อยากให้ Thaivi มี video ตอนเรียนหลักสูตรการลงทุนเน้นคุณค่า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
young_5432
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

อยากให้ Thaivi มี video ตอนเรียนหลักสูตรการลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 1

เหมือน web doctorwe ครับ ที่เป็นหลักสูตร CSI จะได้ไม่ต้องรอหลักสูตร เพราะสมัครไม่เคยทันเลยครับ
รึจะให้ชื้อก็ได้นะครับ
มีกระแสน้ำสายหนึ่งในกิจกรรมของคน ซึ่งเมื่อมันไหลบ่าท่วมท้น จะนำไปสู่ความมั่งคั่งมหาศาล :Philip A. Fisher
Indian Cork
ผู้ติดตาม: 1

Re: อยากให้ Thaivi มี video ตอนเรียนหลักสูตรการลงทุนเน้นคุณค

โพสต์ที่ 2

อยากให้มีด้วยคนค่ะ ไม่รู้ว่าจะเป็นไปได้หรือเปล่าน้อ .. สมัครไม่เคยทันกับเค้าเลย ..
ภาพประจำตัวสมาชิก
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

Re: อยากให้ Thaivi มี video ตอนเรียนหลักสูตรการลงทุนเน้นคุณค

โพสต์ที่ 3

อยากเรียนต้องพยายามครับ สมัครไม่ง่ายจริง แต่ถ้านั่งเฝ้า refresh ตลอดก็จะสมัครติดได้ง่ายๆ ผมสมัครได้ 2 รอบ รอบแรกสมัครเรียนเอง รอบสองสมัครให้แฟน
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------
SI Freedom
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 4

คงยากมั้งครับ เรื่องทำเป็น vdo เพราะถ้าคิดจะทำคงทำตั้งแต่รุ่นแรกไปแล้ว
เหตุผลที่ใช้คำว่าอบรมรุ่นที่ ...
ผมเข้าใจว่าทางสมาคม ต้องการสร้างเครือข่ายนักลงทุนเน้นคุณค่า ที่มีคุณภาพขึ้นมาด้วย
เพราะในระหว่างอบรม ก็มีฝึกทำ case study ด้วยตนเองเป็นกลุ่ม ถ้าดูแต่ vdo มันก็ไม่ได้ตรงนี้

ผมว่าหลังๆ เริ่มสมัครง่ายขึ้นเรื่อยๆนะ (อันนี้คิดเอง เพราะผมไม่เคยมาลองสมัคร) เพราะคู่แข่งจะเริ่มน้อยลงเรื่อยๆ และรุ่นหลังๆ ผมว่ามีข้อได้เปรียบ คือ
- วิทยากรจะเก่งขึ้น ปรับปรุงการสอนให้ดีขึ้นเรื่อยๆ
- อาจมีเนื้อหาเสริมใหม่ๆ เข้ามาเรื่อยๆ ในอนาคต

ถ้าสมัครไม่ทันก็อ่านสรุปจากท่านที่ไปอบรมรุ่นแรกๆ ไปก่อน ผมว่าก็สรุปเนื้อหาได้ละเอียดมากๆ
ผมเองยังกะว่าจะรอสมัครรุ่นสุดท้ายเลยครับ 555+
เพราะแสวงหา..มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ..มิใช่เพราะโอกาส
เพราะสามารถ..มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว ลิขิตฟ้า หรือจะสู้ มานะตน
neong
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

รุ่นสุดท้าย เป็นรุ่นที่เท่าไรครับ
"สังขารทั้งหลายมีความเสื่อมไปเป็นธรรมดา ท่านทั้งหลาย จงทำความไม่ประมาทให้ถึงพร้อมเถิด"
"ธรรมเหล่าใดเกิดแต่เหตุ พระตถาคตเจ้าทรงแสดงเหตุแห่งธรรมเหล่านั้น และความดับแห่งธรรมเหล่านั้น "
Linzhi
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 225

โพสต์ที่ 6

หลักสูตรตั้งใจให้ผู้เรียนเกิดผลสัมฤทธิ์ทางความเข้าใจเรื่องการลงทุนเน้นคุณค่าจนสามารถนำไปใช้ได้ครับ

ดังนั้น
1. หลักสูตรจึงไม่มีการอัดวีดีโอใด ๆ ครับและไม่อนุญาตด้วยครับ
เพราะอาจารย์ยกตัวอย่างหลาย case อย่างเปิดเผย โดยเป็นกรณีศึกษาเฉพาะนักเรียนในห้องครับ
การเผยแพร่สาธารณะออกไป จะทำให้สอนได้ไม่เต็มที่ครับ
2. การสื่อสารสองทางจำเป็นสำหรับการเรียนรู้มากครับ
3. มีการทำ Case และทำงานกลุ่มร่วมกันกับผู้เรียนและอาจารย์ ซึ่งเป็นส่วนสำคัญของหลักสูตรนี้ครับ

อีกอย่างหนึ่งคือ
สมาคมจะผลักดันหลักสูตรไปเรื่อย ๆ ครับ คณาจารย์อาจจะมีสลับสับเปลี่ยนเนื่องจากความสะดวกของแต่ละท่าน
แต่โครงสร้างหลักสูตรยังเหมือนเดิมครับ ใครเรียนก่อนก็นำไปปฏิบัติได้ก่อน รวมถึงไม่มีใครทราบว่าอนาคตอาจารย์ท่านไหนจะไม่สะดวกด้วยครับ

วิธีการเรียนรู้การลงทุนเน้นคุณค่ามีหลายวิธี สมาคมก็มีกิจกรรมหลากหลาย ทั้งเวปบอร์ด บทความและ Multimedia เพื่อให้ความรู้อยู่แล้วครับ

ส่วนการอบรม ต้องมาอบรมครับ ถึงจะได้ความรู้ครบถ้วน :mrgreen:
ก้าวช้า ๆ และเชื่อในปาฎิหารย์ของหุ้นเปลี่ยนชีวิต
There is no secret ingredient. It's just you.
โพสต์โพสต์