คัมภีร์วีไอ+วีไอแม่บ้าน อังคาร-พุธนี้ moneytalk tnn2

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 15

คัมภีร์วีไอ+วีไอแม่บ้าน อังคาร-พุธนี้ moneytalk tnn2

โพสต์ที่ 1

รายการ moneytalk ทาง tnn2
วันอังคาร 27สค56 22.30 น. "คัมภีร์วีไอ" โดยคุณวิบูลย์ พึงประเสริฐ
ฉายซ้ำวันพุธ 8.30 น. และ youtube

วันพุธ 28 สค56 22.30 น. "วีไอแม่บ้าน"
โดยคุณ theenut เจ้าของกระทู้ "เอาเงินสามีมาลงทุน"
ฉายซ้ำวันพฤหัส 8.30 น. และ youtube
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
ภาพประจำตัวสมาชิก
simpleBE
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

Re: คัมภีร์วีไอ+วีไอแม่บ้าน อังคาร-พุธนี้ moneytalk tnn2

โพสต์ที่ 2

ขอบคุณครับ
:mrgreen:
theenuch
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 39

Re: คัมภีร์วีไอ+วีไอแม่บ้าน อังคาร-พุธนี้ moneytalk tnn2

โพสต์ที่ 3

ขอกราบขอบพระคุณท่านอาจารย์ทั้งสามท่านเป็นอย่างสูง
ที่กรุณาให้โอกาสไปเล่าเรื่องการออมและลงทุนผ่านรายการ money talk ค่ะ
และขณะเดียวกันก็ต้องกราบขออภัย...ที่ได้ตอบคำถามออกนอกเรื่องไปมากด้วยค่ะ

และขอบอกเพื่อนๆ ว่า money talk ตอน VI แม่บ้าน นี้
ชื่อตอนเหมาะสมกับผู้ร่วมรายการมากค่ะ
เดี๋ยวดูแล้วก็จะทราบว่า...จะออกแนว "บ้านๆ" กว่าทุกตอนที่ผ่านมานะคะ :oops:
kongkiti
Verified User
ผู้ติดตาม: 19

โพสต์ที่ 4

รอชมทั้ง พี่วิบูลย์ และพี่นุช เลยครับ ^^
“Its like a finger pointing away to the moon. Don't concentrate on the finger
or you will miss all that heavenly glory.”- Bruce Lee

FAQs เกี่ยวกับแนวทางลงทุนแบบ VI
Blog ใหม่ >> https://www.blockdit.com/articles/5d733 ... 270d7b530
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 5

มาแล้วครับ :D
[youtube]MVRZ1IgUFYg[/youtube]
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 6

อีกตอนครับ :D

[youtube]tK3tluN-9fI[/youtube]
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
theenuch
ผู้ติดตาม: 39

โพสต์ที่ 7

sorawut เขียน:อีกตอนครับ :D

[youtube]tK3tluN-9fI[/youtube]
ขอบคุณ คุณ sorawut และทีมงาน thai vi มากค่ะ :oops:
"บ้านๆ" ของแท้เลยค่ะเทปนี้ :wink:
the_matrix
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 8

รอมานานแล้วครับ เป็นกำลังใจให้พี่นุช พี่วิบูลย์ และทุกๆคนครับ
สโลแกน ลงทุนอย่างมีความสุข

ลงทุนเหมือนร่วมทำธุรกิจกับเพื่อน แล้วคุณจะสนใจทั้งธุรกิจและผู้บริหาร

ฟัง Oppday ทาง Website http://www.dcs-digital.com/setweb/index.php
โพสต์โพสต์