แปลกใจเล็กน้อยที่ Coke เป็นหนึ่งใน Sponsor หลักงาน Asiatique

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
godcube
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

แปลกใจเล็กน้อยที่ Coke เป็นหนึ่งใน Sponsor หลักงาน Asiatique

โพสต์ที่ 1

ไม่มีอะไรหรอกครับพอดีวันนี้ดูถ่ายทอดสดงาน Asiatique Countdown 2014 อยู่แล้วรู้สึกแปลกใจเล็กน้อยที่ Coke เป็นหนึ่งใน Sponsor หลักของงาน ผมนึกว่าถ้ามีเครื่องดื่มน้ำอัดลม Sponsor น่าจะเป็น EST ซะอีก เลยสงสัยว่ามีใครคนอื่นที่ดูอยู่สงสัยเหมือนกันไหมครับ
wee1

Re: แปลกใจเล็กน้อยที่ Coke เป็นหนึ่งใน Sponsor หลักงาน Asiat

โพสต์ที่ 2

ผมว่า Coke เขาไม่ค่อยพลาดงานใหญ่ๆอยู่แล้วครับ ทีม Marketing ดีจริงๆ
godcube

Re: แปลกใจเล็กน้อยที่ Coke เป็นหนึ่งใน Sponsor หลักงาน Asiat

โพสต์ที่ 3

คือที่แปลกใจเพราะว่ารู้สึกเหมือนที่ดินและโครงการ Asiatique จะเป็นของคุณ เจริญ ที่เป็นเจ้าของเบียร์ช้าง (Beer ช้างจึงเป็นหนึ่งใน Sponsor หลักงานนี้ด้วย) แล้วถ้าเข้าใจไม่ผิดก็เป็นเจ้าของ SSC ซึ่งทำ EST ด้วยเลยแปลกใจว่าทำไมไม่ให้ EST เป็น Sponsor
jeatsada

โพสต์ที่ 4

Coke ก็หุ้น htc น่ะสิ ...
โพสต์โพสต์