Meeting ภาคเหนือตอนล่าง #6 ที่พิษณุโลก

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
simpleBE
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

Meeting ภาคเหนือตอนล่าง #6 ที่พิษณุโลก

โพสต์ที่ 1

Meeting Thai VI ภาคเหนือตอนล่าง ครั้งที่ 6

:mrgreen: :B :mrgreen: :B :mrgreen: :B

พบกันนานๆ ครั้งสำหรับนักลงทุนเน้นคุณค่าภาคเหนือตอนล่างครับ

วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2556

เวลา 11.00-16.00 น.

สถานที่ : ร้าน Coffee 'N More โรงแรมอโณทัย (ตีนสะพานสูง) จ.พิษณุโลก

ไม่จำกัดจำนวน
แต่ถ้าจำนวนเกินกว่า 30 คน
อาจจะต้องเปลี่ยนสถานที่จัดงานครับ

ค่าใช้จ่าย : คนละ 200-400 บาท โดยประมาณ
(หารเฉลี่ยตามค่าใช้จ่ายจริง ค่าเช่าห้อง, ค่าอาหาร+เครื่องดื่ม)

.................

ใครไปคนเดียว กลัวเหงา กลัวไม่มีเพื่อน ไม่ต้องกังวลนะครับ
เราคุยกันแบบกันเอง เป็นเพื่อนกับทุกๆ คน
และพร้อมรับเพื่อนใหม่ๆ เสมอครับ

รอบนี้เราจัดคุยกันสบายๆ แต่ไม่เรื่อยเปื่อย
ทุกคนจะได้โต้ตอบ ร่วมแสดงความเห็น และรู้จักกันมากขึ้น

.................

แผนที่ร้าน Coffee 'N More
http://goo.gl/maps/EKZkr

ใครไปไม่ถูกโทรหาผมก็ได้นะครับ 081-5962954 (บี)

:mrgreen: :B :mrgreen: :B :mrgreen: :B
:B :mrgreen: :B :mrgreen: :B :mrgreen:
simpleBE

Re: Meeting ภาคเหนือตอนล่าง #6 ที่พิษณุโลก

โพสต์ที่ 2

note :

ลงชื่อในกลุ่ม facebook แล้ว 20 คนครับ

:D
chewyVI
ผู้ติดตาม: 0

Re: Meeting ภาคเหนือตอนล่าง #6 ที่พิษณุโลก

โพสต์ที่ 3

ไปแน่นอนคร้าบ :)
cobain_vi
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

สนใจไป ต้องจองไหมครับ
มรณฺง เม ภวิสฺสติ ความตายจักมีแก่เรา
simpleBE

โพสต์ที่ 5

cobain_vi เขียน:สนใจไป ต้องจองไหมครับ
เท่านี้ผมก็ถือว่าเป็นการจองแล้วครับ อิอิ
แเล้วพบกันนะครับคุณ cobain_vi
:B
cobain_vi

โพสต์ที่ 6

ตายละ นี่ผมจองไปแล้วหรือเนี่ย :wall:
มรณฺง เม ภวิสฺสติ ความตายจักมีแก่เรา
simpleBE

โพสต์ที่ 7

cobain_vi เขียน:ตายละ นี่ผมจองไปแล้วหรือเนี่ย :wall:
นานๆ จะมีคนดังมาเยี่ยม โอกาสดีๆ แบบนี้ต้องรีบคว้าครับผม อิอิ :mrgreen:
Linzhi
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 225

โพสต์ที่ 8

vi พิษณุโลกเป็นกลุ่มที่เริ่มเข้มแข็งขึ้นเรื่อย ๆ น่าดีใจครับ

ชวนคุยครับ แจ้งให้ทราบว่า ผมจะไปร่วมกับ TSI ไปพิษณุโลกช่วงปลายปีครับ

หัวข้อเสวนา ติดอาวุธให้ VI ออมอย่างไรให้ได้คุณค่า
วัน วันเสาร์ที่ 2 พฤศจิกายน 2556
เวลา 13.00 - 15.00 น.
สถานที่ ห้องสัมมนาเอกาทศรถ 301 ชั้น 3 อาคารเอกาทศรถ มหาวิทยาลัยนเรศวร จ.พิษณุโลก
ผู้เข้าร่วมสัมมนา ผู้ลงทุนและผู้สนใจทั่วไป ประมาณ 200-300 คน

