือมาถึงผมเมื่อไหร่ ฟันธงได้ว่าห่วยแตกแน่นอน ตัวอย่างเช่น PACE
miracle
ผู้ติดตาม: 82

โพสต์ที่ 7

ซื้อหุ้นไอพีโอ เหมือนวัด รูเล็ต เลย
ว่าจะโดน jackpot คือ ซื้อแล้วราคาลดลงเมื่อจบวันหรือเปล่า
ลองทำาถิติราคา ipo กับราคาปิดวันแรกดูละกัน จะเห็นอะไรดีๆๆ
:)
:)
chowbe76
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

พี่ดาวฟ้ากลับมาแล้ว ^^
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
netirut

โพสต์ที่ 9

เกิดมายังไม่เคยได้ยลโฉม ipo แม้แต่ตัวเดียว
ผมคงอนุรักษนิยมไปหน่อย เลยปิดหูปิดตาไม่ยอมรับรู้ว่าหุ้นตัวไหนเข้าใหม่ จะได้ไม่ต้องทรมานจาาาย55
AleAle
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 10

Power Investor เขียน:ผมง่ายมากครับ ถ้าmarketingมีIPOเหลือมาถึงผมเมื่อไหร่ ฟันธงได้ว่าห่วยแตกแน่นอน ตัวอย่างเช่น PACE
ผมเคยจะได้ IPO หุ้น WHA เหมือนกันครับทางมาร์เก็ตติ้งโทรมาถามว่าจะเอาหรือเปล่า
ผมก็คิดแบบนี้เลยครับ ว่าทำไมตัวนี้โทรมาถามเราว่าจะเอาไหม ทั้งๆที่ปกติไม่เคยได้เลย
เลยตัดสินใจบอกว่าไม่เอา เพราะคิดว่ามันต้องมีไรแปลกๆแน่ๆ แหม่น่าเสียดายจัง รู้งี้ :'O
โพสต์โพสต์