หลักสูตรอบรม การลงทุนแบบเน้นคุณค่า รุ่นที่ 4 เดือนตุลาคม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
netirats
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: หลักสูตรอบรม การลงทุนแบบเน้นคุณค่า รุ่นที่ 4 เดือนตุลาคม

โพสต์ที่ 211

รอบที่แล้วผมก็โดนแบบคุณหล่ะครับ มันเป็นปัญหาเทคนิคคอมพิวเตอร์ ปีนี้เลยกดแหลกเลย รออีกสามเดือนยังทันครับ วิธีหาปลามีเยอะครับ การเรียนในนี้ก็ไม่ได้การันตีว่าวิธีหาปลาจะเวอร์ค ประเด็นผมว่าเราต้องหาปลาจริงๆๆเยอะๆๆบ่อยๆๆครับควบคู่ไปกับการเพิ่มพูนความรู้
เคาะขวาโลด
nhtknn

Re: หลักสูตรอบรม การลงทุนแบบเน้นคุณค่า รุ่นที่ 4 เดือนตุลาคม

โพสต์ที่ 212

รอรอยต่อไปก็ได้ค่ะ แต่อยากให้เวลาสมัคร เป็นเสารอาทิตย เวลาสบายๆจะได้ไหมคะ
9.00เช้าวันจันทรเวลามันททรมานคนทำงานจัง
nhtknn

โพสต์ที่ 213

รอรอยต่อไปก็ได้ค่ะ แต่อยากให้เวลาสมัคร เป็นเสารอาทิตย เวลาสบายๆจะได้ไหมคะ
9.00เช้าวันจันทรเวลามันททรมานคนทำงานจัง
TeeAew

โพสต์ที่ 214

กดจนมือหงิก... กลัวว่ารอบหน้าก็จะไม่ทันอีกค่ะ :cry:
Thai VI Seminar
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 215

รับรองครับว่า ปลดล็อค 9.00 น.ตรงเทียบเวลาประเทศไทยครับ
เวลาใน server บางทีอาจคลาดเคลื่อนเล็กน้อยได้
อีกอย่าง ผมว่า ในเว็บไม่มีเวลาระดับวินาทีให้ดู
และทางทีมงานก็ไม่สามารถใช้นาฬิกาเรือนไหนดูได้
ต้องใช้เวลาที่ทุกคนอ้างอิงได้เหมือนกัน
คือเทียบเวลาประเทศไทยครับ

ส่วนเรื่องวันรับสมัคร ที่ต้องเป็นวันทำงาน เพราะเป็นวันที่
เจ้าหน้าที่สมาคมทำงานครับ และที่ให้เป็นวันจันทร์
ก็เพราะจะได้จัดการทุกอย่างเรียบร้อยภายในวันศุกร์ครับ
อีกอย่าง ไม่ว่าจะใช้วิธีไหนก็จะมีบางคนบอกว่าไม่เหมาะสม
เช่น บอกว่า อินเตอร์เน็ตที่ออฟฟิศเร็วกว่าอยากให้รับสมัครวันทำงาน

เคยมีบางท่านเสนอว่า ให้รับสมัครไว้แล้วค่อยมาจับสลาก
ถ้าทำแบบนั้น ผมรับรองได้เลยว่า ก็จะมีคนบอกว่ามีการล็อคที่ให้คนรู้จักอีก
เพราะขนาดรับสมัครแบบนี้ ยังมีคนว่าเลยครับ