ขอเชิญร่วมแสดงมุทิตาจิต แด่ ดร.นิเวศน์ 60 ปี ผ่านช่องทางนี้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
noonnsn
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

Re: ขอเชิญร่วมแสดงมุทิตาจิต แด่ ดร.นิเวศน์ 60 ปี ผ่านช่องทาง

โพสต์ที่ 151

ขอให้อาจารย์และครอบครัวมีสุขภาพแข็งแรง ไร้โรคภัย มีแต่สุขไร้ทุกข์
และเป็นหลักยึดให้กับพวกเราตลอดไป

ขอบพระคุณอาจารย์อย่างสูง ที่คอยแนะและพร่ำสอนในสิ่งที่ถูกที่ต้อง รวมถึงการเป็นตัวอย่างอันดีในการใช้ชีวิตที่เรียบง่าย
Mr. Wealth
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ขอเชิญร่วมแสดงมุทิตาจิต แด่ ดร.นิเวศน์ 60 ปี ผ่านช่องทาง

โพสต์ที่ 152

มีคนรวยมากมาย มีนักลงทุนมากมายที่รวยมากๆ แต่จะมีสักกี่คนที่จะอุตสาหะ พยายาม
เผย แพร่ เปิดเผยเคล็ดลับให้คนอื่นรู้
ถึงความลับ ความรู้ การลงทุน การใช้ชีวิต และอาจารย์เป็นบุคคลที่ยังยืนยัน
ในหลักการ VI
มาตลอด ผ่านทางสื่อต่างๆ ทั้งหนังสือ การสัมมนา รายการ moneytalk
ทำให้คนที่อยู่ไกลเมืองหลวง มีโอกาส ได้รับความรู้ที่ถูกต้อง ครับ

ขอบคุณ ดร. นิเวศน์ ด้วยความจริงใจ
คุณค่า แข็งแกร่ง เติบโต ยั่งยืน
maqwid

โพสต์ที่ 153

ขอขอบพระคุณอาจารย์ ที่เป็นแบบอย่างในการดำเนินชีวิตและการลงทุน ที่ถูกต้อง

Stay Calm. Stay Invest
จงสงบ จงลงทุน ไม่ว่าจะเกิดอะไรกับตลาดหุ้น
marderlar

โพสต์ที่ 154

ขอขอบพระคุณอาจารย์ที่ได้ชี้แนะและให้ความรู้ต่างๆมากมาย
ขอให้ อาจารย์นิเวศน์ จงมีสุขภาพแข็งแรง มีความสุขกับสิ่งรอบๆข้าง มีความสุขกายสุขใจ นะครับ
]/\[
mrider
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 155

ความรู้ที่อาจารย์เผยแพร่นี้ เป็นประโยชน์กับคนจำนวนมาก อาจารย์ทำให้เมืองไทยน่าอยู่ครับ
อายุ 60 ปีแล้วแต่อาจารย์อารมณ์ดีมาก สงสัยไม่มีอาการวัยทองเลย ขอให้สุขภาพแข็งแรงครับ
ชีวิตเป็นของน้อย ถูกชรารุกรานเงียบ ๆ อยู่เสมอ รุกรานไปสู่ความตาย ไม่มีอะไรต้านทานไว้ได้ ถ้าใครเพ่งเห็นภาวะที่น่ากลัวอันนั้น ในความตาย แล้วพึงรีบคืนคลาย ละโลก พอใจในนิพพาน
ครูบาพรหมา พรหมจักโก
คนขายหมู

โพสต์ที่ 156

ขอให้อาจารย์สุขภาพแข็งแรงค่ะ ขอให้คุณพระศรีรัตนไตรจงคุมครองเป็นที่รักของทุกคน
supatcharee

โพสต์ที่ 157

ขอพระคุ้มครองให้อาจารย์และครอบครัว ประสบแต่ความสุขความเจริญ
มีสุขภาพสมบูรณ์ แข็งแรงค่ะ
copterkorn

