ขอเชิญร่วมแสดงมุทิตาจิต แด่ ดร.นิเวศน์ 60 ปี ผ่านช่องทางนี้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
moonorway
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

Re: ขอเชิญร่วมแสดงมุทิตาจิต แด่ ดร.นิเวศน์ 60 ปี ผ่านช่องทาง

โพสต์ที่ 61

ขอให้อาจารย์สุขภาพแข็งแรง มีความสุขมากๆครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
<< New >>
ผู้ติดตาม: 16

Re: ขอเชิญร่วมแสดงมุทิตาจิต แด่ ดร.นิเวศน์ 60 ปี ผ่านช่องทาง

โพสต์ที่ 62

ขอบคุณอาจารย์มากๆครับ ทำให้พวกเราทุกคนมีวันนี้ :bow: :bow: :bow:
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
wwwman

โพสต์ที่ 63

ขอบคุณ ดร.นิเวศน์ สำหรับทุกตัวหนังสือที่อาจารย์ได้สอนและให้ข้อคิดพวกเรา ขอบคุณความรู้ที่อาจารย์ได้อบรมผ่านงานสัมมนาต่างๆ ขอบคุณอาจารย์สำหรับแบบอย่างการใช้ชีวิตอย่างพอเพียง ขอบคุณสำหรับทุกๆอย่างที่อาจารย์ริเริ่มจนได้เป็นสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่าแห่งประเทศไทย ณ วันนี้
ขอให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรง เป็นเสาหลักให้สมาคมและพวกเราชาว Thai VI ไปนานๆคับ ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ
Notelio
ผู้ติดตาม: 14

โพสต์ที่ 64

ขอบคุณ ดร.นิเวศน์ มากครับสำหรับความรู้และแรงบันดาลใจในการลงทุน ทำให้คนธรรมดาคนนึงที่ไม่เคยคิดฝันถึงอิสรภาพทางการเงิน มีเป้าหมายและสามารถไปถึงจุดนั้นได้ ขอให้ อาจารย์ มีสุขภาพแข็งแรง มีความสุขมากๆครับ :D
WoonWoW
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 65

ขออัญเชิญคุณพระศรีรัตนไตรจงดลบันดาลให้ดร.นิเวศน์ อาจารย์ผู้ชี้แนะแนวทาง Value Investor และครอบครัว จงมีสุขภาพที่แข็งแรง มีความสุขสงบ ตลอดไป เทอญ ทั้งนี้ถึงผมอาจจะยังไม่เข้าใจความหมายและวิถีทางที่แท้จริงของ Value Investor แต่อย่างน้อยสิ่งนั้นก็ทำให้ผมและเพื่อนๆ นำไปใช้ได้จริงทั้งในด้านการลงทุนและด้านการใช้ชีวิตครับ ขอบพระคุณ ดร.นิเวศน์ ครับ
thanyah
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 66

ขอให้ อ.นิเวศน์ มีสุขภาพแข็งแรง มีความสุขในทุก ๆ วัน และสุขสมหวังดังปรารถนาทุกประการครับ

ขอขอบคุณทั้งท่านอาจารย์ และพี่ ๆ ทุกท่าน ที่ช่วยชี้แนะให้แก่น้อง ๆ ที่เพิ่งเริ่มศึกษา
ทั้งความรู้และประสบการณ์ที่แต่ละท่านถ่ายทอดออกมาให้พวกเรานั้น มีค่าอย่างยิ่งครับ

ซักวันนึงที่ผมทำได้ดังใจหวังแล้ว สัญญาครับ ว่าจะถ่ายทอดต่อไปให้แก่คนรุ่นใหม่ ๆ ที่มีหัวใจเป็น VI ครับ

