พบ cobain_vi นักลงทุนปฏิบัติธรรม พุธนี้ 2230 moneytalk tnn2

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 15

พบ cobain_vi นักลงทุนปฏิบัติธรรม พุธนี้ 2230 moneytalk tnn2

โพสต์ที่ 1

คืนวันพุธ 2230 น.
รายการ moneytalk tnn2
พบกับ cobain_vi นักลงทุนแนววีไอที่เน้นการปฏิบัติธรรม
ชีวิตน่าสนใจมากครับ
เดินทางด้วยรถเมล์จากจันทบุรีมาบันทึกรายการ
ไม่ดูไม่ได้ครับ

ฉายซ้ำวันพฤหัส 8.30 น
และตามด้วย youtube ครัง
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
ภาพประจำตัวสมาชิก
tum_H
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: พบ cobain_vi นักลงทุนปฏิบัติธรรม พุธนี้ 2230 moneytalk t

โพสต์ที่ 2

จะรอชมแนวทางการลงทุนกับการปฏิบัติธรรมของคุณ cobain_vi ครับ

:D
ชาตินี้เป็นที่สุดแล้ว บัดนี้ไม่มีความเกิดอีก
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 40

Re: พบ cobain_vi นักลงทุนปฏิบัติธรรม พุธนี้ 2230 moneytalk t

โพสต์ที่ 3

รอติดตามชมครับ
“Laughter is timeless. Imagination has no age. And dreams are forever.” ― Walt Disney Company
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 4

ย้อนหลังครับ :D

[youtube]be0o2BYAMDE[/youtube]
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
cobain_vi

โพสต์ที่ 5

ต้องขอขอบคุณอาจารย์ไพบูลย์มากๆครับที่เปิดโอกาสให้ผมได้ไปออกรายการ เป็นครั้งแรกในชีวิตที่ได้ไปออกรายการทีวี เป็นประสบการณ์ที่ไม่เคยได้รับมาก่อน ผมไม่ได้เตรียมตัว ไม่มีการบอกบท ถามอะไรก็ตอบตามนั้น ทำให้ผมงงๆเกร็งๆนะครับ(ทีแรกนึกว่าให้้คำถามมาแล้วให้เตรียมตัวก่อน เพิ่งรู้ว่าไฟสปอร์ตไลท์ส่องแรงมาก ที่เห็นว่าผมกระพริบตาบ่อยๆเป็นเพราะผมปวดตานะครับ) ผิดพลาดอะไรก็ต้องขออภัยไว้ด้วยนะครับ จริงๆผมอยากพูดเรื่องการปฏิบัติภาวนาล้วนๆเลย (แต่กลายเป็นว่าเป็นรายการเล่าเรื่องชีวิตไปซะอีก :roll: )
มรณฺง เม ภวิสฺสติ ความตายจักมีแก่เรา
tanes_tom
Verified User

โพสต์ที่ 6

cobain_vi เขียน:ต้องขอขอบคุณอาจารย์ไพบูลย์มากๆครับที่เปิดโอกาสให้ผมได้ไปออกรายการ เป็นครั้งแรกในชีวิตที่ได้ไปออกรายการทีวี เป็นประสบการณ์ที่ไม่เคยได้รับมาก่อน ผมไม่ได้เตรียมตัว ไม่มีการบอกบท ถามอะไรก็ตอบตามนั้น ทำให้ผมงงๆเกร็งๆนะครับ(ทีแรกนึกว่าให้้คำถามมาแล้วให้เตรียมตัวก่อน เพิ่งรู้ว่าไฟสปอร์ตไลท์ส่องแรงมาก ที่เห็นว่าผมกระพริบตาบ่อยๆเป็นเพราะผมปวดตานะครับ) ผิดพลาดอะไรก็ต้องขออภัยไว้ด้วยนะครับ จริงๆผมอยากพูดเรื่องการปฏิบัติภาวนาล้วนๆเลย (แต่กลายเป็นว่าเป็นรายการเล่าเรื่องชีวิตไปซะอีก :roll: )

รบกวนพี่ Cobain_vi เล่าให้ฟังหน่อยได้ไหมครับ ผมคิดว่าหลายคนสนใจครับ :) โดยเฉพาะผม :oops:
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 7

พวกเราต้องได้พบกับคุณ cobain_vi ใน moneytalk อีกอย่างแน่นอนครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
theenuch
ผู้ติดตาม: 38

โพสต์ที่ 8

cobain_vi เขียน: แต่กลายเป็นว่าเป็นรายการเล่าเรื่องชีวิตไปซะอีก :roll:
เป็นเรื่องเล่าชีวิตที่น่าสนใจ และดูเป็นชีวิตที่สบายๆ ดีค่ะ
ดูแล้วนึกถึงคำว่า "ไม่เป็นไร" เย็นๆ สมกับที่เป็นนักลงทุนปฏิบัติธรรมค่ะ

ชี่นชมค่ะ
cobain_vi

โพสต์ที่ 9

theenuch เขียน:
cobain_vi เขียน: แต่กลายเป็นว่าเป็นรายการเล่าเรื่องชีวิตไปซะอีก :roll:
เป็นเรื่องเล่าชีวิตที่น่าสนใจ และดูเป็นชีวิตที่สบายๆ ดีค่ะ
ดูแล้วนึกถึงคำว่า "ไม่เป็นไร" เย็นๆ สมกับที่เป็นนักลงทุนปฏิบัติธรรมค่ะ

ชี่นชมค่ะ

ขอบคุณครับ
มรณฺง เม ภวิสฺสติ ความตายจักมีแก่เรา
โพสต์โพสต์