มูลค่าตลาดตลาด (Market Cap) รายธุรกิจ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
niyom_value
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มูลค่าตลาดตลาด (Market Cap) รายธุรกิจ

โพสต์ที่ 1

มีใครพอจะทราบมั๋ยครับว่า จะหาตัวเลขมูลค่าตลาดตลาด (Market Cap) รายธุรกิจ เช่น AGRI, FOOD, FASHION, HOME เป็นต้น ย้อนหลังสัก 10 ปี ได้จากที่ไหนบ้างครับ นั่งหามาเป็นอาทิตย์ๆ ละ ยังไม่พบเจอ ใน set.or.th ผมเจอแค่ 2 ปีย้อนหลังเองครับ

ไม่ทราบว่าใครพอมีหรือหาได้จากที่ไหนบ้างครับ
ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
KentaII
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

Re: มูลค่าตลาดตลาด (Market Cap) รายธุรกิจ

โพสต์ที่ 2

SETSMART น่าจะมีนะครับ
ผู้ใดบอกว่าตัวเองเป็น "แมงเม่า" เขาผู้นั้นมักไม่ใช่แมงเม่า...แต่ผู้ใดบอกว่าตัวเองเป็น "เซียน" เขาผู้นั้น จะกลายเป็น แมงเม่าในไม่ช้า เพราะเขา "หยุดพัฒนาตนเอง"
Roustabout
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: มูลค่าตลาดตลาด (Market Cap) รายธุรกิจ

โพสต์ที่ 3

ถ้าต้องการย้อนหลังถึง 10 ปี ต้องใช้ SETSMART ที่ห้องสมุดมารวยนะครับ
แต่ถ้าย้อนหลังแค่ 3 ปี หรือ 5 ปี เราสามารถซื้อ SETSMART มาใช้ login ผ่าน web ได้ครับ
ลายละเอียด http://www.setsmart.com/ism/login.jsp
Risk comes from not knowing what you're doing - Warren Buffett
โพสต์โพสต์