สงสัยเืรื่องค่าธรรมเนียมของบัญชีสองแบบ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
kit556
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

สงสัยเืรื่องค่าธรรมเนียมของบัญชีสองแบบ

โพสต์ที่ 1

สอบถามหน่อยครับ พอดีวันก่อนพาน้องไปเปิด port ก็เลือกอยู่ระหว่าง cash balance กับ บัญชี cash ผมจำได้มาก่อนหน้านี้ว่าถ้าซื้อขายด้วยบัญชี cash balance ค่าธรรมเนียมจะถูกกว่า แต่ที่โบรก บอกว่าเท่ากันทั้งสองแบบ เลยงงๆหน่อย

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
Kritsada
ภาพประจำตัวสมาชิก
Rakkiat
ผู้ติดตาม: 6

Re: สงสัยเืรื่องค่าธรรมเนียมของบัญชีสองแบบ

โพสต์ที่ 2

0.15 กับ 0.20 แต่ถ้าเทรดผ่านมาร์ 0.25 ครับเท่ากัน
kit556
ผู้ติดตาม: 0

Re: สงสัยเืรื่องค่าธรรมเนียมของบัญชีสองแบบ

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ สงสัยมาเกตติ้งที่ให้ข้อมูลผมคงให้ข้อมูลผิด เพราะผมก็จำได้ว่าอุตส่าห์ย้ายมาใช้ cash balance เพื่อประหยัดค่าธรรมเนียม ปรับตัวอยู่ตั้งนาน เวลาซื้อต้องตั้งสติ ขายกองพันธบัตร แล้วย้ายเงินไปบัญชี ATS แล้วยังต้องโทรไปแจ้งมาร์ รอผลอีก บางทีรอจนราคาที่เล็งไว้เปลี่ยนซื้อไม่ลง :D
Kritsada
โพสต์โพสต์