9 คำสารภาพและ 13 บทเรียนที่ผมได้รับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
beerverpool
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: 9 คำสารภาพและ 13 บทเรียนที่ผมได้รับ

โพสต์ที่ 31

ต้องโดนกับตัวถึงจะรู้สึกครับ จขกท เหมือนผมเลย

สู้ๆนะครับ :wall:
Principle_me
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: 9 คำสารภาพและ 13 บทเรียนที่ผมได้รับ

โพสต์ที่ 32

ขอบคุณมากคะ เป็นบทความที่ดีมากเลยคะ สู้ๆนะคะ
Invest in the good timeS!!!!....
sonny_k
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 33

บทความที่ยอดเยี่ยมครับ
navapon

โพสต์ที่ 34

บทความเยี่ยมครับ เป็นกำลังใจให้คุณ monsoon ลุกสู้ต่อไป
- จุดแข็งทางธุรกิจที่เลียนแบบได้ยาก มักต้องใช้ระยะเวลายาวนานในการสร้างและเพาะบ่มเสมอ ไม่สามารถเนรมิตได้ด้วยเงิน (สุมาอี้)
- จะเก่ง จะรวยหุ้น ก็ต้องใช้เวลาเพาะบ่มเช่นกัน เป็นวีไอ ต้องมี ศรัทธา ขยัน ประหยัด และ อดทน ความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ ย่อมไม่ได้มาง่ายๆ
baggio
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 17

โพสต์ที่ 35

บทเรียนที่กลั่นมาจากประสบการณ์จริง ย่อมเป็นประโยชน์อย่างยิ่งต่อผู้เขียน และผู้ที่ได้อ่านครับ ขอบคุณพี่ monsoon สำหรับข้อคิดเตือนใจที่ยอดเยี่ยมครับ

และขอเป็นกำลังใจให้พี่ monsoon ด้วยครับ สู้ไปด้วยกันครับ :)
monsoon
ผู้ติดตาม: 36

โพสต์ที่ 36

ขอบคุณทุกกำลังใจและคอมเม้นต์นะครับ..

ดีใจที่บทความเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆนะครับผม :mrgreen:
เรียนรู้และเข้าใจ คุณค่าที่แท้จริงของสรรพสิ่ง...
SixtyNine

โพสต์ที่ 37

ขอบคุณพี่วัชมากๆครับ สำหรับบทความดีๆ และ คำชี้แนะที่ดีเสมอมาครับ
หวังว่าอีกไม่นานจะเห็นปีขึ้นรายชื่อ ผู้ถือหุ้นใหญ่นะครับ ^_^
เราไม่จำเป็นจะต้องเหมือนคนอื่น
และคนอื่นไม่จำเป็นจะต้องเหมือนเรา
Vinzy

โพสต์ที่ 38

ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ดีๆครับ

ผมสังเกตุได้อย่างนึงว่า ถ้าเราเล่นแบบไม่ได้เน้นหวังผลกำไร แต่เน้นทำตามกลยุทธและแผนที่ตั้งไว้ สุดท้ายมันจะได้มากกว่าที่คาดไว้ครับ
"Compound interest is the most powerful force in the universe" Einstein, Albert
ภาพประจำตัวสมาชิก
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 39

มาเป็นกำลังใจให้น้องวัชครับ

ได้เคยเจอตัวจริงๆ แบบใกล้ๆ ครั้งหนึ่งตอนประชุมผู้ถือหุ้น รู้ได้เลยว่าเป็นคนที่ขยันมากคนหนึ่งจริงๆ

ขอให้กำลังใจให้คนขยันๆแบบนี้ อยู่กับวงการหุ้น VI ไปนานๆ อย่าเพิ่งหมดกำลังใจจนจิตตก หลุดออกจากวงการไปเสียก่อน

ผมเองก็เคยจิตตก จนเกือบหลุดออกไปเหมือนกันดีที่มีเพื่อนๆให้กำลังจนคิดได้

อ่านจากที่โพสต์ไป ก็เข้าใจว่าความคิดตกผลึกมากแล้วครับ

รอวัน "ฟ้าหลังฝน" ครับ ถ้ากิจการที่น้องวัช ลงทุนมันดีจริง ในที่สุดกำไรของกิจการก็จะนำอนาคตที่ดีกลับมา

แล้วก็จะนำไปสู่ การเติบโตและนำไปสู่มูลค่าหุ้นที่แท้จริง

เป็นกำลังใจให้ถึงวันที่เป็น "ผู้ชนะ" ครับ :D
RnD-VI
ผู้ติดตาม: 623

โพสต์ที่ 40

ขอบคุณครับ
วินัย + แผนการ + ลงรายละเอียด => ขุดหุ้น
Bird.Songwut
ผู้ติดตาม: 163

โพสต์ที่ 41

ขอบคุณครับพี่ ได้ประโยชน์มากครับ
"มีกระแสน้ำสายหนึ่งในกิจกรรมของคน ซึ่งเมื่อมันไหลบ่าท่วมท้นจะนำไปสู่ความมั่งคั่งมหาศาล"
Investor hub : ห้องลับนักลงทุน https://www.youtube.com/@Investor_hub