โพสต์ที่ 158

ถ้ าขอพรได้ ขอให้ อาจารย์ ครอบครัว มีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไป ผมพบอาจารย์ ครั้งแรกในหนังสือพิมพ์กรุงเทพธุรกิจ บทความหน้าสองวันอังคาร ทำให้รู้จักตลาดทุน คำสอนต่างๆ เหมือนเป็นกรอบแนวทาง ให้ใช้เงินทำงานแทนตัวเรา ขอบใจ สังคมใน ไทย vi และอาจารย์ทุกๆท่าน ครับ...
อย่า! ตัดสินคนที่ราคา แต่จงดูที่ ค่าของคน...
OCTOPLUS

โพสต์ที่ 159

ขอบคุณ อาจารย์ ที่ช่วยเปิดโลกมุมมองการลุงทุนในมุมมองใหม่ๆครับ
ขอให้อาจารย์ สุขภาพแข็งแรงครับ :)
angsuma

โพสต์ที่ 160

ซาบซึ้งในความเมตตาของอาจารย์ ที่กรุณาให้ความรู้ ให้คำแนะนำเรื่องการลงทุนแก่พวกเรา ตลอดมา
ขอให้อาจารย์ มีสุขภาพแข็งแรง ตลอดไปค่ะ
chum_tvi

โพสต์ที่ 161

อาจารย์เป็นแบบอย่างที่ดี และเป็นผู้ให้ความรู้แก่กระผม ขอให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรงและมีความสุขตลอดไปครับ
จอมยุทธอินทรี
ผู้ติดตาม: 234

โพสต์ที่ 162

หลังจากที่ผมทราบประวัติอาจารย์ ผมก็รู้สึกยกย่องท่านมากๆ ยิ่งได้เจอตัวตนจริงๆ ยิ่งทำให้รู้สึกยกย่องเชิดชูมากขึ้นไปอีก

ดร.นิเวศน์ ไม่ใช่เป็นเพียงกูรูทางด้านการลงทุนหุ้นเท่านั้น แต่ท่านยังเป็นกูรูในด้านการใช้ชีวิตแบบพอเพียง ที่คนไทยทุกคนควรเอาเป็นเยี่ยงอย่าง ซึ่งแน่นอนว่า ผมนำหลักการใช้ชีวิตแบบสมถะของท่าน มาปรับใช้กับการใช้ชีวิตของผมด้วย

ขอให้ท่านอาจารย์นิเวศน์ มีสุขภาพแข็งแรง อายุยืนยาวนาน อยู่เคียงข้างกับสังคมนักลงทุนไปนานๆครับ :)
oasis

โพสต์ที่ 163

ขอบคุณอาจารย์ สำหรับความรู้และแนวทางการดำเนินชีวิตที่เป็นประโยชน์
ajk

โพสต์ที่ 164

ขอขอบคุณอาจารย์ ดร.นิเวศน์มากๆครับ
อาจารย์แสดงให้เห็นด้วยการกระทำไม่ใช่เพียงแค่คำพูด
I-WA

โพสต์ที่ 165

ขอให้ท่าน ดร.นิเวศน์ มีสุขภาพแข็งแรง และมีความสุขมากๆครับ
My life is investment.
friendly

โพสต์ที่ 166

ขอบพระคุณอาจารย์ที่เสียสละเวลามาแนะนำ/อบรมถ่ายทอดความรู้และประสบการณ์การลงทุนแนววีไอให้แก่พวกเราอย่างสมำเสมอตลอดมา
ด้วยคุณความดีความเสียสละที่อาจารย์มีให้แก่นักลงทุนทุกๆท่าน จงส่งผลให้อาจารย์และครอบครัวได้รับแต่สิ่งดีๆ มีความสุข สมหวัง และประสบความสำเร็จในทุกด้านตลอดไปน่ะค่ะ ขอให้สุขภาพแข็งแรงปราศจากโรคภัยไข้เจ็บค่ะ
Ohayoo

โพสต์ที่ 167

ขอบคุณอาจารย์ที่ให้แนวคิดการลงทุนที่ถูกต้องและเป็นแบบอย่างที่สุดยอดเสมอมา ขอให้อาจารย์สุขภาพแข็งแรงครับ
เด็กยอดดอย...นอนคอยวาสนา

