เชิญร่วมสัมมนากับคุณ Linzhi ที่พิษณุโลก 2 พย.นี้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
simpleBE
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

เชิญร่วมสัมมนากับคุณ Linzhi ที่พิษณุโลก 2 พย.นี้

โพสต์ที่ 1

ติดอาวุธให้ VI ออมอย่างไรให้ได้หุ้นคุณค่า บรรยายโดยคุณ Linzhi

:mrgreen: :B :mrgreen: :B :mrgreen: :B

TSI ใจดี จัดสัมมนาต่างจังหวัด เลือกจัดงานที่พิษณุโลก
ไฮไลท์อยู่ที่ภาคบ่าย คุณหลิน Linzhi จะมาร่วมเป็นวิทยากรบรรยาย

ในวันเสาร์ที่ 2 พฤศจิกายน 2556 นี้
สถานที่ : ห้อง 301 ชั้น 3 อาคารเอกาทศรถ ม.นเรศวร จ.พิษณุโลก

สัมมนามีทั้งวันนะครับ ผู้สนใจดูรายละเอียดได้จากไฟล์แนบด้านล่าง

:B

:mrgreen:

และสำหรับผู้ที่ต้องการร่วมพบปะพูดคุยกับคุณหลินแบบเจาะลึก
หลังสัมมนาแล้ว ขอเชิญพบปะและรับประทานอาหารร่วมกัน

ที่ ร้าน Coffee 'N More โรงแแรมอโณทัย
เวลา 17.30 น. เป็นต้นไป

ผู้ที่จะร่วมรับประทานอาหารช่วงเย็น รบกวนลงชื่อไว้ในกระทู้นี้ด้วยนะครับ
ทีมงานจะได้จัดสถานที่ให้เพียงพอ ไม่ขาดตกบกพร่อง
รับไม่เกิน 30 คนโดยประมาณ

.................

แผนที่ร้าน Coffee 'N More โรงแแรมอโณทัย
http://goo.gl/maps/EKZkr

ใครไปไม่ถูกโทรหาผมก็ได้นะครับ 081-5962954 (บี)

:mrgreen: :B :mrgreen: :B :mrgreen: :B
:B :mrgreen: :B :mrgreen: :B :mrgreen:
แนบไฟล์

chewyVI
ผู้ติดตาม: 0

Re: เชิญร่วมสัมมนากับคุณ Linzhi ที่พิษณุโลก 2 พย.นี้

โพสต์ที่ 2

งานนี้ไม่พลาดครับ :8)
vi_north

Re: เชิญร่วมสัมมนากับคุณ Linzhi ที่พิษณุโลก 2 พย.นี้

โพสต์ที่ 3

จอง 2ที่ครับ
mhide
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

ไม่พลาดแน่นอน :D
"All I want to know is where I'm going to die so I'll never go there"

Credit: Charlie Munger
simpleBE

โพสต์ที่ 5

vi_north เขียน:จอง 2ที่ครับ
รอบนี้มาสองคนเลยนะครับพี่เอ :B
simpleBE

โพสต์ที่ 6

ตอนนี้ลงชื่อไว้ในนี้และในกลุ่ม fb
ทั้งหมด 14 คนแล้วนะครับ
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 33

โพสต์ที่ 7

โอกาสดีดีแบบนี้ มีเวลาว่างไปหาความรู้เพิ่มเติมกันครับ
simpleBE

โพสต์ที่ 8

ปรัชญา เขียน:โอกาสดีดีแบบนี้ มีเวลาว่างไปหาความรู้เพิ่มเติมกันครับ
ขอบคุณพี่ปรัชญาที่มาช่วยเชียร์ครับ
:D
ปรัชญา

โพสต์ที่ 9

simpleBE เขียน: ขอบคุณพี่ปรัชญาที่มาช่วยเชียร์ครับ
อยากให้ทุกภาคมีการจัดงาน ส่งเสริมให้ความรู้นักลงทุนครับ

ถ้าผมว่างไปจะไปร่วม แต่เวลาจัดไม่ลงตัวเลยไม่ได้ไป
ให้กำลังทุกท่าน
Linzhi
ผู้ติดตาม: 222

