ตอนนี้เราทราบรึยังครับว่า EPS ตลาด ของปี 2556 เท่าไหร่ ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
young_5432
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

ตอนนี้เราทราบรึยังครับว่า EPS ตลาด ของปี 2556 เท่าไหร่ ครับ

โพสต์ที่ 1

ไม่แน่ใจว่า PE ตอนนี้ใช้ของ ปี 2556 ทั้งปีรึยัง
มีกระแสน้ำสายหนึ่งในกิจกรรมของคน ซึ่งเมื่อมันไหลบ่าท่วมท้น จะนำไปสู่ความมั่งคั่งมหาศาล :Philip A. Fisher
young_5432

Re: ตอนนี้เราทราบรึยังครับว่า EPS ตลาด ของปี 2556 เท่าไหร่ ค

โพสต์ที่ 2

ไม่แน่ใจว่าคนในนี้ไม่ทราบ หรือ กั๊ก หรือยังไงครับ แต่ผมถาม PANTIP แป๊บเดียวได้ละครับ
มีกระแสน้ำสายหนึ่งในกิจกรรมของคน ซึ่งเมื่อมันไหลบ่าท่วมท้น จะนำไปสู่ความมั่งคั่งมหาศาล :Philip A. Fisher
young_5432

Re: ตอนนี้เราทราบรึยังครับว่า EPS ตลาด ของปี 2556 เท่าไหร่ ค

โพสต์ที่ 3

young_5432 เขียน:ไม่แน่ใจว่าคนในนี้ไม่ทราบ หรือ กั๊ก หรือยังไงครับ แต่ผมถาม PANTIP แป๊บเดียวได้ละครับ
ใส่รูปไม่ได้ ได้ eps=88.95
ภาพประจำตัวสมาชิก
Highway_Star
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

PE=10
set อยู่ 889.5 จุด จุ๊กกรู๊วววว
ภาพประจำตัวสมาชิก
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 5

young_5432 เขียน:ไม่แน่ใจว่าคนในนี้ไม่ทราบ หรือ กั๊ก หรือยังไงครับ แต่ผมถาม PANTIP แป๊บเดียวได้ละครับ
ต่อไปคงต้องถามใน pantip แล้วหล่ะครับ
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------
PLUSLOVE
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 6

Highway_Star เขียน:PE=10
set อยู่ 889.5 จุด จุ๊กกรู๊วววว

อันนั้นของปีที่แล้วครับ ปี2556 ของปีนี้ ถ้าเกิดยืดเยื้อไม่จบครึ่งปี eps 80-85 ก้ได้ลุ้นครับที่พีอี 12เท่า ก้ไม่รู้ว่าข้างหน้าเรียกว่าอะไร

ผมกลัวจะซ้ำรอย จากเปียงยางสู่ปูซาน แต่จะเปลี่ยนชื่อเป็นจากปูซานสู่ปักกิ่ง ถ้าไม่จบใน6เดือน ยังไงก้วิ่งลงสู่พื้นฐานของมันครับ

ไม่มีอะไรฝืนธรรมชาติได้ครับ

สำหรับ economic cycle stock ช่วงขาขึ้นแม้แต่หมีก้เหาะได้ แต่ถ้าช่วงขาลงของวัฎจักร แม้แต่ ฟีนิกส์ก้ยังบินไปต่อไม่ไหว

ขอเพียงไม่ฝืนธรรมชาติ ก้จะรอดตายได้
โพสต์โพสต์