........อาจารย์คือ ไอดอล ของผมครับ

ขอบคุณครับ
มุ่งสู่ความมั่งคั่ง ด้วยความพยายาม ของตัวเราเอง
i-salmon

โพสต์ที่ 67

ขอบพระคุณสำหรับการถ่ายทอดแนวคิดดีๆสู่สังคมตลอดมาครับ
สิ่งที่อาจารย์แบ่งปันช่วยให้ผู้คนมากมายไม่จมอยู่ในการเล่นหุ้นเล่นการพนันที่หลงผิดทิศทาง
ขออวยพรให้อ.นิเวศน์และครอบครัวมีสุขภาพแข็งแรง สุขสมหวังตามปราถนาครับ
Go against and stay alive.
SI Freedom
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 68

โคลง4 มีแล้ว กลอนสุภาพมีแล้ว ลองเป็นแคนโตบ้าง

การลงทุน
ดร.นิเวศน์ เหมวชิรวรากร
ความสุขแห่งชีวิตที่ยั่งยืน

ขอให้ อ.นิเวศน์และครอบครัว เจริญด้วย อายุ วรรณะ สุข พละ ประสบความสำเร็จในทุกสิ่งที่ตั้งใจนะครับ
ขอกราบขอบพระคุณสำหรับทุกสิ่งที่ท่านให้แก่นักลงทุนทุกคนมาตลอดครับ
เพราะแสวงหา..มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ..มิใช่เพราะโอกาส
เพราะสามารถ..มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว ลิขิตฟ้า หรือจะสู้ มานะตน
pao9

โพสต์ที่ 69

อาจารย์เปรียบเสมือนเป็นผู้นำแสงสว่างมาสู่นักลงทุน..ที่มีคุณประโยชน์เกินกว่าจะประเมินค่าได้..
ขอให้ผลบุญนี้ส่งผลให้อาจารย์และครอบครัวมีแต่ความสุขกายสุขใจตลอดกาลนานนะครับ..
wanchaiid

โพสต์ที่ 70

ขอบคุณคับ ที่เป็นแสงนำทางให้มาโดยตลอด
somprasong

โพสต์ที่ 71

อาจารย์เป็นบุคคลที่เปลี่ยนชีวิต ความคิด การกระทำของผมเลยครับ ขอบคุณอาจารย์มากเลยครับ ขอให้อาจารย์สุขภาพแข็งแรงเป็นไม้ใหญ่ ที่ให้ร่มเงาแก่ชาว VI รุ่นใหม่ ๆ ต่อเนื่องไปครับ ขอบคุณครับ ผมเชื่อจากคำพูดของพี่ธันวา 100% ครับว่า อาจารย์เป็น VI ระดับประเทศที่ติดดินและเข้าถึงได้ง่ายที่สุดในโลกครับ
Tungkung

โพสต์ที่ 72

ขอบคุณสำหรับความรู้ที่ได้รับจากอาจารย์ครับ. ขอให้อาจารย์สุขภาพแข็งแรง เป็นเสาหลักของวงการวีไอไทยต่อไปครับ
yoyo
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 73

ขอบคุณท่าน อ. มากๆครับ ชีวิตผมและครอบครัว เปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้นอย่างมากหลังจากได้อ่านหนังสือ อ.
ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิทั้งหลายทั้งปวง ช่วยดลบันดาลให้ท่าน ดร. และครอบครัวมีสุขภาพที่แข็งแรงเป็นเสาหลักให้กับนักลงทุนไปนานๆครับ
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
Saran
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 74

ขอให้อาจารย์มีความสุข สุขภาพร่างกายแข็งแรง สมหวังในทุกประการนะครับ

อาจารย์เป็นอีกบุคคลหนึ่งที่มีอิทธิพลอย่างมากในชีวิตของผมเลยครับ
รู้จักผลงานของอาจารย์เริ่มจากได้อ่านหนังสือคิดใหญ่ไม่คิดเล็กกับตีแตกสมัยเรียนอยู่มหาลัย และติดตามอ่านบทความมาเรื่อยๆ
จนได้พบกับอาจารย์เป็นครั้งแรกในงานสังสรรที่ไทยวีไอจัด สมัยที่ยังเป็นงานมีตติ้งเล็กๆ ไม่น่าเชื่อเลยว่าจะผ่านมาเกือบจะครบสิบปีแล้ว
และทุกๆครั้งที่ได้ไปฟังสัมนาก็จะได้รับความรู้ดีๆ หลายๆอย่างกลับมาเสมอ