โพสต์ที่ 10

ขอบคุณพี่น้องภาคเหนือตอนล่างด้วยครับ

พิษณุโลกเป็นจังหวัดที่ผมอยากไปสำรวจ เห็นด้วยตาตัวเองนานแล้ว
วันนี้จะไปขับรถวนๆ ดูครับ

เอาไว้เจอกันพรุ่งนี้นะครับ
ก้าวช้า ๆ และเชื่อในปาฎิหารย์ของหุ้นเปลี่ยนชีวิต
There is no secret ingredient. It's just you.
yy

โพสต์ที่ 11

ปรัชญา เขียน:
simpleBE เขียน: ขอบคุณพี่ปรัชญาที่มาช่วยเชียร์ครับ
อยากให้ทุกภาคมีการจัดงาน ส่งเสริมให้ความรู้นักลงทุนครับ

ถ้าผมว่างไปจะไปร่วม แต่เวลาจัดไม่ลงตัวเลยไม่ได้ไป
เชียงใหม่ก็จัดทุกไตรมาสครับ แต่จัดกันตามมีตามเกิด
ผมเคยเขียนในนี้ ถึงสมาคมฯ ว่า .. หลังจากผ่าน 1 ปี ตั้งหลักได้แล้ว
ควรจะถึงเวลาที่หันมาใส่ใจสมาชิกฯตามต่างจังหวัดได้แล้ว
จะมาอ้างว่ามีค่าใช้จ่าย ก็ไม่ถูกต้อง .. (หรือบางทีก็ชอบอ้างว่าไกล ไม่มีใครพร้อมจะเดินทาง)
เพราะยังสามารถบริจาคเพื่อการกุศลได้ตั้งเยอะแยะ
ผมกลับคิดว่า เอาเงินดังกล่าว (เพียงส่วนหนึ่ง) มาสนับสนุนการจัดงานตามส่วนภูมิภาคบ้างจะดีกว่า
เหมือนกับลงทุนสร้างความมั่งคั่งให้สมาชิกฯ แล้วสมาชิกค่อยร่วมบริจาคในภายหลัง (แบบเดียวกับบัฟเฟตต์)
...
และจริงๆแล้ว ในส่วนของค่าใช้จ่ายของวิทยากรนั้น
ผมคิดว่าสมาชิกสามารถที่จะร่วมรับผิดชอบได้
ผมขอเพียงแค่ สมาคมฯช่วยจัดวิทยากรมาให้แค่นั้นเอง
...
ขอรบกวนคุณปรัชญา ช่วยใช้บารมี (Connection) ที่มีอยู่ ช่วยประสานงานกับสมาคมฯจัดวิทยากรมาร่วมงานที่เชียงใหม่ด้วย
เราจัดของไตรมาส 3 ในวันอาทิตย์ที่ 1 ธันวาคมครับ
คนที่รู้ว่าตัวเองยังไม่รู้ ย่อมมีโอกาสเรียนรู้
ปรัชญา

โพสต์ที่ 12

yy เขียน: ...
ขอรบกวนคุณปรัชญา ช่วยใช้บารมี (Connection) ที่มีอยู่ ช่วยประสานงานกับสมาคมฯจัดวิทยากรมาร่วมงานที่เชียงใหม่ด้วย
เราจัดของไตรมาส 3 ในวันอาทิตย์ที่ 1 ธันวาคมครับ
การจัดงานให้สำเร็จและได้ประโยชน์ กับผู้ร่วมงาน
ต้องแบ่งออกเป็น4ส่วนครับ

ฝ่ายสถานที่
ฝ่ายการเงิน
ฝ่ายประชาสัมพันธ์
ฝ่ายประสานงาน

ฟอร์มทีมงานขึ้นมาก่อนครับ
จัดกันเป็นกลุ่มเล็กๆ ประชุมกันสัก5-6คน แบ่งงาน

ติดต่อสถานที่
ห้องจุคนได้กี่คน ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ มาหารต่อคนตกประมาณคนละเท่าไหร่

