หาโบรกที่เน้นบทวิเคราะห์แนว VI

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Blue planet
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หาโบรกที่เน้นบทวิเคราะห์แนว VI

โพสต์ที่ 1

ช่วยแนะนำโบรกเกอร์ที่เน้นบทวิเคราะห์แนว VI ให้หน่อยครับ ส่วนใหญ่มีแต่แนว Technical
ภาพประจำตัวสมาชิก
todsapon
Verified User

Re: หาโบรกที่เน้นบทวิเคราะห์แนว VI

โพสต์ที่ 2

asp
ผลตอบแทน 15% ต่อปีก็พอ
กำไรเมื่อซื้อ มิใช่กำไรเมื่อขาย
การได้ทำอะไรที่ตนเองชอบและมีปัจจัยสี่พร้อมเพียงคือสุดยอดแห่งความสุข
ขอยืมเงินหน่อยครับ
nighthawks
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: หาโบรกที่เน้นบทวิเคราะห์แนว VI

โพสต์ที่ 3

ผมว่า ถ้าอ่านเป็นบทวิเคราะห์ที่เค้าส่งให้ลูกค้า โบรคหลักๆ น่าจะมีแนว Fundamental หมดนะครับ
( แต่โบรคไหนดีไม่ดี อันนี้อีกเรื่อง ส่วนตัวที่เคยอ่านมา ก็มีของ BLS, Phillip, TISCO แล้วก็ของ Kim eng ที่คิดว่าข้อมูลเยอะดี)
ปล. แต่ส่วนมากผมไม่ค่อยสนใจราคาเป้า กับ projection เท่าไหร่นะครับ อยากให้ข้อมูลที่เค้ารวบรวมมา มากกว่า

แต่ถ้าไปฟังๆ จากนักวิเคราะห์ที่มาออกทีวี ช่วงสายๆ เท่าที่สังเกตจะชอบมาแนว Technical เพราะจับกระแสตลาดพอดีมั้งครับ
โพสต์โพสต์