อยากให้ทางรายการ Money talk weakly เชิญ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
todsapon
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อยากให้ทางรายการ Money talk weakly เชิญ

โพสต์ที่ 1

โรงพยาบาลไทยนครินทร์มาจังเลยครับ
ผลตอบแทน 15% ต่อปีก็พอ
กำไรเมื่อซื้อ มิใช่กำไรเมื่อขาย
การได้ทำอะไรที่ตนเองชอบและมีปัจจัยสี่พร้อมเพียงคือสุดยอดแห่งความสุข
ขอยืมเงินหน่อยครับ
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 15

Re: อยากให้ทางรายการ Money talk weakly เชิญ

โพสต์ที่ 2

รับทราบและขอบคุณมากครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
ckanjana
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

Re: อยากให้ทางรายการ Money talk weakly เชิญ

โพสต์ที่ 3

Bat-3k
CPR
█║▌│█│║▌║││█║▌│║▌║
https://www.facebook.com/ckivp
todsapon

โพสต์ที่ 4

ถ้าเชิญเมื่อไรโปรดบอกด้วยครับ
กำไรเมื่อซื้อ มิใช่กำไรเมื่อขาย
การได้ทำอะไรที่ตนเองชอบและมีปัจจัยสี่พร้อมเพียงคือสุดยอดแห่งความสุข
onoff

โพสต์ที่ 5

slc,kiat,lrh,match,nusa,aeonts,e,brook,bfit
6666666v
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 6

n-park
I Like To Invest.
vim
ผู้ติดตาม: 24

โพสต์ที่ 7

อยากให้เชิญกลุ่มบริษัทประกันมาพูดคุยในรายการครับ

เช่น BLA, BKI, MTI, SCSMG, SMK, TIC, TIP

บริษัทกลุ่มนี้มีการเปลี่ยนแปลงมากในช่วงหลังๆ เช่นการขายประกันผ่านช่องทางธนาคาร (Bancassurance) หรือการขายผ่านโทรศัพท์ (Telesales) รวมถึงมีโปรโมชันต่างๆที่น่าสนใจออกขายผ่านทีวี เช่น "มีรถใช้ระหว่างซ่อม", "มาเร็ว เคลมเร็ว ซ่อมเร็ว", "พี่ช้างคืนเงิน" เป็นต้นครับ

ไม่รู้ว่าโฆษณาเยอะๆแบบนี้ จะสนมาออกช่วง Money Talk บ้างหรือเปล่า :mrgreen:
Vi IMrovised
todsapon

โพสต์ที่ 8

vim เขียน:อยากให้เชิญกลุ่มบริษัทประกันมาพูดคุยในรายการครับ

เช่น BLA, BKI, MTI, SCSMG, SMK, TIC, TIP

บริษัทกลุ่มนี้มีการเปลี่ยนแปลงมากในช่วงหลังๆ เช่นการขายประกันผ่านช่องทางธนาคาร (Bancassurance) หรือการขายผ่านโทรศัพท์ (Telesales) รวมถึงมีโปรโมชันต่างๆที่น่าสนใจออกขายผ่านทีวี เช่น "มีรถใช้ระหว่างซ่อม", "มาเร็ว เคลมเร็ว ซ่อมเร็ว", "พี่ช้างคืนเงิน" เป็นต้นครับ

ไม่รู้ว่าโฆษณาเยอะๆแบบนี้ จะสนมาออกช่วง Money Talk บ้างหรือเปล่า :mrgreen:
ผมว่าที่พูดมาคือประกันชีวิตนะครับ
vim
ผู้ติดตาม: 24