ฝ่ายการเงิน
ชื่อ-นามสกุล เบอร์ บ/ช โอนเงินเพื่อจองเข้าร่วมงานมีตติ้ง

ฝ่ายประชาสัมพันธ์
ที่จะโฆษณา ชักชวน ให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ทราบว่ากำลังจะมีงานให้มาร่วมกันฟังเพิ่มความรู้และทักษะ

ฝ่ายประสานงาน
ติดต่อ วิทยากร การติดต่อต้องดำเนินการติดต่อขอร้องกันเองครับ
(จะให้ทางสมาคม ลงมาดำเนินการช่วยคงไม่ได้ )
เริ่มต้นวิทยากรท้องถิ่นกันก็ได้นะครับ เมื่อจัดครั้งแรกสำเร็จก็จะดำเนินการง่ายขึ้น

มีข้อความฝากถึงผม คุยกันได้ครับทางPM
Paul VI
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 13

คุณ yy ครับ

ไม่ทราบจัดงาน Q4/56 Q/57 กันวันไหนบ้างครับ

ขอข้อมูลด้วยครับ :D
ปรัชญา

โพสต์ที่ 14

Paul VI เขียน:คุณ yy ครับ

ไม่ทราบจัดงาน Q4/56 Q/57 กันวันไหนบ้างครับ

ขอข้อมูลด้วยครับ :D
งานที่เชียงใหม่
จัดของไตรมาส 3 ในวันอาทิตย์ที่ 1 ธันวาคมครับ
Paul VI
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 15

ขอบคุณครับ พี่ปรัชญา :D

คุณ yy ครับ จะนำเรื่องวิทยากรเข้าปรึกษา กรรมการ สมาคมให้นะครับ :D
picatos
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 325

โพสต์ที่ 16

yy เขียน:

เชียงใหม่ก็จัดทุกไตรมาสครับ แต่จัดกันตามมีตามเกิด
ผมเคยเขียนในนี้ ถึงสมาคมฯ ว่า .. หลังจากผ่าน 1 ปี ตั้งหลักได้แล้ว
ควรจะถึงเวลาที่หันมาใส่ใจสมาชิกฯตามต่างจังหวัดได้แล้ว
จะมาอ้างว่ามีค่าใช้จ่าย ก็ไม่ถูกต้อง .. (หรือบางทีก็ชอบอ้างว่าไกล ไม่มีใครพร้อมจะเดินทาง)
เพราะยังสามารถบริจาคเพื่อการกุศลได้ตั้งเยอะแยะ
ผมกลับคิดว่า เอาเงินดังกล่าว (เพียงส่วนหนึ่ง) มาสนับสนุนการจัดงานตามส่วนภูมิภาคบ้างจะดีกว่า
เหมือนกับลงทุนสร้างความมั่งคั่งให้สมาชิกฯ แล้วสมาชิกค่อยร่วมบริจาคในภายหลัง (แบบเดียวกับบัฟเฟตต์)
...
และจริงๆแล้ว ในส่วนของค่าใช้จ่ายของวิทยากรนั้น
ผมคิดว่าสมาชิกสามารถที่จะร่วมรับผิดชอบได้
ผมขอเพียงแค่ สมาคมฯช่วยจัดวิทยากรมาให้แค่นั้นเอง
...
เอ... ผมเข้าใจว่างานสังสรร เฮฮา รายไตรมาสนี่... วัตถุประสงค์ในสมัยก่อน คือ เพื่อนๆ ในเว็บบอร์ดคุยกันผ่านบอร์ด แต่ไม่เห็นหน้าคร่าตากัน วันดีคืนดีอยากเจอตัวเป็นๆ จะได้พูดคุยกันได้ เลยกลายเป็นงานจิบเบียร์ รายไตรมาส เอาหลังจากที่งบออก จะได้เจอหน้าพูดคุยกัน แถมเอางบมาถกกัน...