ขอบคุณอาจารย์และเวปไทยวีไอด้วยครับ ที่ทำให้ผมมีวันนี้ได้
tatteerapong

โพสต์ที่ 75

ขอให้ดร.นิเวศน์มีสุขภาพแข็งแรงปราศจาคโรคภัย เพียบพร้อมด้วยความสงบสุข ปฏิภาณธนสารสมบัติตลอดไป
เป็นที่พึ่งของVi มือใหม่ทุกคน
amornd

โพสต์ที่ 76

ขอให้ ดร.นิเวศน์ และครอบครัว มีความสุข ความเจริญ สุขภาพทั้งร่างกายและจิตใจแข็งแรงยิ่งขึ้น

ขอบคุณ ดร.นิเวศน์ ที่ช่วยเผยแพร่แนวทางการลงทุนแบบเน้นคุณค่าอย่างต่อเนื่อง ทำให้ผมระลึกถึงคำว่า "การลงทุนเพื่อชีวิต" ซึ่งเปลี่ยนทัศนคติผมไปตลอดกาลครับ
Rocker
ผู้ติดตาม: 246

โพสต์ที่ 77

ขอให้สุขภาพแข็งแรงตลอดไป ไม่มีโรคภัยไข้เจ็บ คิดสิ่งใดสมปราถนา ครับ รักและเคารพ อาจารย์เสมอครับ
BEN 10

โพสต์ที่ 78

ขอให้อาจารย์ สุขภาพดี มีความสุข สนุกกับการลงทุนและสนุกกับการให้ความรู้กับคนที่ลงทุน หรือคิดจะลงทุน ด้วยลีลาการพูดที่ ดูจริงใจ น่าเชื่อถือ ไปอีกนานแสนนาน
CANSLIM APPRENTICE
คนขุดทอง

โพสต์ที่ 79

ผมขอยกย่องให้ท่านเป็น บิดาของวงการviเมืองไทย ความรู้ที่ท่านมอบให้วงการviเมืองไทยจะอยู่ในใจของชาวviทุกคนตลอดไป และจะเป็นที่เล่าขานตลอดไป
TLSS
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 80

ขออารธนาคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย จงดลบันดาลให้อาจารย์และครอบครัว มีสุขภาพแข็งแรง สุขกาย สุขใจ ยิ่งๆ ขึ้นไปครับ

กราบขอบพระคุณอาจารย์ ที่ได้ถ่ายทอดความรู้ ประสบการณ์การลงทุน การใช้ชีวิต ซึ่งลูกศิษย์คนนี้จะนำไปเป็นแนวทางในการลงทุนและดำเนินชีวิตต่อไปครับ

:D
pariyakh

โพสต์ที่ 81

อาจารย์เปรียบเหมือนบิดาแห่ง VI เมืองไทย เป็นผู้นำแสงสว่าง ดับความไม่รู้และชี้นำแนวทางการลงทุนที่ถูกต้อง อาจารย์ไม่เพียงแต่เป็นต้นแบบแนวคิด และการลงทุนที่ดี แต่ยังเป็นต้นแบบของการดำเนินชีวิตที่น่าเลื่อมใสอีกด้วยครับ ขอบพระคุณครับ ในวาระดิถีนี้ ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ปกปักรักษาคุ้มครองอาจารย์ และครอบครัว ให้มีแต่ความสุข สุขภาพแข็งแรง และเป็นต้นแบบในการลงทุน และการดำเนินชีวิตของพวกเราชาว thaivi เสมอไปครับ
You get what you pay for
bluepiggy

