ทำไมช่วงนี้หุ้นipo เยอะจังเลย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
6666666v
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

ทำไมช่วงนี้หุ้นipo เยอะจังเลย

โพสต์ที่ 1

หุ้นipoเยอะมากและที่สำคัญคือส่วนใหญ่ธุรกิจที่ ในมุมมองของผมนะครับไม่ข้อยน่าสนใจและเข้าใจยาก เหมือนกับ เจ้าของบริสัทกลัวตกขบวนรถไฟเลย นาทีทองของการ selling general businesses in the great price
เพื่อนคิดว่ายังไงกันบ้านครับ
I Like To Invest.
pat4310
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

Re: ทำไมช่วงนี้หุ้นipo เยอะจังเลย

โพสต์ที่ 2

มาช่วงนี้ ipo ที่ PE 20 เท่าก็มีคนซื้อ ถ้าตลาดวาย PE 8 ยังคิดหนัก :B
ลงทุนหุ้นดี มีการเติบโต ราคาไม่แพง เดี๋ยวก็รวย
nut776
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

Re: ทำไมช่วงนี้หุ้นipo เยอะจังเลย

โพสต์ที่ 3

ตลท เดินสาย ชวน บ.ต่างๆเข้าตลาด
ปีหน้าก็ยังจะเห็น บ. เล็กๆ อีกมากคับ

เพราะ มีการเดินสาย เชิญ ผู้ประกอบการตาม ตจว ด้วย
show me money.
โพสต์โพสต์