วันเวลาผ่านไป หลายปีมาก คนเริ่มเยอะขึ้น... งานใหญ่ขึ้นจนบรรยากาศการพูดคุยทำได้ยาก ผู้เข้าร่วมงานบางท่านมาแล้วกร่อย... เลยมีไอเดียขึ้นมาว่า... หาวิทยากรมาพูด หาเกมมาเล่นแก้เขิน... ทำไปทำมา หลังๆ พวกที่เป็นกลุ่มก้อนอยู่แล้ว เค้าก็นัดคุย นัดเจอกันเรื่อยๆ... งานสังสรรเลยไปหนักพวกวิทยากร กับเล่นเกม

หากเปรียบเทียบกับทางภาคใต้ ทางภาคใต้ยังคงเหนียวแน่น บรรยากาศยังคงเป็นการพูดคุย และมีคนกรุงฯ ลงไปเยี่ยมเยียนเพื่อนๆ ทางภาคใต้เสียมากกว่า

ผมว่าจริงๆ แล้ว บรรยากาศงานของคุณ yy น่าถ้าจัดร้านอาหาร ช่วงเย็นๆ นัดกินข้าวกัน คุยกัน เฮฮากันนี่ ใช่เลยครับ บรรยากาศงานเฮฮาสมัยก่อน... ผมจำบรรยากาศงานสมัยก่อนของทางสมาคมได้... เฮฮาสมชื่อจริงๆ... เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเฮฮาเท่าไหร่ ซีเรียสจริง อะไรจริง... 55
วันคืนล่วงไปๆ บัดนี้เรากำลังทำอะไรอยู่?
simpleBE

โพสต์ที่ 17

ที่กลุ่มภาคเหนือตอนล่าง เราเริ่มจากเฮฮา หาเพื่อน หาพันธมิตรก่อนครับ
ผมชอบบรรยากาศแบบนี้เหมือนกัน หลังมีตติ้งครั้งแรก ครั้งที่สองผ่านไป แต่ละคนเริ่มสนิทกันมากขึ้น
การลงทุนก็ไม่เหงาครับ มีเพื่อนคอยแลกเปลี่ยนความคิด แซวบ้าง แขวะกันบ้าง 555
หลังๆ กลุ่มเราเริ่มใหญ่ขึ้น รู้จักกันหมดแล้ว ถึงเริ่มคิดว่าน่าจะเชิญวิทยากรจากส่วนกลางมาให้ความรู้

ผมไม่มีคอนเน็คชั่นครับ แต่ผมเชื่อว่า พี่ๆ เซียนในนี้มีแต่คนที่อยากแบ่งปันความรู้
อยากเชิญใครก็ทำหน้ามึนๆ ส่ง pm ไปเชิญเลยครับ
ตอนที่ผมเชิญคุณโจมาบรรยายที่พิษณุโลก ก็ทำหน้ามึนๆ แบบนี้เหมือนกันๆ ฮ่าๆ
ที่กล้าเพราะรู้ว่าทุกคนที่นี่ใจดีครับ ต้องขอบคุณคุณโจ คุณเปาไว้ที่นี่ด้วยอีกครั้งที่สละเวลามาให้ความรู้กับพวกเรา

ครั้งนี้ได้ต้อนรับคุณหลิน ถือเป็นโชคดีที่ TSI เลือกจัดที่พิษณุโลก
ก็หวังว่าจะได้ความรู้และมิตรภาพที่ดีเหมือนทุกๆ ครั้ง

เป็นกำลังในให้เชียงใหม่ อีสาน และทุกๆ ภาคนะครับ
คุณโจพูดไว้แล้วว่าอยากกระจายไปสู่ต่างจังหวัดให้มากที่สุด
หลังจากนี้คงมีกิจกรรมดีๆ ในอีกหลายจังหวัดทั่วประเทศแน่ๆ ไม่นานเกินรอ

:B :mrgreen: :B
yy

โพสต์ที่ 18

picatos เขียน:
yy เขียน:

...
...
เอ... ผมเข้าใจว่างานสังสรร เฮฮา รายไตรมาสนี่... วัตถุประสงค์ในสมัยก่อน คือ เพื่อนๆ ในเว็บบอร์ดคุยกันผ่านบอร์ด แต่ไม่เห็นหน้าคร่าตากัน วันดีคืนดีอยากเจอตัวเป็นๆ จะได้พูดคุยกันได้ เลยกลายเป็นงานจิบเบียร์ รายไตรมาส เอาหลังจากที่งบออก จะได้เจอหน้าพูดคุยกัน แถมเอางบมาถกกัน...

