Sharing การร่วมงาน 10ปี Thaivi 60 ปีปูชนียาจารย์

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

Re: Sharing การร่วมงาน 10ปี Thaivi 60 ปีปูชนียาจารย์

โพสต์ที่ 31

ขอบคำถามมากว่า
คนที่คิดเกมช่างกล้านำเสนอจริงๆๆๆ
ต้องขอคาระวะ
:)
roek09
ผู้ติดตาม: 2

Re: Sharing การร่วมงาน 10ปี Thaivi 60 ปีปูชนียาจารย์

โพสต์ที่ 32

ขอบคุณทุกท่านมีเอาความรู้มาแชร์ครับ
Dr.Jfk
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 33

ผมเห็นมีกระทู้ ตั้ง ทำนองมางาน VI แล้วได้หุ้นกลับไปหลายตัว เกรงเพื่อนๆจะเข้าใจผิดกัน เลยตั้งกระทู้ชี้แจง ให้เพื่อนๆ ในพันทิป ได้ ทราบและเข้าใจเจตนารมณ์ ของ ThaiVI ที่แท้จริง

ลองแวะอ่านได้ ครับ

http://pantip.com/topic/30860472

รูปภาพ
พร้อมแถมภาพคู่กับเพื่อนๆคนดัง ใน ThaiVI เป็นน้ำจิ้ม :P
dujduen.ch
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 34

ขอบคุณมากค่ะ
chootana
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 35

ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kongkiti
ผู้ติดตาม: 19

โพสต์ที่ 36

ขอบคุณ เมพปลา (คุณ i-salmon) และพี่หมอ JFK ครับ :bow:

ขอแชร์บ้าง...(เอาเป็นความรู้สึกละกัน)

ตั้งแต่เล่นเวบมา ถือเป็นครั้งแรกที่ผมได้มีโอกาสไปร่วมงานของสมาคมฯ
ขอบอกว่า...ประทับใจมากๆเลยครับ
เพื่อนๆ สมาชิกมาร่วมงานแสดงมุทิตาจิต (งานแซยิด) ให้ ท่าน อ.นิเวศน์ ของพวกเรา กันอย่างล้นหลาม
บรรยากาศอบอุ่นมากๆ

ในงานได้ฟังประวัติชีวิตของ ท่าน อ. แล้ว ได้ข้อคิดดีๆ
ชอบที่สุดคือ ที่ อ. เป็นคนจุดตะเกียงเจ้าพายุ ตอนไปออกค่าย สมัยอยู่มหาวิทยาลัย
เป็นงานดูเหมือนจะไม่สำคัญ แต่จริงๆ แล้ว หากไม่มีใครจุดเป็น
ชาวค่าย คงตัองนั่งล้อมวง (ร่ำสุรา) ท่ามกลางความมืดไปเป็นแน่
(โชคดีสมัยผมไฮเทคหน่อย ใช้น้ำมันพืช + ไส้ตะเกียง ใส่ถาด จุดไฟแทน)
(ทุกคนมีสิ่งที่ตนถนัด ขอเพียงทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด)
และตอนที่เริ่มทำ Thai VI ท่าน อ. ก็ ทำหน้าที่เดิม คือ เป็นผู้ที่ "จุดตะเกียง"
คือ มอบความรู้ ผ่านบทความ และ สัมมนาต่างๆ อยู่เสมอๆ
ขอบคุณท่าน อ. มากๆ ครับ

เข้าสู่สัมมนาช่วงแรก เป็นการเล่าประวัติความเป็นมาที่ของสมาคม ไล่มาตั้งแต่เป็นชุมนุมเล็กๆ กลายเป็นหมู่บ้าน แล้วพัฒนามาจนเป็นสมาคมจนถึงทุกวันนี้
(อ.นิเวศน์ มีแซวว่า วันหลังอาจต้องใช้สนามฟุตบอล จัดงานสมาคม)
ช่วงแรกนี้ หลายๆ ท่านก็แบ่งสมาธิ ไปทำสงคราม / ฆ่า Zombie กันไปบ้าง
บางท่านขยันหน่อย นั่งดูงบการเงิน :P

ครึ่งบ่าย มีมอบทุนการศึกษา ต่อด้วย สัมภาษณ์ 2 นักลงทุน ที่มี port รวมกันเกินครึ่งนึง ของคนทั้งห้อง
คือ คุณหมอพงศ์ศักดิ์ และคุณประชา
นับถือ แนวคิดการลงทุนของพี่ทั้ง 2 ท่านมากๆ
ผม Map พี่ประชา เป็น Idol ไปเรียบร้อย
วลีเด็ดที่จดมาได้คือ "จงเป็น VI ใน Style ของตัวเอง"
อยากได้ความรู้อีก :pray:

