ขอเชิญร่วมแสดงมุทิตาจิต แด่ ดร.นิเวศน์ 60 ปี ผ่านช่องทางนี้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Pyrostrikes
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

Re: ขอเชิญร่วมแสดงมุทิตาจิต แด่ ดร.นิเวศน์ 60 ปี ผ่านช่องทาง

โพสต์ที่ 121

ขอบคุณอาจารย์ ที่เสียสละเวลา ชี้นำแนวทางในการลงทุนแก่นักลงทุนรุ่นใหม่ครับ
Nothing comes for free...
cntclub
ผู้ติดตาม: 0

Re: ขอเชิญร่วมแสดงมุทิตาจิต แด่ ดร.นิเวศน์ 60 ปี ผ่านช่องทาง

โพสต์ที่ 122

อาจารย์ เปรียบเสมือนแสงสว่างทางปลายอุโมงค์
เมื่อก่อนผมต้องทำงานหนักจนเมื่อ 4-5 ปีที่แล้วได้เจอบทความอาจารย์ในกรุงเทพธุรกิจจึงได้ติดตามอ่านคอลรัม อาจารย์มาตลอด ซึ่งสิ่งที่ผมเคยใฝ่ฝันมาตลอดว่าเราเป็นแค่มนุษย์เงินเดือนแล้วเมื่อไหร่จะรวยหรือมีอิสระภาพทางการเงิน ซึ่งตอนนั้นคิดแค่ทำธุรกิจแต่พอมาเจอหลักการลงทุนของอาจารย์ทำให้ผมได้รู้ว่ายังมีแนวทางนี้อีกทางที่จะทำให้เราบรรลุเป้าหมาย
จึงอยากขอบพระคุณ อาจารย์ มากครับที่เขียนหนังสือการลงทุนดีๆและยังเขียนบทความดีๆ ซึ่งทำให้คนหลายๆมีการเปลี่ยนแปลงครั้งยิ่งใหญ่ในชีวิต
ขอกราบอาจารย์ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ
Power Of Thinking
kittycm
Verified User

โพสต์ที่ 123

ในโอกาสวันเกิดครบรอบ 60 ปี
ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย
ดลบันดาลให้ ดร.นิเวศน์ ประสบความสุข มีสุขภาพแข็งแรง
ด้วยความนับถือค่ะ
j21
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 124

ขอบพระคุณอาจารย์สำหรับทุก ๆ อย่างครับ
JRUMPOEY

โพสต์ที่ 125

ขอขอบพระคุณอาจารย์เป็นอย่างสูง ที่ได้ให้ความรู้แก่พวกเราตลอดมา ในวาระครบรอบ60ปี ขอให้ครอบครัวอาจารย์มีสุขภาพกาย และใจแข็งแรง. มีความสุข. สมหวังในสิ่งที่ปรารถนานะค่ะ
ขอขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ
December

โพสต์ที่ 126

ขอบคุณอ.ที่ให้ความรู้ครับ
Anontawong

โพสต์ที่ 127

มีหนังสือของอาจารย์แทบจะครบทุกเล่ม (แต่ยังอ่านไม่หมด) ขอบคุณในความใจกว้าง และความปรารถนาที่จะแบ่งปันความรู้ของอาจารย์ตลอดหลายปีที่ผ่านมาครับ ขอให้อาจารย์และครอบครัวมีแต่ความร่มเย็นเป็นสุขครับ
booklover
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 128

ขอให้อ.แข็งแรง อยู่ให้ความรู้นักลงทุนไปนานๆครับ ขอบคุณมากครับ :D
kk.diamond

โพสต์ที่ 129

ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย จงดลบันดาลให้อาจารย์และครอบครัวจงมีแต่ความสุข สุขภาพแข็งแรง สบายกายสบายใจ และกราบขอบพระคุณอาจารย์ที่ได้แบ่งปันความรู้และมุมมองด้านการลงทุนแบบเน้นคุณค่าให้กับพวกเราค่ะ
bluebubble