รายละเอียดจะแจ้งให้ทราบอีกทีนึง ก็มีโอกาสไว้เจอกันครับ อาจจะในรอบนี้หรือนอกรอบกินข้าวเย็นก็ได้ครับ
คิดว่าจะไปอยู่สองสามวัน เพราะไม่เคยไปเลยครับ อิอิ
ก้าวช้า ๆ และเชื่อในปาฎิหารย์ของหุ้นเปลี่ยนชีวิต
There is no secret ingredient. It's just you.
simpleBE

โพสต์ที่ 9

Linzhi เขียน:vi พิษณุโลกเป็นกลุ่มที่เริ่มเข้มแข็งขึ้นเรื่อย ๆ น่าดีใจครับ

ชวนคุยครับ แจ้งให้ทราบว่า ผมจะไปร่วมกับ TSI ไปพิษณุโลกช่วงปลายปีครับ

หัวข้อเสวนา ติดอาวุธให้ VI ออมอย่างไรให้ได้คุณค่า
วัน วันเสาร์ที่ 2 พฤศจิกายน 2556
เวลา 13.00 - 15.00 น.
สถานที่ ห้องสัมมนาเอกาทศรถ 301 ชั้น 3 อาคารเอกาทศรถ มหาวิทยาลัยนเรศวร จ.พิษณุโลก
ผู้เข้าร่วมสัมมนา ผู้ลงทุนและผู้สนใจทั่วไป ประมาณ 200-300 คน

รายละเอียดจะแจ้งให้ทราบอีกทีนึง ก็มีโอกาสไว้เจอกันครับ อาจจะในรอบนี้หรือนอกรอบกินข้าวเย็นก็ได้ครับ
คิดว่าจะไปอยู่สองสามวัน เพราะไม่เคยไปเลยครับ อิอิ
เป็นข่าวดีมากๆ เลยครับคุณหลิน
เดี๋ยวจะรีบไปแจ้งให้สมาชิกทราบครับ :B :B :B

ส่วนนอกรอบกลุ่มภาคเหนือตอนล่างขอรับเป็นเจ้าภาพนะครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
simpleBE

โพสต์ที่ 10

:mrgreen: :B :mrgreen: :B :mrgreen:

แจ้งเปลี่ยนกำหนดการครับ

ขยายเวลาจัดงานเป็น 10.30 น. - 17.00 น.

และมีข่าวดีคือ คุณเปา OutOfMyMind จะบินลัดฟ้ามาแชร์ประสบการณ์การลงทุนให้ฟังอย่างเจาะลึกจุใจ

โอกาสดีไม่มีบ่อยๆ นะครับ

:mrgreen: :B :mrgreen: :B :mrgreen:
TLSS

โพสต์ที่ 11

ชอบแนวการลงทุนของทั้งพี่เปา และคุณหลิน

ขอบคุณพี่บี และทีมประสานงานด้วยนะครับ

เจอกันครับพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ :D
mhide

โพสต์ที่ 12

ไปครับ
"All I want to know is where I'm going to die so I'll never go there"

Credit: Charlie Munger
Macroman

โพสต์ที่ 13

ยังเป็นเม่าพอร์ทเล็ก จะขออนุญาติเข้าไปเก็บความรู้ด้วยสักคนได้มั้ยครับ
simpleBE

โพสต์ที่ 14

Macroman เขียน:ยังเป็นเม่าพอร์ทเล็ก จะขออนุญาติเข้าไปเก็บความรู้ด้วยสักคนได้มั้ยครับ
ยินดีครับผม แล้วพบกันนะครับ :B
Linzhi
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 225

โพสต์ที่ 15

โอ.. มาช่วย promote ครับ

พี่เปา OutofmyMind เคยมารายการ vi สายดำ ได้คุยนอกรอบก่อนเข้ารายการพบว่าแนวคิดแกน่าสนใจมากครับ