วันเวลาผ่านไป หลายปีมาก คนเริ่มเยอะขึ้น... งานใหญ่ขึ้นจนบรรยากาศการพูดคุยทำได้ยาก ผู้เข้าร่วมงานบางท่านมาแล้วกร่อย... เลยมีไอเดียขึ้นมาว่า... หาวิทยากรมาพูด หาเกมมาเล่นแก้เขิน... ทำไปทำมา หลังๆ พวกที่เป็นกลุ่มก้อนอยู่แล้ว เค้าก็นัดคุย นัดเจอกันเรื่อยๆ... งานสังสรรเลยไปหนักพวกวิทยากร กับเล่นเกม

หากเปรียบเทียบกับทางภาคใต้ ทางภาคใต้ยังคงเหนียวแน่น บรรยากาศยังคงเป็นการพูดคุย และมีคนกรุงฯ ลงไปเยี่ยมเยียนเพื่อนๆ ทางภาคใต้เสียมากกว่า

ผมว่าจริงๆ แล้ว บรรยากาศงานของคุณ yy น่าถ้าจัดร้านอาหาร ช่วงเย็นๆ นัดกินข้าวกัน คุยกัน เฮฮากันนี่ ใช่เลยครับ บรรยากาศงานเฮฮาสมัยก่อน... ผมจำบรรยากาศงานสมัยก่อนของทางสมาคมได้... เฮฮาสมชื่อจริงๆ... เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเฮฮาเท่าไหร่ ซีเรียสจริง อะไรจริง... 55
ก็รอคุุณ picatos ให้คิวมาเป็นวิทยากรนี่แหละครับ
ถ้ามาเปิดตัวที่เชียงใหม่นี่ รับรองแฟนๆมากกันตรึม
แบบที่ผมไม่ต้องเหนื่อยมาโฆษณาหาแนวร่วมแบบที่เคยผ่านๆมา
... ไหนๆ คุณตี่ ก็มาซื้อคอนโดฯที่เชียงใหม่แล้ว
มาเจอเพื่อนใหม่ๆ ที่เชียงใหม่บ้างสิครับ
อย่าเอาเปรียบ โดยการมาสูดอากาศและทิวทัศน์ดีๆ แล้วกลับกรุงเทพฯสิครับ ... (ขอฮานะครับ)
คนที่รู้ว่าตัวเองยังไม่รู้ ย่อมมีโอกาสเรียนรู้
yy

โพสต์ที่ 19

แบบที่เฮฮา เป็นกันเอง เราก็เคยจัดไปแล้ว 2-3 ครั้งครับ
คราวแรก หมอเค บอกว่าจะผ่านมาเชียงใหม่ .. เราเลยขอเชิญมานอกรอบอาหารเย็นกัน (ประมาณ 10 คน)
... หลังจากนั้น
ตอนนายกฯโจ เริ่มรับตำแหน่งใหม่ๆ ... มีโปรแกรมมาร่วมงานของคนอื่นที่เชียงใหม่ ...
ผมก็เลยอาศัยบารมีคุณหมอเค เชิญคุณโจมาสังสรรค์ แบบนายกฯเดี่ยวไมโครโฟน 3 ชั่วโมงรวดมาแล้ว (ประมาณ 30 คน)
...
คราวล่าสุด
ก็มีหมอเค มาเชียงใหม่อีกรอบนึง ... (ที่คุณ Picatos ไม่สะดวกที่จะมาร่วมงานนั่นแหละครับ)

แต่ที่อยากจะได้จริงๆ คือ ที่เราจัดแต่ละครั้ง (ประจำไตรมาส) จะมีผู้ที่สนใจหน้าใหม่มาร่วมงานอยู่เรื่อยๆ
ก็เลยอยากจะจัดแบบเป็นเรื่องเป็นราว เป็นในแนวให้ความรู้ (ซึ่งก็น่าจะตรงกับวัตถุประสงค์ของการตั้งสมาคม)
เพราะลำพังพวกผมเอง ซึ่งเคยมาเจอกันหลายครั้งแล้ว
อยากเจอกันเมื่อไหร่ คงไม่ต้องจัดงานละครับ นัดเจอกันได้ล่วงหน้าแค่ ชั่วโมงเดียวก็ได้แล้ว (เชียงใหม่รถไม่ติด และเมืองไม่ได้ใหญ่มากเหมือน กทม. นะครับ)
แต่ที่พวกเรา (มีแกนกลางประมาณ 4-5 คน) อยากจัดงานตรงนี้
ก็เพื่อเป็นการเผยแพร่หลักการและแนวทางที่ (คิดว่า) ถูกต้อง ของการลงทุน เพื่อความมั่นคงในระยะยาวครับ
ผมถือว่า เป็นการทำบุญ ครับ
เป็นการให้ โอกาส แก่คนที่แสวงหาครับ
yy