โพสต์ที่ 130

เมื่อครั้งที่ลงทุนหุ้นใหม่ ๆ ตอนนั้นมืดแปดด้านมาก รู้สึกสับสน ท้อแท้ในชีวิต หมดหนทาง เพราะไม่ได้ทำงานแล้ว นี่คืออาชีพที่เราจะยึดมาเลี้ยงปากเลี้ยงท้องตัวเอง ลงทุนอย่างไรก็ขาดทุน ข่าวสารเต็มไปหมด จะเชื่อใครดี

จนมาได้เจออาจารย์ อาจารย์เปรียบเหมือนแสงสว่าง ชี้ทางที่ถูกต้องให้ ทุกวันนี้แม้ยังไม่ประสบความสำเร็จเหมือนนักลงทุนท่านอื่น แต่ก็ค่อย ๆ ก้าวไปด้วยความมั่นใจตามแนวทางที่อาจารย์วางไว้ให้ เพราะเชื่อว่าแนวทางนี้จะพาเราไปสู่อิสรภาพทางการเงินสักวันหนึ่ง

ขอขอบพระคุณอาจารย์ สำหรับทุกสิ่งทุกอย่างที่อาจารย์วางแนวทางไว้ให้คนรุ่นหลัง ขอให้กุศลผลบุญนี้จงดลบันดาลให้อาจารย์และครอบครัวประสบความสุข ความเจริญ คิดสิ่งใดขอให้สมความปรารถนา ขอให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรง อายุยืนยาว อยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรให้กับเหล่าลูกศิษย์ตลอดไปค่ะ

รักอาจารย์ที่สุดเลย <3
Bake2ing
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 131

ผมอยู่ระหว่างทางเดินที่มีดร.นิเวศน์เป็นครู และเป็นแบบอย่าง มีเพื่อนพี่น้องนักลงทุนคนแล้วคนเล่าที่ทยอยประสบความสำเร็จ เพราะเดินตามแนวทางที่อาจาร์ยได้ให้ไว้ สิ่งนี้ไม่เพียงแต่เป็นประโยชน์กับท่านที่เป็นนักลงทุน แต่ความสำเร็จนี้ยังประโยชน์ไปถึงครอบครัวของพวกเขา และพัฒนาวงการตลาดทุนไทยด้วยป้ญญาที่อาจาร์ยได้ให้ไว้
Green prince
ผู้ติดตาม: 23

โพสต์ที่ 132

อาจารย์เป็นตัวอย่างการลงทุนและการใช้ชีวิตที่ดีมากๆครับ ขอบคุณสำหรับแนวคิดดีๆครับ
arica

โพสต์ที่ 133

ขอบพระคุณอาจารย์ สำหรับคำแนะนำบทความ ความรู้ต่างๆ ครับ
woodooshy

โพสต์ที่ 134

:D ขอพระคุ้มครองอาจารย์และครอบครับ ให้มีสุขภาพแข็งแรงนะครับ
ลงทุนในความรู้ นำไปสู่อิสระภาพทางการเงิน

ลงทุนในบุญกุศล นำไปสู่อิสระภาพทางใจ
ศิษย์เซียน007

โพสต์ที่ 135

ขอให้อาจารย์ให้มีความสุขมากๆ และได้พอร์ตหุ้น10000ล้านในไม่ช้าครับ :bow:
สิ่งที่ยิ่งใหญ่ที่สุดบนโลกใบนี้คือความว่างเปล่า สูงจากว่างเปล่าคือก่อเกิดเปลี่ยนแปลง

http://www.fungdham.com/sound/popup-sou ... up-75.html

http://goo.gl/VjQ4cG
JobJakraphan

โพสต์ที่ 136

ผมเพิ่งเข้าสู่โลกการลงทุนได้ไม่นานและได้หนังสือของอาจารย์นิเวศน์ช่วยจุดประกายความคิดและมุมมองในการลงทุนได้อย่างสุดยอด ขอแสดงความรักและเคารพมา ณ ที่นี้ครับ
พร้อมทั้งขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลกที่อาจารย์นิเวศน์ และครอบครัวนับถือ ช่วยดลบันดาลให้อาจารย์นิเวศน์ จงประสบแต่วามสุข
คิดหวังสิ่งใดขอให้สำเร็จดังใจหวัง สุขภาพแข็งแรง อยู่เป็นอาจารย์ที่พวกเราเคารพรัก และถ่ายทอดความรู้ให้นักลงทุนสืบต่อไปครับ
Pipatt

