How The Economic Machine Works

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Benzkrub
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

How The Economic Machine Works

โพสต์ที่ 1

มองภาพรวมระบบเศรษฐกิจ

[youtube]eLK7TUkO7SU[/youtube]

ช่วยแชร์ครับ เพื่อขอบคุณคนทำ sub ครับ
prajuvb
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 5

Re: How The Economic Machine Works

โพสต์ที่ 2

สุดยอดครับ
อธิบายเรื่องวงจรเศรษฐกิจรวมทั้งวิกฤตได้ง่ายมากโดยใช้การ์ตูน
และต้องขอบคุณคนทำsubไทยให้ผู้ดูที่ภาษาอังกฤษสะเน็คๆฟิชๆแบบผม
ได้อรรถรสในการดูไปด้วย
ภาพประจำตัวสมาชิก
Saran
ผู้ติดตาม: 3

Re: How The Economic Machine Works

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณมากครับ สำหรับความรู้ดีๆ
KedJade
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 17

โพสต์ที่ 4

สนุกดี มีประโยชน์ เข้าใจง่าย - ขอบคุณครับ
theenuch
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 5

นานจริงแต่ไม่น่าเบื่อ..มีประโยชน์ และย้ำได้ดีว่า
มันเป็นพลวัต (Dynamic) มาก ๆ

ดูแล้วกำหนดให้ดีว่าเราจะอยู่ตรงไหน....แล้วจะได้ประโยชน์มากๆ

แม้ว่าโดยแท้จริงแล้ว....ดูเหมือนเราไม่สามารถกำหนดอะไรได้
ต้องเป็นไปตามพลวัตของโลก ของภูมิภาค ของประเทศ
ซึ่งถูกกำหนดโดยรัฐบาล โดยนโยบาย แต่ถ้าทำความเข้าใจวงจรทั้งหมดในภาพรวมได้
เชื่อแน่ว่าเราสามารถกำหนดวิถีของเราได้ระดับหนึ่งทีเดียวค่ะ

ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ :D
songpol

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณครับ เข้าใจง่ายดีครับ
psupas
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

ดีมากครับ ขอบคุณมากๆครับ
Manitt

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณครับ

ถ้าอย่างนี้ รัฐบาลไทยก็กู้เงินจาก แบงค์ชาติได้ ถ้าแบงค์ชาติเล่นด้วยใช่ไหมครับ
แต่ต้องทำตามกฏหมายโดยการออกเป็นพรบ
wanchaiid

โพสต์ที่ 9

ดูไม่ได้แล้วอะคับ :(
kongkiti
ผู้ติดตาม: 19

โพสต์ที่ 10

เหลือแต่ Version Eng
[youtube]PHe0bXAIuk0[/youtube]
“Its like a finger pointing away to the moon. Don't concentrate on the finger
or you will miss all that heavenly glory.”- Bruce Lee

FAQs เกี่ยวกับแนวทางลงทุนแบบ VI
Blog ใหม่ >> https://www.blockdit.com/articles/5d733 ... 270d7b530
chotipat

โพสต์ที่ 11

ซับไทย มา(อีก)แล้วนะครับ
https://www.youtube.com/watch?v=VQrXw9NmlHM
โพสต์โพสต์