โพสต์ที่ 82

ด้วยบุญกุศลที่อาจารย์ได้เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ให้กับนักลงทุน ตลอดจนแมงเม่าทั้งหลายให้ได้มีโอกาสกลับตัวกลับใจ เปลี่ยนแปลงนิสัยจากนักเก็งกำไรมาเป็นนักลงทุนที่มีเหตุ มีผล มึความสุขในการลงทุน ขอให้อาจารย์และครอบครัว มีความสุขกาย สุขใจ สุขภาพแข็งแรงตลอดไปนะครับ
นิดา

โพสต์ที่ 83

ขอบคุณอาจารย์ค่ะ ผลจากคำสอนของอาจารย์ ทำให้ดิฉันมีความมั่นใจและยืนหยัดในการลงทุนแบบเน้นคุณค่ามานานร่วม 10 ปี และผลทำให้ครอบครัวมีความมั่นคงมากขึ้น สุดท้ายขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ จงดลบันดาลให้อาจารย์อยู่กับพวกเราไปนานๆ และคอยสอนคอยเตือนพวกเราตลอดไป ขอบคุณค่ะ
Factor_9

โพสต์ที่ 84

ขอบคุณครับ สำหรับความรู้-แง่คิด-ปรัชญา ในการลงทุนและการใช้ชีวิตครับ

ขอให้อาจารย์ มีความสุขสดชื่น สุขภาพแข็งแรง สุขสมหวังกับทุกสิ่งนะครับ
:)
stay calm stay invest
honghongkub

โพสต์ที่ 85

ขอบคุณครับ ดร.นิเวศน์ ขอบคุณสำหรับการให้ที่ยิ่งใหญ่อย่างการให้ความรู้

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยช่วยคุ้มครองให้ ดร.นิเวศน์ และครอบครัว พบเจอแต่สิ่งที่ดีที่เข้ามาในชีวิต
peacedev

โพสต์ที่ 86

ขอบคุณอาจารย์มากครับ

ขอให้แข็งแรงครับ
sukit2020

โพสต์ที่ 87

:pray: :pray: :pray:

ปาเจราจริยา โหนติ คุณุตตรานุสาสกา

ข้าขอประณตน้อมสักการ บูรพคณาจารย์
ผู้กอปรเกิดประโยชน์ศึกษา
ทั้งท่านผู้ประสาทวิชา อบรมจริยา
แก่ข้าในการปัจจุบัน
ข้าขอเคารพอภิวันท์ ระลึกคุณอนันต์
ด้วยใจนิยมบูชา
ขอเดชกตเวทิตา อีกวิริยะพา
ปัญญาให้เกิดแตกฉาน
ศึกษาสำเร็จทุกประการ อายุยืนนาน
อยู่ในศีลธรรมอันดี
ให้ได้เป็นเกียรติเป็นศรี ประโยชน์ทวี
แก่ข้าฯ และประเทศไทยเทอญ

ปัญญาวุฒิ กะเร เตเต ทินโนวาเท นะมามิหัง

:bow: :bow: :bow:
WaayVI

โพสต์ที่ 88

ชีวิตที่มีส่วนทำอะไรดีๆให้กับผู้อื่น ด้วยความเมตตาเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ เป็นชีวิตที่ประเสริฐ ขอคุณพระศรีรัตนตรัยคุ้มครองอาจารย์ดร. นิเวศน์ และครอบครัวให้มีสุขภาพดีแข็งแรง มีความสุขความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไปนะครับ
siraponj

โพสต์ที่ 89

ขอให้อาจารย์สุขภาพแข็งแรงๆ ร่ำรวยๆ ยิ่งขึ้นไปครับเป็นที่รักขอนักลงทุนตลอดไปครับ ด้วยความเคารพนับถืออย่างยิ่งครับ :D :D
Money Maker

โพสต์ที่ 90

ขอบพระคุณอาจารย์ที่ชี้ทางมาให้โดยตลอด อาจารย์เป็นไอด้อลของผม ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยคุ้มครองให้อาจารย์และครอบครัวมีแต่ความสุขครับ