ช่วงจลาจลการเมืองปี 53 ต่างชาติขายทุกวันแบบตอนนี้มั้ยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Wongratt
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

ช่วงจลาจลการเมืองปี 53 ต่างชาติขายทุกวันแบบตอนนี้มั้ยครับ

โพสต์ที่ 1

ตามหัวข้อเลยครับ ผมเห็นต่างชาติขายทุกวันติดกันเกินเดือน แต่ละวันก็ขายไม่น้อย ขายติดกันนานขนาดนี้ผมไม่เคยเห็นมาก่อน เลยอยากทราบว่าช่วงปี 53 (หรือปีก่อนๆ ที่ชุมนุมยืดเยื้อ) เป็นแบบนี้รึเปล่าครับ
chootana
ผู้ติดตาม: 2

Re: ช่วงจลาจลการเมืองปี 53 ต่างชาติขายทุกวันแบบตอนนี้มั้ยครั

โพสต์ที่ 2

ไม่ครับ ไม่หนักและไม่นานเท่านี้
satit
ผู้ติดตาม: 17

Re: ช่วงจลาจลการเมืองปี 53 ต่างชาติขายทุกวันแบบตอนนี้มั้ยครั

โพสต์ที่ 3

ผมว่าต่างชาติให้ความสำคัญกับแนวโน้มของ eco มากกว่าการเมืองน่ะครับ การเมืองมีส่วนบ้างแต่รอบนี้เหมือนเป็นแพะละครับ
naphas12
Verified User

โพสต์ที่ 4

ลองเปรียบเทียบตลาดเพื่อนบ้านดูซิครับ Indonesia Philippine จะเห็นว่าเป็นไปในทิศทางเดียวกัน

นั่นหมายความว่า การเมืองแทบไม่มีผลเลย แต่มันมาจากการลดสัดส่วนการลงทุนในภูมิภาคนี้
yoko
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 5

ช่วงนี้ต่างชาติขายแต่หุ้นบวกงงๆ555
Chaoyang

โพสต์ที่ 6

naphas12 เขียน:ลองเปรียบเทียบตลาดเพื่อนบ้านดูซิครับ Indonesia Philippine จะเห็นว่าเป็นไปในทิศทางเดียวกัน

นั่นหมายความว่า การเมืองแทบไม่มีผลเลย แต่มันมาจากการลดสัดส่วนการลงทุนในภูมิภาคนี้
มีการแนะนำให้โยกย้ายเงินออกจาก TIP โดยผู้จัดการกองทุน มาตั้งแต่กลางปี หรือต้นปี แล้วล่ะครับ โดยบางรายงานอ้างอิง Indonesia ที่มี trade balance/current account/budget deficit ตั้งแต่ปี 2011 ในขณะที่ตลาดหุ้นขึ้นต่อเนื่องสวนทางกับ Macro econ ที่ส่งสัญญาณผิดปกติมา 2 ปีกว่าๆ ส่วนเมืองไทย เราก็เริ่มเห็นกันแล้ว ยิ่งถ้ามันสวนทางกันหนัก ในระยะปีสองปีนี้ ก็ควรจะระมัดระวัง
miracle
ผู้ติดตาม: 76

โพสต์ที่ 7

เข้ามาอ่านครับ
:)
:)
โพสต์โพสต์