วิธีคิด สำคัญกว่า วิธีการ
ทิศทาง สำคัญกว่า ความเร็ว
FRIDAYZ

โพสต์ที่ 168

อาจารย์เป็นแรงบันดาลใจ เป็นต้นแบบที่มีคุณค่ากับคนธรรมดาอย่างผมมากมายจริงจริงครับ

ปลื้มใจที่ได้รู้จัก ได้รับความรู้ไม่รู้จบ จากท่านอาจารย์ครับ

ปล. ขอกราบขอบคุณท่านอาจารย์ไพบูลย์อีกท่านครับ
ถ้าไม่มีรายการ MONEY TALK ผมคงไม่มีโอกาสได้รู้จักท่านทั้งสอง
vanjeng

โพสต์ที่ 169

ตีแตกเล่มนี้ ที่จุดประกาย
ให้ผู้คนมากมาย เริ่มคิดเริ่มฝัน
ท่านถ่ายทอดความรู้ คุณค่าอนันต์
เป็นตัวอย่างคนสำคัญ ท่านพอเพียง
การเติบโตคือส่วนหนึ่งของคุณค่า
วอร์เรน บัฟเฟต
RnD-VI
ผู้ติดตาม: 617

โพสต์ที่ 170

ขอบคณครับอาจารย์ โดยเฉพาะแนวทางลงทุนเพื่อชีวิตขออาจารย์ที่ผมนำมาเป็นแนวทางครับ
และขอให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรงทั้งการและใจครับ
วินัย + แผนการ + ลงรายละเอียด => ขุดหุ้น
Visute

โพสต์ที่ 171

ขอร่วมแสดงมุทิตาจิต แด่อาจารย์ ดร.นิเวศน์ ที่ได้อุทิตตนในการให้ความรู้ด้านการลงทุนและการใช้ชีวิตที่ถูกต้องต่อสังคม คอยเตือนสติในการลงทุนตลอดมา ขอให้ อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรง ทั้งกายและใจ อายุยืนยาวตราบนานเท่านาน
อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
boong24

โพสต์ที่ 172

ขอขอบคุณอาจารย์ สำหรับแนวคิดและความรู้ด้านการลงทุน และแบบอย่างในการดำเนินชีวิต
ขอให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรง และมีความสุขมากๆครับ
เมื่อเราวิ่งรอกไปมาท่ามกลางสิ่งต่างๆที่อาจจะมีความสำคัญ
เรากลับลืมทุ่มเทให้กับสิ่งที่สำคัญจริงๆ
mu-ek

โพสต์ที่ 173

ขอบคุณครู ดร.นิเวศน์ ครูในใจของผม (ผมชอบคำว่าครู มันมีความหมายในตัวมาก)
ขอให้ธรรมคุ้มครอง และมีสุขภาพแข็งแรง มีความสุขมากๆครับ
BoatAttasit

โพสต์ที่ 174

ขอบคุณอาจารย์ครับ ที่เผยแพร่หลักการลงทุนให้พวกเราได้รู้ อาจารย์เป็นเหมือนidolผมเลยครับ ขอให้อาจารย์สุขภาพแข็งแรง อยู่คู่สังคมไทยไปอีกยาวนานนะครับ
richierich
ผู้ติดตาม: 17

โพสต์ที่ 175

หนังสือเล่มแรกของผมเกี่ยวกับการลงทุนคือ ตีแตก ครับ ผมอ่านจบได้ภายใน 1 วัน เป็นจุดเริ่มต้นของชีวิตการลงทุนของผมครับ

ขอบพระคุณท่านอาจารย์เป็นอย่างสูงที่ทำให้ผมได้เข้ามาในจุดนี้ครับ

ขอให้ท่านอาจารย์สุขภาพแข็งแรง เป็นเสาหลักให้กับเหล่านักลงทุนต่อไปอีกนานแสนนานครับ
baggio
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 17

โพสต์ที่ 176

"..เพราะ ดร. ผมจึงมีวันนี้
ดร.ชี้แนะแนวทางสุขสดใส
แนวทาง Value Investor แก่นักลงทุนไทย
เป็นแนวทางแสนยิ่งใหญ่ให้บริหารการเงิน
อยากขอบคุณ ดร.ในทุกสิ่ง
ปฏิบัติตามได้จริง สำเร็จได้สมประสงค์
ขอบคุณสำหรับการเอื้อเฟื้ออุทิศตน
เพื่อสังคมนักลงทุนไทยได้ยั่งยืน.."

