สมัครสมาชิกแล้วครับ "เพื่อนมายู"

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
เพื่อน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

สมัครสมาชิกแล้วครับ "เพื่อนมายู"

โพสต์ที่ 1

วันนี้วันดี ขอถือโอกาสนี้สมัครเป็นสมาชิกด้วยคนครับ หลังจากหลงรักเวป TVI แห่งนี้มานาน ได้เห็นและเรียนรู้ความคิดเห็นจากสมาชิกหลายๆท่านที่มีทั้งความรู้และความเสียสละ หวังว่าจะได้มีโอกาสช่วยเหลือทางเวปแห่งนี้บ้างไม่มากก็น้อย(สงสัยจะน้อย)ตามความสามารถเท่าที่จะมีครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นน้องใหม่วัยดึกด้วยคนนะครับ หากทำอะไรผิดพลาดไปก็ช่วยเตือนๆผมบ้างนะครับ :lol:
นักดูดาว
Verified User

โพสต์ที่ 2

ยินดีต้อนรับลุงเพื่อนครับ
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
harry
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ยินดีต้อนรับครับ หวังว่าหากเว็บมีกิจกรรมอะไร จะได้พบปะกันครับ หรือว่าเคยมาแล้วหว่า
Expecto Patronum!!!!!!
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 4

หุหุ ในที่สุดก็ตัด "มายู" ทิ้งไปซะทีนะครับ กลายเป็นสมาชิกประจำไปซะแล้ว
เพื่อน

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณครับ คุณลุงนักดูดาว น่าจะวัยเดียวกันมั้งครับ
คุณharry ครับ ผมยังไม่เคยพบปะครับ หวังว่าจะมีโอกาสครับ
คุณ CK ครับ เพื่อนมายู มาจาก ผู้มาเยือน ตามที่คุณCK เคยถอดรหัสลับสุดยอดไว้นั่นแหละครับ ตอนนี้มาบ่อยๆแล้วแถมเป็นสมาชิกด้วยก็คงจะเรียกว่ามาเยือนไม่ได้แล้วหละครับ เคยไปให้พระตั้งชื่อที่จะใช้สมัครสมาชิกแล้ว ท่านให้ใช้ชื่อ"สุประวัติ" ผมดูแล้วมันซีเรียสยังไงไม่รู้ คิดอยู่นานจนขี้เกียจคิด เลยตัด มายู ออกซะ เหลือคำว่าเพื่อน ก็ความหมายดี เอาไปให้พระดูอีกที ท่านบอกว่าใช้ได้ แต่ต้องสมัครในวันมงคลที่ตรงกับวันพฤหัส เพราะจะถูกโฉลก เลยได้ฤกษ์ดีเป็นวันแม่ตรงกันวันพฤหัสพอดีครับ
Wvix old man

โพสต์ที่ 6

โอแสดงว่าคุณเพื่อนเป็นคนซีเรียสจริงๆซะด้วย
อย่าซีเรียสมากนะครับเดี๋ยวจะแก่แบบลุงนักดูดาว
harry

โพสต์ที่ 7

ดูฤกษ์สมัครด้วยเหรอครับเนี่ย
Expecto Patronum!!!!!!
เพื่อน

โพสต์ที่ 8

ยินดีที่รู้จักครับ คุณWvix old man คุณลุงนักดูดาวแกแก่มากแล้วจริงๆหรือครับ แกยังเดินไหวอยู่รึปล่าวครับ
คุณ harry ครับ คนอื่นๆเค้าไม่ดูฤกษ์ยามวันสมัครสมาชิกกันหรือครับ
ถ้าคุณharryสนใจจะดูฤกษ์วันสมัครใหม่ บอกมาได้นะครับ ผมจะนัดพาไปดูให้ รับรองหุ้นขึ้นกระฉูดโลด.......อิอิอิ :lol:
นักดูดาว

โพสต์ที่ 9

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
enokwan

โพสต์ที่ 10

อย่าให้คุณนักดูดาวมาได้ยินเข้าเชียวนะคะ
เด๋วลุงเค้าเคืองอ่ะ ...หาว่าชอบเอาความจริงมาพูดอยู่เรื่อย 5555

ยินดีต้อนรับน้องใหม่(วัยดึก)ด้วยคนค่ะ :wink:

อ้อ..กระซิบถามนิดนึงนะคะ ในฐานะน้องใหม่ไม่กี่วันเหมือนกัน
เวลาจะยกประโยคที่เคยโพสท์ไว้มาโพสอีกหนนี่ ทำยังไงคะ
ใช่ปุ่ม "quote" ป่าวคะ เคยลองแล้วไม่ประสบความสำเร็จอ่ะค่ะ 8)
buglife

โพสต์ที่ 11

ง่า ป๋มก็ไม่ได้ดูฤกษ์ก่อนสมัคร มิน่า ปอดแดงเชียว 55

ตอบคุณ enokwan

กด quote ที่ข้อความของคนที่เราต้องการ quote ครับ แล้วพิมพ์ ต่อข้างล่าง
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 12

:lol: ยินดีด้วยครับ
คำว่าเพื่อนนี่ฟังดูมันสนิทใจดีนะ
Wvix teach quote

โพสต์ที่ 13

ใช้ประโยคที่ต้องการอ้างแทรกระหว่าง
code [อ้าง="ชื่อ"] กับ code [/อ้าง] ก็ได้ครับ
* เปลี่ยนคำว่า"อ้าง"เป็น"quote"

