โตเกียวได้เป็นเจ้าภาพโอลิมปิก 2020

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
littleduck
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โตเกียวได้เป็นเจ้าภาพโอลิมปิก 2020

โพสต์ที่ 1

@kttvnews: มติไอโอซี เลือกกรุงโตเกียว ของญี่ปุ่นเป็นเจ้าภาพ "โอลิมปิก 2020" ชนะแคนดิเดตอย่างอิสตันบูลของตุรกี และกรุงมาดริดของสเปน

เพื่อนคิดว่าหุ้นกลุ่มไหนน่าจะได้ประโยชน์บ้างครับ อีก 7 ปี

MCS ?

ปล. ไม่มีหุ้นนะครับ
Let's profit run, But don't let profit down
ภาพประจำตัวสมาชิก
kabu
ผู้ติดตาม: 4

Re: โตเกียวได้เป็นเจ้าภาพโอลิมปิก 2020

โพสต์ที่ 2

littleduck เขียน:@kttvnews: มติไอโอซี เลือกกรุงโตเกียว ของญี่ปุ่นเป็นเจ้าภาพ "โอลิมปิก 2020" ชนะแคนดิเดตอย่างอิสตันบูลของตุรกี และกรุงมาดริดของสเปน

เพื่อนคิดว่าหุ้นกลุ่มไหนน่าจะได้ประโยชน์บ้างครับ อีก 7 ปี

MCS ?

ปล. ไม่มีหุ้นนะครับ
ที่ชัดเจนคงเป็นกลุ่มท่องเที่ยวครับ
ส่วนกลุ่มก่อสร้างยังไม่แน่ชัดนัก คงต้องรอดูแผนนายกญี่ปุ่นก่อนว่าจะทำอะไรบ้าง
"หนทางเดียวที่จะก้าวพ้นขอบเขตของความเป็นไปได้ คือก้าวเข้าสู่ความเป็นไปไม่ได้", Arthur C. Clarke
สมุดบันทึก: http://kabuvi.wordpress.com/
วรันศ์ บัฟเฟต
Verified User

Re: โตเกียวได้เป็นเจ้าภาพโอลิมปิก 2020

โพสต์ที่ 3

ยังมีเรื่อง fukushima nuclear reactor ด้วยนะครับถ้าไม่มีปัญหาอะไรที่เกินการควบคุมก็น่าจะได้เป็นเจ้าภาพครับ
value trap
รูปภาพ
littleduck

โพสต์ที่ 4

@kttvnews: โตเกียวใช้ "โดราเอมอน" ตัวการ์ตูนแมวสีฟ้ายอดฮิตของญี่ปุ่น เป็นทูตโอลิมปิก 2020

ผมว่าเป็นการตลาดที่ดีมากเลยครับ ปกติ mascot งานกีฬาสำคัญๆ พอจบงาน ก็จะหายไป แต่โดราเอมอน นี่เป็นอมตะไปแล้วครับ
Let's profit run, But don't let profit down
โพสต์โพสต์