โพสต์ที่ 9

todsapon เขียน:
vim เขียน:อยากให้เชิญกลุ่มบริษัทประกันมาพูดคุยในรายการครับ

ผมว่าที่พูดมาคือประกันชีวิตนะครับ
จากที่สัมผัสมา มีทั้งประกันชีวิตและประกันภัยครับ ที่เห็นได้ทั่วไปคือเวลาบุคคลต้องการกู้เงินเพื่อซื้อบ้าน บริษัทที่มีตัวแทนประกันในธนาคารสามารถเสนอขายสินค้าเช่นประกันชีวิตคุ้มครองสินเชื่อ (เช่นหากเสียชีวิตระหว่างผ่อนบ้าน ลูกหลานจะได้ไม่ต้องรับภาระเงินกู้) และประกันภัยคุ้มครองสินทรัพย์ (เช่นคุ้มครองค่าเสียหายจากไฟไหม้ น้ำท่วม ระหว่างผ่อนบ้าน)

นอกจากนี้ก็ยังมีสินค้าที่ก้ำกึ่งระหว่างประกันภัยและประกันชีวิต เช่นประกันสุขภาพครับ พวกนี้ขายดีในธนาคาร
Vi IMrovised
ckanjana
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 10

ckanjana เขียน:Bat-3k
เพราะว่าโดยปกติวงจรของแบตจะตามหลังรถยนต์ออกใหม่จึงคิดว่าน่าสนใจ
CPR
เป็นบริษัทที่อยู่ในMai หาข้อมูลค่อนข้างยาก เมื่อรถยนต์กลับมารุ่งเรืองอีกครั้งจะเป็นการลงทุนที่น่าสนใจมากเพราะไม่มีใครรู้จัก
█║▌│█│║▌║││█║▌│║▌║
https://www.facebook.com/ckivp
onoff

โพสต์ที่ 11

ctw
CARPENTER
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 12

เห็นด้วยครับ กับการเชิญบริษัทประกัน
แต่ถ้าเชิญบริษัทประกัน ก็ ขอเป็น ประกันภ้ย
บริษัทประกันชีวิต เหลือแค่บริษัทเดียวแล้ว คือ BLA
scblif เห็นข่าวว่าจะเอาออกจากตลาด
ส่วนประกันภัยต่อ ก็มีแค่บริษัทเดียวเหมือนกัน
shooter
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 13

Forth (ตู้เติมเงินบุญเติม)
Threl
Lit
Tcap

ขอบคุณครับ
Zippoice
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 14

1. กลุ่ม โรงพยาบาล : ขนาดใหญ่,กลาง,เล็ก 2. กลุ่มประกัน : ชีวิต,ภัย 3. กลุ่มสินเชื่อ : บัตรเครดิต,ลิสซิ่งรถ, factoring 4. กลุ่มสิ่งทอ ครับ

ขอบคุณครับ
ไม่ยึดติดสิ่งใดใด
BG

โพสต์ที่ 15

cfresh ครับ แม้มีประเด็นหลากหลายทั้ง GSP, ปัญหาแรงงาน, โรค EMS. แต่บางโบรกเกอร์วิเคราะห์ไว้ว่าจะ turnaroud บริษัทไม่ค่อยได้มาออก opp day แต่ CG score ได้ 4. ครับ
iamtherang

โพสต์ที่ 16

BG เขียน:cfresh ครับ แม้มีประเด็นหลากหลายทั้ง GSP, ปัญหาแรงงาน, โรค EMS. แต่บางโบรกเกอร์วิเคราะห์ไว้ว่าจะ turnaroud บริษัทไม่ค่อยได้มาออก opp day แต่ CG score ได้ 4. ครับ
ขอเชียร์ cfresh ด้วยคนครับ เป็นบริษัทที่มีผลประกอบการสม่ำเสมอ รวมถึงผู้บริหารทำตามคำพูดได้ตลอดครีับ อยากให้รับไว้พิจารณาด้วยครับผม
Joi
ผู้ติดตาม: 36

โพสต์ที่ 17

อ. ครับผมอยากให้เชิญ ผบห TKS ครับถ้าเป็นไปได้ครับ ขอบคุณครับ
"การหลอกคนร้อยคนให้เชื่อ นั้นง่ายกว่าการสอนคนหนึ่งคน ให้เข้าใจ"
โพสต์โพสต์