อย่างเช่น
Wvix เขียน: น้อง นกวาน อายุเท่าไหร่แล้วจ๊ะ
หรือ
Wvix เขียน: ผมกำลังจะแห้งตายเพราะเว็ปนี้มีแต่ผู้ชายโพส แถมเจอสมาชิกใหม่ที่เป็นโรคจิตชอบอัดถั่วดำอีก
เพื่อน

โพสต์ที่ 14

อ้อ..กระซิบถามนิดนึงนะคะ ในฐานะน้องใหม่ไม่กี่วันเหมือนกัน
เวลาจะยกประโยคที่เคยโพสท์ไว้มาโพสอีกหนนี่ ทำยังไงคะ
ใช่ปุ่ม "quote" ป่าวคะ เคยลองแล้วไม่ประสบความสำเร็จอ่ะค่ะ
ยินดีที่รู้จักครับคุณ นกหวาน คุณบักไลฟ์ และพี่ปรัชญา(พี่ใหญ่ที่น้องๆเครารพของเวป)

คุณนกหวานครับ ผมก็เพิ่งรู้วิธีQuote จากคุณบักไลฟ์นี่แหละครับ
กดตรงปุ่มคำว่าquote แล้วไปcopyประโยคที่ต้องการมา paste ต่อจากคำว่าquote ของเรา แล้วปิดประโยคโดยกดที่ปุ่มquoteซ้ำอีกทีครับ

คุณบักไลฟ์ กับพี่ปรัชญา สนใจจะไปดูฤกษ์สมัครสมาชิกใหม่แก้ปอดแดงกันมั๊ยครับ แต่ต้องยกปอดเก่าทิ้ง(ให้ผมก็ได้)ไปให้หมดนะครับ แล้วปอดจะเริ่มเขียวขึ้นครับ แต่ผมว่าปอดพี่ปรัชญาเขียวอยู่แล้วมั้งครับ .....อิอิอิ
เพื่อน

โพสต์ที่ 15

ว่าแต่คุณwvix ที่ว่าสมาชิกใหม่โรคจิต.....ไม่ใช่ผมนะครับ เดี๋ยวคนอื่นจะเข้าใจผิดกันหมด ผมของแท้100%ครับ
buglife

โพสต์ที่ 16

เพื่อน เขียน:คุณบักไลฟ์ กับพี่ปรัชญา สนใจจะไปดูฤกษ์สมัครสมาชิกใหม่แก้ปอดแดงกันมั๊ยครับ แต่ต้องยกปอดเก่าทิ้ง(ให้ผมก็ได้)ไปให้หมดนะครับ แล้วปอดจะเริ่มเขียวขึ้นครับ แต่ผมว่าปอดพี่ปรัชญาเขียวอยู่แล้วมั้งครับ .....อิอิอิ
เฮียปรัชญาคงไม่ต้องแก้ฤกษ์ครับ แต่ผมสงสัยต้องอาศัยทางดวงช่วยซะแล้ว แดงเต็มมือเลย
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 17

buglife เขียน: เฮียปรัชญาคงไม่ต้องแก้ฤกษ์ครับ แต่ผมสงสัยต้องอาศัยทางดวงช่วยซะแล้ว แดงเต็มมือเลย

ตอนนี้ก็ปลอดแดงอยู่ครับ อีสวอเตอร์ ขายน้ำประปาซื้อแล้วดันมาบอกจะเพิ่มทุนจะแจกวอ มันลงมายืนยิ้มเยาะให้ผมที่43บาท ต้นทุน50บาทขาดทุนแดง7หมื่นครับ ส่วนตัวอื่นยังคงสบายดี หาวิธีแก้เจ้าตัวนี้ยังไม่ตกครับ พื้นฐานมันก็ดี ดีจนชาวบ้านเขาไม่เข้ามาเล่นกับเรา ดีแบบเขาขายกันลงมาเรื่อยๆ รอถึง40บาทจะถัวสักหน่อยครับรอ ร้อ รอ

คงไม่มีนักลงทุนคนไหนเก่งเอาตัวรอดได้ตลอด
สี่เท้ายังพลาดนักปราชญ์ยังพลั้ง
พวกเรายังเป็นเพียงส่วนประกอบในสังคมนี้
อย่างไง เพื่อนก็อย่าทิ้งกันยามยากนะครับ

หุ้นในเมื่อมันตกถึงจุดๆหนึ่งมันก็ขึ้น
หุ้นมันขึ้นถึงจุดๆหนึ่งมันก็ลง
ตามแต่ภาวะเศรษฐกิจ-สังคม-การเมือง-เหตุการณ์ที่คาดไม่ถึงครับ
วนไปแล้วก็เวียนมาครับ

คุณเพื่อน คุณบั๊กไล้ท์ ยังหนุ่มอนาคตยังมีอีกไกลเพราะอายุยังน้อยโอกาสแก้ตัวยังมี

แต่ชายชราอย่างผมคงเหลือเวลาไม่มากครับ เวลาแก้ตัวน้อยครับเพราะอายุเยอะแล้ว

ขอให้โชคดี
Wvix ^_^

โพสต์ที่ 18

ที่ผมว่าไม่ใช่คุณเพื่อนนะครับโตดโตดครับ
คนที่ผมว่าต้องไปดูชื่อที่ตั้งกระทู้เกี่ยวกับหนังสือด้านล่างครับ ^<|>^
ล็อคหัวข้อ