กราบขอบคุณ ดร.นิเวศน์ บิดา VI ไทยครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่ได้นำแนวทางการสั่งสอนของ อ.ไปใช้และเห็นผลจริง ได้มีชีวิตที่ดีขึ้น และซาบซึ้งในบุญคุณของอาจารย์ครับ อยากให้อาจารย์รู้ว่าสิ่งที่อาจารย์ได้ทำ มีอิทธิพลกับคน ๆ นึงเปลี่ยนแนวทางการดำเนินชีวิตเค้าได้มากมายขนาดไหนครับ ในวาระอันดีนี้ ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยดลบันดาลให้อาจารย์มีความสุข สุขภาพแข็งแรง เป็นมิ่งขวัญแด่นักลงทุนไทยตลอดไปครับ :D
macapear

โพสต์ที่ 177

ขอขอบพระคุณ อาจารย์ที่ได้นำความรู้อันมีค่า ประสบการณ์ต่างๆ รวมถึงเสียสละเวลา เพื่อเผยแพร่ให้นักลงทุนที่หลงทางหลายๆคนได้เดินอยู่บนเส้นทางที่ถูกที่ควรครับ ผมเองยังคอยติดตามอ่านบทความที่อาจารย์เขียนอยู่ตลอด ซึ่งนำมาด้วยความรู้ที่เปิดกว้างและทันสมัย ซึ่งมาเตือนสติและเตือนให้ผมสังเกตุว่าแนวทางที่เลือกในการลงทุนนั้น ถูกต้องหรือไม่ครับ

สุดท้ายนี้ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายดลบันดาลให้อาจารย์ มีความสุขกาย สุขใจ ไม่มีมารใดๆมาทำร้ายทั้งกายและใจครับ :D
roong

โพสต์ที่ 178

ผมเป็นคนหนึ่งที่ติดตามผลงานของอาจารย์
รวมถึงวิถีปฏิบัติในการดำเนินชีวิต
และได้ยึดถือเป็นหลักปฏิบัติในการใช้ชีวิต
ในวาระโอกาสนี้
ก็ขอแสดงมุทิตาจิต แด่อาจารย์
ขอให้มีอาจารน์มีสุขภาพแข็งแรงทั้งร่างกายและจิตใจ
และเป็นแบบอย่างนักลงทุนเน้นคุณค่าแก่นักลงทุนในเมืองไทยต่อๆไป
คาราวะด้วยใจ
tatteerapong

โพสต์ที่ 179

อาจารย์เป็นผู้ให้มุมมองการลงทุนให้ผมผ่านหนังสือตีแตกบวกกับปรึกษาลุงที่บ้านแล้วเริ่มลงทุน ต่อมาติดตามอาจารย์ทางสื่อต่างๆและได้เป็นศิษย์รุ่นที่ 3 ที่สมาคมจัดอบรมจากนั้นก็ได้จากรุมหลังงานซึ่งเป็นมุมมองที่ดี ภาพใหญ่ เมกกะเทรน อุตสาหกรรม ตัวหุ้น
นับว่า อาจารย์เป็นบุคคลที่ยิ่งใหญ่เรื่องหุ้นสำหรับผม รวมทั้งแนวการดำรงชีวิตแบบสมถะก็เป็นแบบอย่างของผม
โอกาสที่อาจารย์อายุจะครบ 60 ปี ขอให้อาจารย์เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรให้กับนักลงทุนตลอดไปนะครับ
ผมขอให้อาจารย์ประสบแต่ความสุขความเจริญ เพียบพร้อมด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาณธนสารสมบัติทุกทิวาราตรี
แม่แฝด3

โพสต์ที่ 180

ขอขอบพระคุณอาจารย์ค่ะ ที่ได้ให้แนวทางที่ถูกต้อง แก่ผู้คนมากมาย

ขอให้อาจารย์และครอบครัวสุขภาพแข็งแรง มีความสุข สมหวังทุกๆด้านค่ะ :-D