และในงานยังได้เจอ พี่ๆ เพื่อนๆ อีกหลายท่าน
ได้มีโอกาส เดินสวัสดีและทักทาย พี่ฉัตรฯ แต่เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปด้วย ^.^''(ไวัต้อง clear งานไปฟัง oppday ครั้งหน้าซะหน่อย)
ได้นั่งข้างๆ คุณ i-salmon (ที่วันนี้ไม่ได้เตรียมตัวมาจด แต่เจอพี่หมอเค กระตุ้น ก็เลยต้องพิมพ์มันใส่ Tablet เลย)
และได้เจอเพื่อนๆ สมัยเรียนมัธยม อีกกลุ่มใหญ่เลย ^^

เวบ Thai VI เราเป็นแหล่งรวม ผู้ที่ฝันอยากมีอิสระภาพทางการเงิน เยอะมากมาย
หวังว่าทุกท่าน จะเป็น "เพื่อนร่วมเดินทาง" / "เพื่อนร่วมชีวิต" กันไปนานๆ เลยนะครับ
(ยืมคำ ท่าน อ. มาพูด :P )
อย่าพึ่งหนีหายกันไปซะก่อน
(ช่วงนี้ก็ "สูดลมหายใจลึกๆ" , ซักวันเราอาจได้พบท่านกุนซือ micky ที่ "ปูซาน")

สุดท้ายต้องขอขอบคุณทีมงานจัดงานมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
ชาบู ชาบู :bow: :bow:
“Its like a finger pointing away to the moon. Don't concentrate on the finger
or you will miss all that heavenly glory.”- Bruce Lee

FAQs เกี่ยวกับแนวทางลงทุนแบบ VI
Blog ใหม่ >> https://www.blockdit.com/articles/5d733 ... 270d7b530
My House
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 37

ขอบคุณครับ
kan2544

โพสต์ที่ 38

ขอบคุณมากนะค่ะ สำหรับข้อมูลดี ๆ
JUMP

โพสต์ที่ 39

ขอบคุณมากครับ
สติ รู้ตัว, ปัญญา รู้คิด.
KP16

โพสต์ที่ 40

ขอบคุณทีมงานทุกคนมากครับ
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 38

โพสต์ที่ 41

kongkiti เขียน:
ได้นั่งข้างๆ คุณ i-salmon (ที่วันนี้ไม่ได้เตรียมตัวมาจด แต่เจอพี่หมอเค กระตุ้น ก็เลยต้องพิมพ์มันใส่ Tablet เลย)

ไม่รู้จะโกรธผมหรือเปล่าเนี่ย.... แต่สัญญาได้ รอบหน้าถ้าเจอ จะ build อีก 55
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
kraikria
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 42

ขอบคุณสำหรับสรุปครับ
ไม่ควรลงทุนอะไร ถ้าไม่รู้สึกสบายใจในสิ่งนั้น
PharmlawVI
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 43

• มีเล่นเกมทายหุ้น ผมได้หนังสือมา 2 เล่มด้วย ดีใจ 555 :mrgreen:
ยินดีกับคุณ i-Salmon ด้วยนะครับ

ปล. ผมก็ได้หนังสือจากเกมทายหุ้นมาเหมือกันครับ อิอิ :D (ใช้จินตนาการล้วนๆเลยครับ 5555+)
Green prince
ผู้ติดตาม: 23

โพสต์ที่ 44

แชร์รูปบรรยากาศในงานเยอะๆด้วยก็ดีนะครับ อยากเห็นครับ :D
i-salmon

โพสต์ที่ 45

crazyrisk เขียน:
kongkiti เขียน:

ไม่รู้จะโกรธผมหรือเปล่าเนี่ย.... แต่สัญญาได้ รอบหน้าถ้าเจอ จะ build อีก 55
@kongkitti เมพก้องแชร์ได้เท่ห์ระเบิดเลยครับ
@crazyrisk 5555 ขอบคุณครับเป็นเกียรติอย่างยิ่งครับ
@PharmlawVI อิอิ หุ้นปาเจราจริยาโหนติ ใช่ไหมครับ :mrgreen:
@Dr.Jfk ขอบคุณครับที่เข้าไปแชร์เรื่องราวและชี้แจงสิ่งที่ถูกต้องเกี่ยวกับงาน thaivi
เขียนบรรยายอ่านเพลิดเพลินเลยครับ (พอดีผมไม่มี pantip's account เลยแสดงความเห็นในนั้นไม่ได้)
Go against and stay alive.