ขอบคุณอาจารย์และทีมงานทุกท่านครับ สำหรับหลักสูตร Thaivi รุ่น

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Saran
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

ขอบคุณอาจารย์และทีมงานทุกท่านครับ สำหรับหลักสูตร Thaivi รุ่น

โพสต์ที่ 1

เป็นหลักสูตรที่ได้รับความรู้ และมีสาระมากๆครับ

ขอขอบคุณ ปรมาจารย์ ดร.นิเวศน์ ที่สอนให้เลือกธุรกิจที่สามารถตอบสนองความต้องการที่อยู่ในยีนของมนุษย์

ขอขอบคุณ ปรมาจารย์ ดร.ไพบูลย์ ที่สอนหลักธรรมในการลงทุน ให้รู้ว่าเงินเป็นสิ่งชั่วร้าย อย่าให้มันมาครอบงำเรา

ขอขอบคุณ อาจารย์คเชนทร์ ที่ช่วยแนะนำมุมมองการดูธุรกิจ ปัจจัยพื้นฐานต่างๆ ที่ไม่มีอยู่ในงบการเงิน

ขอขอบคุณ อาจารย์ฉัตรชัย กับการวิเคราะห์งบการเงิน ข้อระวังในการดูงบ และความสำคัญของการดูกระแสเงินสด

ขอขอบคุณ อาจารย์tee picatos ที่ช่วยสอนทัศนคติในการลงทุนที่ถูกต้อง และวิธีการหามูลค่าหุ้นในรูปแบบต่างๆ

ขอขอบคุณ อาจารย์ชาย คนขายของ ที่มาสอนหลักการ portfolio management และมุมมองการสลับปรับเปลี่ยนตัวหุ้น

ขอขอบคุณ ท่านประธานคุณโจ ลูกอิสาน ที่ช่วยสอนหลักจิตวิทยาต่างๆที่นักลงทุนต้องพึงระวัง

ขอขอบคุณ พี่ธันวาอดีตประธานสมาคม และพี่ขาว ที่มาช่วยให้คำแนะนำ มาชี้แนะข้อระวังต่างๆ ตลอดการพรีเซ้นหุ้นแต่ละตัว

ขอขอบคุณ อดีตผอ.พี่เวป พรชัย และผอ.คนปัจจุบันพี่ธัม วีระพงษ์ ตลอดจนทีมงานทุกๆท่านที่ช่วยมาจัดทำดำเนินงานหลักสูตรดีๆแบบนี้ขึ้นมาให้พวกเราได้ศึกษากัน

สุดท้าย ขอขอบคุณผู้เข้าอบรมทุกๆท่านครับ ที่ช่วยกันเลือกหุ้นที่น่าสนใจมาวิเคราะห์กัน มีประโยชน์มากๆครับ ขอโทษด้วยหากไม่มีโอกาสได้เข้าไปคุยกับหลายๆท่าน

ขอบพระคุณมากๆเลยครับ
somwatee
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Re: ขอบคุณอาจารย์และทีมงานทุกท่านครับ สำหรับหลักสูตร Thaivi

โพสต์ที่ 2

ขอบพระคุณอาจารย์ ทีมงาน และเพื่อนๆร่วมรุ่นที่น่ารักทุกท่านมากๆครับ
tanoppan

Re: ขอบคุณอาจารย์และทีมงานทุกท่านครับ สำหรับหลักสูตร Thaivi

โพสต์ที่ 3

:!: :arrow: :?: :arrow: รุ่น 6 :arrow: :idea: + :?: + :!:

ลงชื่อด้วยคนค่ะ
nut_pws

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณอาจารย์และทีมงานทุกท่าน
ได้ความรู้มากมายจริงๆครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Linzhi
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 227

โพสต์ที่ 5

ทีแรกผมนั่งดู profile รุ่น 6 ก็ลำบากใจ เพราะส่วนใหญ่จะประสบการณ์การลงทุนน้อย ไม่เกิน 1 ปี บางท่านก็เพิ่งเริ่มใหม่ ๆ

แต่พอถึงเวลาเรียน ก็ตั้งใจเรียน แม้จะเกร็งไม่กล้าถามอาจารย์บ้าง ..... แต่ก็รุมถามหลังงานกันดึกทุกวัน

และวัน present อาจจะโดนจัดเต็มไปบ้าง แต่ก็ถือว่าเป็นการติเพื่อการพัฒนา อ.ทุกท่านหวังดีทุกคนครับ

แต่สุดท้าย ก็ทำให้ผมประหลาดใจเหมือนกันว่า หลายกลุ่มทำได้ดี และมีมุมมองการลงทุนที่ดีขึ้นมากไม่เหมือนมือใหม่เลย

สุดท้ายถ้านำ comment และแนวคิด ความรู้ของอาจารย์แต่ละท่านไปปรับปรุง

จะทำให้ "ไม่เสียเวลา" และ "ไม่เสียค่าครู" เหมือนรุ่นพี่ ๆ แน่นอนครับ

เจอกันทักทายกันได้ครับ ขอบคุณที่ตั้งใจเรียนมาก ๆ ครับ
ก้าวช้า ๆ และเชื่อในปาฎิหารย์ของหุ้นเปลี่ยนชีวิต
There is no secret ingredient. It's just you.
BANKCOMPANY

โพสต์ที่ 6

ลงชื่อขอบคุณด้วยครับ เป็นหลักสูตรที่ดีจริงๆ ภูมิใจมากครับที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของ Thaivi รุ่น 6
doang
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 7

ลงชื่อขอบคุณอาจารย์ทุกท่านนะครับและยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆอีกหลายคนนะครับ
luz666
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

ขอลงชื่อด้วยคนครับ
ที่ประทับใจในหลักสูตรนี้คืออาจารย์แต่ละท่านตั้งใจสอนจริงๆ ตอบคำถามแบบไม่มีกั๊กทั้งในห้องและหลังเลิกเรียน แม้จะเลทแล้วก็ตามที ขอบคุณจริงๆครับ :bow:
all i need is Zero
โพสต์โพสต์