โพสต์ที่ 20

ขออภัยคุณบี ด้วยนะครับ
ที่มาป่วนกระทู้นี้
simpleBE

โพสต์ที่ 21

ไม่ได้มาป่วนหรอกครับพี่ yy
ถือว่าแลกเปลี่ยนความเห็นกัน อิอิ
Linzhi
ผู้ติดตาม: 222

โพสต์ที่ 22

เมื่อวานกลับจากพิษณุโลกแล้ว แว๊บไปที่งานตลาด กลับบ้านสลบเลยครับ 555

ผมค่อนข้างประทับใจทั้งตัวจังหวัด วิถีชีวิต อากาศ สงบและไม่วุ่นวาย มีธรรมชาติ ศิลปะ วัฒนธรรมให้ดูเยอะแยะ
ถ้าไม่ติดว่าไกลเกินกว่าระยะขับรถจากกรุงเทพ อยากซื้อที่กว้าง ๆ ทำนา เกษตรอินทรีย์ แบบคุณวัลลีย์ ภรรยาหมอเสริฐที่สนามบินสุโขทัยเลยครับ

สนุกดีครับ ทั้งการเจอนักลงทุนที่จัดโดย TSI ที่ม.นเรศวร คนสนใจเยอะ และคำถามก็มีพัฒนาการขึ้นมามาก

ประชาสัมพันธ์ให้ทางตลาด ฯ ว่า เค้ามี SET IC เป็นเหมือนศูนย์เรียนรู้ คล้าย ๆ กับห้องสมุดมารวยขนาดย่อม
กระจายไปตามหัวเมืองใหญ่ 9 แห่งทั่วประเทศ ก็สามารถเข้าไปใช้งาน หรือจัดสัมมนาที่ไม่แสวงหาผลกำไรได้ครับ

รายละเอียดตามนี้ครับ หรือใครอยากประสานงาน ผ่านทางผมจะแนะนำคนติดต่อให้ได้ครับ
http://www.tsi-thailand.org/setic/

และตอนเย็นก็กินข้าวกับพี่น้องภาคเหนือตอนล่าง ขอบคุณที่ต้อนรับด้วยความอบอุ่นครับ คุยกันไปเรื่อย ๆ แบบนี้ก็อบอุ่นดีครับ
ผมก็ตอบไปตามเนื้อผ้านะครับ กระทบกระทั่งหุ้นใครก็อย่าโกรธกัน อิอิ
แต่พยายามสอดแทรกไอเดียการลงทุนส่วนตัวลงไปให้มากที่สุด

เห็นมีคุยกันเรื่องกิจกรรมต่างจังหวัด ผมคิดว่ากรรมการหรืออาจารย์ทุกท่านก็พยายามจัดสรรเวลาเท่าที่จะทำได้แล้ว
แค่รับมือกับหน้าที่ ๆ ตัวเองต้องรับผิดชอบในสมาคมก็มากมายอยู่แล้วครับ

เหนื่อยครับ แต่ผมคิดว่าทุกคนทำด้วยความสุขมากกว่า

และผมพูดกับน้อง ๆ ทุกคนว่า ถึงจุดนึงก็ต้องมาช่วยกันแบ่งปันอย่างจริงใจ สังคมก็จะอยู่ต่อไปได้ครับ
ก้าวช้า ๆ และเชื่อในปาฎิหารย์ของหุ้นเปลี่ยนชีวิต
There is no secret ingredient. It's just you.
simpleBE