โพสต์ที่ 137

ขอขอบคุณอาจารย์ ดร.นิเวศน์ ที่ได้เผยแพร่แนวคิดในการลงทุน ทำให้หลายๆคนประสบณ์ความสำเร็จทางการเงิน ขอบคุณอาจารย์มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอให้อาจารย์มีสุขภาพที่แข็งแรง มีความสุขมากๆ ครับ
คิดนอกกรอบ บุรุษพันคำ
OONGIS
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 138

ขอบพระคุณอาจารย์ในความเมตตามากครับผม
aonanfield

โพสต์ที่ 139

ขอขอบคุณ ดร.นิเวศน์ ที่เผยแพร่แนวทางการลงทุน VI อย่างสม่ำเสมอมาตลอดนับสิบๆปี

ทำให้ผมรู้จักแนวทางการลงทุนที่ดีและถูกต้อง ไม่เครียดและมีความสุขในการลงทุน รวมถึงวิธีการใช้ชีวิต การมีความสุขอย่างเรียบง่ายอีกด้วย

ขอให้ ดร.นิเวศน์และครอบครัว มีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรงนะครับ
batigoal

โพสต์ที่ 140

ผมเข้ามาสู่โลกแห่งการลงทุนในตลาดหุ้นได้ก็เพราะหนังสือของอาจารย์ครับ คือหนังสือ "ตีแตก" ที่ผมซื้อเมื่อตอนปี 2003

เมื่อเข้ามาในตลาดหุ้นแล้ว บทความของอาจารย์ในหนังสือพิมพ์กรุงเทพธุรกิจก็ช่วยทำให้ผมมีความรู้และทัศนคติทางด้านการลงทุนดีขึ้นเรื่อยๆ

ดร.นิเวศน์ เปรียบเสมือนอาจารย์ที่มีพระคุณมากๆ คนนึงของผม ไม่ใช่แค่อาจารย์ในเรื่องการลงทุนเท่านั้น ยังเป็นอาจารย์และแบบอย่างที่ดีในการใช้ชีวิตอีก

ขอให้อาจารย์ ดร.นิเวศน์ เหมวชิรวรากรและครอบครัว มีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรง มีความสุขในทุกๆ ด้าน และเป็นอาจารย์ที่ให้ความรู้กับนักลงทุนรุ่นหลังต่อไปอีกยาวนานครับ
Snowball is rolling down, discipline will accelerate it....
odyssee

โพสต์ที่ 141

ขอบคุึณ อาจารย์ ดร. นิเวศน์ เป็นอย่างยิ่งที่ได้ถ่ายทอดความรู้เกี่ยวกับการลงทุนในตลาดหุ้น ทั้งในรูปแบบ หนังสือ และผ่านสื่อต่าง ๆ ขอให้ผลบุญที่อาจารย์ได้ทำนั้นจงส่งผลให้อาจารย์และครอบครัวมีความสุขมาก ๆขึ้นไปครับ
มันเป็นการดีกว่าที่จะถูกแบบใกล้เคียงแทนที่จะผิดอย่างถูกต้อง : วอร์เรน บัฟเฟตต์
akindle
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 142

อาจารย์ ทำให้ผมมีวันนี้ในด้านการลงทุน ที่ถูกต้องและการใช้ชีวิตที่เป็นแบบอย่างที่ดี

ขอบคุณครับ
Pour your heart into it
whiteknight_p
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 143

ขอขอบคุณอาจารย์ นิเวศน์ ที่คอยแนะนำ สั่งสอน (ทั้งในคอร์สอบรม,สัมมนา รวมถึงบทความและหนังสือต่างๆ)ที่คอยเตือนสติให้กลับมาอยู่กับร่องกับรอยตลอดเวลา ผมจะดำเนินแนวทาง VI ตามอาจาย์ครับ

และในโอกาส 60ปี นี้ ผมขออำนาจคุณพระรัตนตรับและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่อาจารย์นับถือ
จงดลบัลดาลให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรง อายุยืนยาวครับ
ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

