นักลงทุนใน ThaiVI มี Port การลงทุนเป็นเท่าไหร่กันบ้าง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์

นักลงทุนใน ThaiVI มี Portการลงทุนเป็นเท่าไหร่กันบ้างครับ

1.ต่ำกว่า 500,000 บาท
48
12%
2.มากกว่า 500,000 ถึง 1,000,000
34
9%
3.มากกว่า 1,000,000 ถึง 2,000,000
39
10%
4.มากกว่า 2,000,000 ถึง 5,000,000
70
18%
5.มากกว่า 5,000,000 ถึง 10,000,000
52
14%
6.มากกว่า 10,000,000 ถึง 20,000,000
61
16%
7.มากกว่า 20,000,000 ถึง 50,000,000
39
10%
8.มากกว่า 50,000,000 ถึง 100,000,000
18
5%
9.มากกว่า 100,000,000 ถึง 200,000,000
8
2%
10.มากว่า 200,000,000 บ.
16
4%

โหวตทั้งหมด: 385

ภาพประจำตัวสมาชิก
thaloengsak
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

นักลงทุนใน ThaiVI มี Port การลงทุนเป็นเท่าไหร่กันบ้าง

โพสต์ที่ 1

พอดีรุ่นพี่ท่านหนึ่งฝากให้ทำโพลให้น่ะครับ
เชิญแนะนำติชมได้ตามสบายครับ
ผมกำลังศึกษาเรื่องใช้เว็บไซด์ทำโพลน่ะครับ ไว้คราวหน้าล่ะกัน
ลงทุนเพื่อชีวิต
yoko
ผู้ติดตาม: 8

Re: นักลงทุนใน ThaiVI มี Port การลงทุนเป็นเท่าไหร่กันบ้าง

โพสต์ที่ 2

โพลแบบนี้มีข้อดี ข้อเสีย ข้อที่น่าสนใจอย่างไรบ้างครับอยากรู้555
ติ๊กให้แล้วครับ
Joi
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 36

Re: นักลงทุนใน ThaiVI มี Port การลงทุนเป็นเท่าไหร่กันบ้าง

โพสต์ที่ 3

ขอบตุณมากน้องthaloengsak รวดเร็วทันใจดี :mrgreen:
"การหลอกคนร้อยคนให้เชื่อ นั้นง่ายกว่าการสอนคนหนึ่งคน ให้เข้าใจ"
Joi

โพสต์ที่ 4

yoko เขียน:โพลแบบนี้มีข้อดี ข้อเสีย ข้อที่น่าสนใจอย่างไรบ้างครับอยากรู้555
ติ๊กให้แล้วครับ
ผมรบกวนน้องเค้าให้ช่วยทำให้เองครับ ตอนแรกจะทำดันทำไม่เป็น บังเอิญเห็นน้อง thaloengsak เขาทำ Poll บ่อยๆเลยรบกวนน้องเขา
ครับ....จริงๆมันเป็นสิ่งที่ผมอยากรู้คร่าวๆว่า แนวการลงทุน VI ของคนที่อยู่ใน THAIVI จะทำให้ Port การลงทุนในระยะยาวๆของนักลง
ทุนในแต่ละระดับจะเป็นอย่างไร เมื่อการลงทุนผ่านไป 6 เดือนหรือ 1 ปี ผมคงต้องรบกวนน้อง thaloengsak ช่วยทำทุก 6 เดือน หรือ 1
ปีก็ได้แล้วแต่สะดวกครับ......ขออภัยนะครับถ้าไม้เป็นการรบกวนเพื่อนๆ :B
"การหลอกคนร้อยคนให้เชื่อ นั้นง่ายกว่าการสอนคนหนึ่งคน ให้เข้าใจ"
zephyr
ผู้ติดตาม: 31

โพสต์ที่ 5

พอร์ตผมอยู่ระหว่างช่วงพอดีครับ คือวันนี้มันอาจเป็นช่วงนึง พรุ่งนี้มันอาจเป็นอีกช่วงนึงอะครับ ผมตอบของวันนี้ละกันนะครับ
Joi

โพสต์ที่ 6

zephyr เขียน:พอร์ตผมอยู่ระหว่างช่วงพอดีครับ คือวันนี้มันอาจเป็นช่วงนึง พรุ่งนี้มันอาจเป็นอีกช่วงนึงอะครับ ผมตอบของวันนี้ละกันนะครับ
ขอให้เป็นปรับช่วงพอร์ทสูงขึ้นนะครับ อย่าปรับช่วงพอร์ทลดลงแล้วกันครับ 555
kimkrub1
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 7

โพลนี้บอกให้รู้ว่าถ้าชาว ThaiVi พากันขายหุ้นทิ้งหมดแล้วตลาดจะเป็นยังไง :twisted:
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 8

คงต้องระวังเรื่องความถูกต้องของการกรอกข้อมูลละครับ จะแน่ใจได้อย่างไรว่าถูกต้องตามจริง
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
Joi

โพสต์ที่ 9

chatchai เขียน:คงต้องระวังเรื่องความถูกต้องของการกรอกข้อมูลละครับ จะแน่ใจได้อย่างไรว่าถูกต้องตามจริง
คุณ chatchai ครับ ผมค่อนข้างเชื่อมั่นในสมาชิก ThaiVI ว่ามีความคิดความอ่าน ผมว่าส่วนใหญ่คงไม่ให้ข้อมูลเท็จ อาจจะมีบ้างแต่ผมว่า
ไม่น่าจะมากนะครับ ผมว่าสมาชิกใน ThaiVI เป็นกลุ่มตัวอย่างที่มีคุณภาพเลยครับ ดูจากความรู้ ความสามารถ .... :B
Tiffy

โพสต์ที่ 10

คำจำกัดความ "Port การลงทุน" ไม่ทราบว่าหมายถึงข้อไหนค่ะ?

1) เฉพาะการลงทุนในตลาดทุน ในตลาดหลักทรัพย์เท่านั้น (ลงทุนด้วยตัวเองและ/หรือกองทุน)
2) การลงทุนในตลาดเงินและตลาดทุน (หุ้น พันธบัตร เงินฝาก ทองคำ น้ำมันฯลฯ)
3) การลงทุนทั้งหมด (รวม อสังหาริมทรัพย์ ที่ดิน บ้าน คอนโด และ อื่นๆ)
Joi

โพสต์ที่ 11

โทษทีครับ เน้นลงทุนในหุ้นครับ :B
musicman

โพสต์ที่ 12

ติ้กให้แล้วครับ เอาตามจริงเฉพาะลงทุนหุ้นครับ
ดนตรีนั้นคือชีวิต
Joi

โพสต์ที่ 13

เพื่อนๆสมาชิกท่านใดยังไม่ได้ตอบ Poll ขอรบกวนด้วยนะครับ.....ขอบคุณครับ :mrgreen:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Highway_Star
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 14

สุดยอดครับ port เฉลี่ยราว 20 ล้าน (คิดเอา ค่าต่ำสุดของแต่ละชั้นมาคำนวณนะครับ)
เมพขิงๆ
proxima

โพสต์ที่ 15

ใช้ค่า มัธยฐาน (Median)
น่าจะเหมาะกว่านะคับพี่
โพสต์โพสต์