อยากกระซิบว่าไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ
ก้าวช้า ๆ และเชื่อในปาฎิหารย์ของหุ้นเปลี่ยนชีวิต
There is no secret ingredient. It's just you.
simpleBE

โพสต์ที่ 16

ขอบคุณมากครับคุณหลิน :bow:
Macroman

โพสต์ที่ 17

ขอบคุณครับ
naijan
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 18

จอง1ที่ครับ
KHOBJAI
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 19

ลงชื่อ 2 ที่ ขอบคุณครับ
simpleBE

โพสต์ที่ 20

naijan เขียน:จอง1ที่ครับ
แฮ่ๆ พี่หมอไม่ต้องจองก็ได้มั้งครับ :mrgreen:
KHOBJAI เขียน:ลงชื่อ 2 ที่ ขอบคุณครับ
ยินดีมากๆ ครับ :B
MarkOto

โพสต์ที่ 21

ไม่แน่ใจว่าจะว่างไปหรือป่าว
แต่อยากไป ครับ
simpleBE

โพสต์ที่ 22

MarkOto เขียน:ไม่แน่ใจว่าจะว่างไปหรือป่าว
แต่อยากไป ครับ
จะช่วยลุ้นให้นะครับ ถ้าว่างก็มาได้เลยครับ พวกเรารออยู่ :B
MarkOto

โพสต์ที่ 23

มือใหม่ จะได้ขอความรู้จากพี่ๆ พิษณุโลก ซะที

ผมเป็นทหารที่ค่ายพระเอกกาทศรถ ลงทุนมา 3 ปีแล้ว
อยากที่มีกลุ่มเพื่อนจะได้เป็นเพื่อนร่วมเดินทางกัน

จะพยายาม ไปให้ได้ครับ
simpleBE

โพสต์ที่ 24

ยินดีเลยครับ :mrgreen:
cobain_vi

โพสต์ที่ 25

ขออนุญาติcancelนะครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ไปไม่ได้จริงๆ พอดีติดทริปครับ ไว้โอกาสหน้านะครับ
simpleBE

โพสต์ที่ 26

cobain_vi เขียน:ขออนุญาติcancelนะครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ไปไม่ได้จริงๆ พอดีติดทริปครับ ไว้โอกาสหน้านะครับ
ไม่มีปัญหาครับคุณ cobain_vi รอบหน้าจะตามไปถึงระยองเลย :mrgreen:
mhide

โพสต์ที่ 27

มากันเยอะๆนะครับ มาช่วยกันแลกเปลี่ยนประสบการณ์ ผมจะรอฟัง...อิอิ ^^
"All I want to know is where I'm going to die so I'll never go there"

Credit: Charlie Munger
simpleBE

โพสต์ที่ 28

แจ้งเปลี่ยนสถานที่มีตติ้งนะครับ
ตอนนี้คนมากกว่า 30 ที่ ขอเปลี่ยนสถานที่เป็น

ห้องบงกชเพชร โรงแรม "วังจันทน์ริเวอร์วิว"
อยู่สวนชมน่าน ในบริเวณของราชภัฏพิบูลสงคราม วังจันทน์
โทรศัพท์ : 0-5525-2555
http://www.wangchanriverview.com/home.php
แผนที่ http://goo.gl/maps/091K5

แล้วพบกันวันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน
10.30 - 17.00 น. ครับ

:mrgreen:
Chunnatee

โพสต์ที่ 29

คราวนี้คงได้มีโอกาสไปร่วมรับฟังด้วยครับ กลับจากที่ทำงานไปบ้านที่พิษณุโลกวันที่ 21พอดี
Money freedom is not a goal...Worries free it is.
simpleBE

โพสต์ที่ 30

Chunnatee เขียน:คราวนี้คงได้มีโอกาสไปร่วมรับฟังด้วยครับ กลับจากที่ทำงานไปบ้านที่พิษณุโลกวันที่ 21พอดี
แล้วพบกันนะครับ :welcome:
โพสต์โพสต์