:)
-----------------------------------------
เกิดเหตุอะไร อย่าตื่นใจ ไปตามเขา
ปัญญาเรา มีหน้าที่ พิพากษา
ต้องดูน้ำ ดูลม ระดมมา
พิจารณา เชิงชั้น หมั่นตริตรอง
-----------------------------------------
ท่านพุทธทาสภิกขุ
tt
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 144

ขอบคุณท่านอาจารย์เป็นอย่างสูง ถึงแม้ศิษย์คนนี้จะไม่ได้เก่งและจดจำสิ่งที่อาจารย์สอนได้ทุกเรื่อง
แต่ก็พอทำให้ครอบครัวได้อยู่อย่างสุขสบาย ไม่ต้องวังวนอยู่ในสนามแข่งหนูมากจนเกินไป
H888

โพสต์ที่ 145

ปกติผมอ่านหนังสือการลงทุนที่ไม่ได้เขียนเองโดยคนไทย อาจเป็นเล่มจริงหรือเล่มที่แปลมา พอได้อ่านหนังสือของอาจารย์แม้เพียงตีแตกเล่มแรก ก็ทำให้รู้ว่าเมืองไทยเราก็มีคนที่มีความรู้ความสามารถและเป็นแบบอย่างให้แก่คนรุ่นต่อๆไป พัฒนาความรู้ความสามารถต่อไปได้ กราบขอบพระคุณที่อาจารย์ได้ทำให้เห็นแสงสว่างในแนวทางในการลงทุนและเป็นส่วนนำพาไปถึงเป้าหมายในชีวิตที่ตั้งไว้ครับ
jannaja

โพสต์ที่ 146

ขอบคุณอาจารย์มากครับ ที่ผมมีทุกวันนี้ได้ก็เพราะความรู้จากอาจารย์ ขออำนาจคุณพระศรีรัตนไตร ช่วยคุ้มครองปกป้องอาจารย์ ให้อยู่เย็นเป็นสุข ไม่มีโรคภัยไข้เจ็บ ไปตลอดด้วยครับ
KissmeBrow

โพสต์ที่ 147

ขอบพระคุณในความเมตตาของท่านอาจารย์ในการ "ถ่ายทอดความรู้ และเป็นตัวอย่าง" นักลงทุนคุณค่าที่ประสบความสำเร็จอย่างสูงนั้นทำได้จริง

ขอยกย่องท่านเป็นบุคคลต้นแบบ "ด้านการลงทุนและหลักการใช้ชีวิตที่พอเพียง" จากการสัมผัสทั้งทางสื่อและการพบในที่สัมนาต่างๆ

หวังว่าเราจะได้รับความรู้และประสบการณ์การลงทุนดีๆจากท่านอาจารย์ต่อไปครับ
Saiko

โพสต์ที่ 148

ขอบพระคุณอาจารย์มากๆครับ
"ตัวพี่ชอบกินผัดเผ็ด พี่ชอบกินเห็ดผัดตับ"
Doraemon

โพสต์ที่ 149

ไม่ได้เข้าเว็บ Thaivi มานานมาก แต่เมื่อทราบว่ามีกระทู้นี้ก็พลาดไม่ได้ครับ

ไม่มีอะไรจะมอบให้อาจารย์นอกจากคำขอบคุณที่ท่านได้เร่ิมต้นและอุตสาหะเผยแพร่แนวคิดการลงทุนที่ถูกต้องมาอย่างต่อเนื่องยาวนาน และคำอวยพรให้ท่านและครอบครัวมีแต่ความสุข สุขภาพแข็งแรงนะครับ

ขอบคุณจริงๆครับ
Great Stocks at Bargain Prices
dino
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 150

:mrgreen: ขอให้อาจารย์อายุมั่น ขวัญยืน
เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรของพวกเราชาว VI ไทย
ไปนานเท่านานด้วยเถอะครับ :bow: :bow: :bow:
1 ซื้อหุ้นของกิจการที่ดี
2 มีกำไรต่อเนื่องไปในอนาคต
3 ซื้อในราคาที่ต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริงของกิจการ
4 ผู้บริหารมีคุณธรรมและความสามารถ
5 และถือมันไว้ ตราบที่มันยังเป็นธุรกิจที่ดีอยู่
                                           วอเรนซ์ บัฟเฟตต์