โพสต์ที่ 23

ขอบคุณคุณหลินอีกครั้งนะครับที่สละเวลามาให้ความรู้กับนักลงทุนบ้านนอก อิอิ
ทั้งในภาคบ่ายและภาคค่ำ เสียดายภาคบ่ายไม่มีโอกาสไปฟัง
แต่สอบถามจากน้องๆ ที่ได้เข้าร่วมบอกว่าได้ความรู้เพิ่มขึ้นอีกแยะ คนใจมากๆ

ส่วนในภาคค่ำทุกคนที่ไปร่วมรับประทานอาหารและพูดคุยกัน
ต่างก็ได้ความรู้ เพิ่มพูนมุมมองในการลงทุนไปอีกโขเลยครับ
แนวคิดในการลงทุน วิธีวิเคราะห์ และการมองทะลุในหุ้นแต่ละตัวของคุณหลิน
ช่วยเปิดโลกทัศน์ให้เป็นอย่างดี
:bow:

หวังว่าจะมีโอกาสเชิญมาเป็นวิทยากรในการมีตติ้งของกลุ่มอีกครั้งนะครับ :B

ขอบคุณหนังสือทั้ง 5 เล่มจากสมาคมด้วยครับ
ผมจะหากิจกรรมแจกหนังสือให้แก่สมาชิกให้เหมาะสมที่สุด

:D :D :D
แนบไฟล์

ปรัชญา

โพสต์ที่ 24

simpleBE เขียน:ขอบคุณคุณหลินอีกครั้งนะครับที่สละเวลามาให้ความรู้กับนักลงทุนบ้านนอก อิอิ
ทั้งในภาคบ่ายและภาคค่ำ เสียดายภาคบ่ายไม่มีโอกาสไปฟัง
แต่สอบถามจากน้องๆ ที่ได้เข้าร่วมบอกว่าได้ความรู้เพิ่มขึ้นอีกแยะ คนใจมากๆ

ส่วนในภาคค่ำทุกคนที่ไปร่วมรับประทานอาหารและพูดคุยกัน
ต่างก็ได้ความรู้ เพิ่มพูนมุมมองในการลงทุนไปอีกโขเลยครับ
แนวคิดในการลงทุน วิธีวิเคราะห์ และการมองทะลุในหุ้นแต่ละตัวของคุณหลิน
ช่วยเปิดโลกทัศน์ให้เป็นอย่างดี
:bow:

หวังว่าจะมีโอกาสเชิญมาเป็นวิทยากรในการมีตติ้งของกลุ่มอีกครั้งนะครับ :B

ขอบคุณหนังสือทั้ง 5 เล่มจากสมาคมด้วยครับ
ผมจะหากิจกรรมแจกหนังสือให้แก่สมาชิกให้เหมาะสมที่สุด

:D :D :D
ยอดเยี่ยมเลยครับ ทั้งคนจัดทั้งวิทยากร
ทำกระทู้โชว์รูปการจัดงานก็จะดี
หลายๆคนได้เห็นถึงความตั้งใจเพื่อสังคมการลงทุน
simpleBE

โพสต์ที่ 25

ต้องขอโทษพี่ปรัชญาเลยครับ
เรื่องรูปถ่ายในงานเป็นปัญหาของเรา
เพราะหาช่างภาพโดยเฉพาะไม่ได้ครับ
เพราะต่างคนก็อยากฟังบรรยาย อยากหาความรู้ทั้งนั้นครับ
จะจ้างมาก็ดูจะไม่คุ้ม เลยขอติดไว้ก่อนนะครับ
:oops:
ปรัชญา

โพสต์ที่ 26

simpleBE เขียน:ต้องขอโทษพี่ปรัชญาเลยครับ
เรื่องรูปถ่ายในงานเป็นปัญหาของเรา
เพราะหาช่างภาพโดยเฉพาะไม่ได้ครับ
เพราะต่างคนก็อยากฟังบรรยาย อยากหาความรู้ทั้งนั้นครับ
จะจ้างมาก็ดูจะไม่คุ้ม เลยขอติดไว้ก่อนนะครับ
:oops:
เสียดาย บรรยากาศ มีสรุปบรรยายไหมครับสนใจ
โพสต์โพสต์