งาน10 ปีthai vi 60 ปี

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
harikung
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 16

Re: งาน10 ปีthai vi 60 ปี

โพสต์ที่ 31

อย่าคิดมากเลยครับสำหรับคนที่จองไม่ได้ ไม่ได้คราวนี้ ก็ไว้คราวหน้าหรือคราวต่อๆไป แค่ไม่ได้ไปงานรอบนี้คงไม่ทำให้ชีวิตหรือพอร์ตล่มสลายหรอกครับ
นักเลงคีย์บอร์ด4.0
ภาพประจำตัวสมาชิก
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 32

คนเป็นสมาชิกก็อยากแสดงความเห็น ผมว่าเป็นเรื่องดีครับ
แต่ก็เข้าใจว่าสมาคมทำถูกใจทุกคนเป็นไปไม่ได้
ผมจึงขอเรียนเสนอว่า ใครอยากได้อะไรที่ถูกใจกว่าเดิม
ควรไปช่วยงานสมาคมครับ :B

ปล. ผมถูกใจแล้ว ผมไม่ไปช่วยล่ะนะ :mrgreen:
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
Plant
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 33

อืม เริ่มจะรุนแรงขึ้นเรื่อยๆ ผมขอออกความเห็น และเสนอแนะในสิ่งที่ผมได้ออกความคิดเห็นไป
ละกันนะครับ...^^)

ที่ผมบอกว่า "จองให้คนที่ไม่เป็นสมาชิกไปได้ ทำให้ลดที่นั่งไปอีก" ผมหมายถึงการเปิดจองในรอบสองครับ
ซึ่งผมก็แปลกใจอยู่เหมือนกันว่าทำไมมีเปิดรอบสอง แต่เห็นเปิดแล้วก็มาตั้งใจรอคิดว่าทัน แต่พอมานับๆเจอ
คนที่จอง 2 ที่ เลยไม่ได้ไปเลย นั่นคือประเด็นแรก

ส่วนประเด็น 2 ที่เปิดให้จองรอบแรกเป็นความผิดของผมเองครับ เพราะผมไม่ได้อ่าน!!!
เพราะเวลาเข้ามาในบอร์ดผมจะดูแต่หุ้นในร้อยคนร้อยหุ้น และการตั้งกระทู้และตอบกระทู้ต่างๆของคน
ในบอร์ด ไม่ได้ไปอ่านหัวข้อข้างบนที่เกี่ยวกับการสมัครสมาชิกหรือกฎกติกาในการใช้บอร์ดจึงทำให้ไม่ได้
อ่านหัวข้อเปิดรับสมัครเข้าร่วมงาน (ถ้าจำไม่ผิดผมเคยพลาดงานที่จัดตรงใต้สะพานกรุงเทพเพราะสาเหตุ
นี้เหมือนกัน)

จึงอยากเสนอให้มีการเพิ่มห้องอีกห้องหนึ่ง แยกต่างหากจากเดิมเลย คือเป็นห้องที่เกี่ยวกับการจัดงาน
ของ thaivi โดยเฉพาะไม่ว่าจะเป็นงาน meeting เยี่ยมชมบริษัท หรืองานใดๆก็ตาม เพื่อให้ง่ายต่อคนที่
เข้ามาดูใน thaivi (โดยเฉพาะผม แหะๆ) ครับ...^^)

ปล. ผมเห็นบอร์ดที่อื่นๆเขาก็แยกหัวข้อการจัดงานเป็นอีกห้องไปเลยเหมือนกันครับ
MaiFuen
ผู้ติดตาม: 72

โพสต์ที่ 34

ในฐานะที่ผมเป็นส่วนหนึ่งในผู้รับผิดชอบการจัดงานในครั้งนี้

ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่าน ที่แสดงความคิดเห็น ติชม และให้กำลังใจ ครับ
สัญญาว่า ทุกความคิดเห็น เราจะนำไปพิจารณาและปรับปรุงให้ดียิ่งขึ้นครับ

ส่วนประเด็นเรื่องการให้ บุคคลทั่วไปเข้าร่วมงานด้วย
เหตุผลที่ผมเข้าใจ คือ ทางทีมงานเห็นว่า มีสมาชิกหลายท่าน ที่อยากจะมีผู้ติดตาม เช่น ภรรยา ลูก พ่อ แม่ ญาติ ฯลฯ ติดตามไปด้วย
ซึ่งบุคคลเหล่านี้อาจไม่ได้เป็นสมาชิกครับ

ส่วนเรื่องซิกแซก
Seattle เขียน: ผมสังเกตมานานแล้วว่า ไม่ว่างานใดๆที่จัดขึ้นนั้น ต้องมีการซิกแซกได้เสมอ ผมไม่เข้าใจว่ามีใครต้องการให้เป็นอย่างนั้นหรือเปล่า
BLACK-NINJA เขียน:วันนี้ ผมพยายามจองเช่นกัน แต่ไม่ทันเนื่องจากพิมพ์ไทยช้า เลยไม่ทัน และผู้ดูแลกติกาก็เปิดให้จองเร็วกว่ากำหนด2นาที เหมือนจะมีคนรู้เลย พอบ่ายโมงตรงก็เต็มแล้ว locked ไม่ให้จอง ผมรู้สึกว่าไม่ยุติธรรม
รับรองได้ครับ ว่าทางทีมงาน ไม่เคยต้องการจะให้มีการซิกแซก
เราประกาศให้ทุกคนรู้วันเวลาจองพร้อมกันทุกคน
เปิดกระทู้ตรงเวลาพอดี แต่เวลาโชว์ออกมาจะเร็วกว่าเวลาจริง 2นาทีในทุกครั้ง ทุกกิจกรรมการจอง ซึ่งน่าจะเป็นจาก นาฬิกาของserverสมาคมไม่ตรง ซึ่งอาจทำให้คนเข้าใจผิด คิดว่าเราเปิดกระทู้เร็วกว่าปกติ

ถ้าพี่ๆสมาชิกมีข้อเสนอแนะเกี่ยวกับการจัดงานMeeting
สามารถ PM มาทาง Thai VI Meeting ได้เลยครับ
ทางทีมงานยินดีรับทุกข้อเสนอแนะครับ

สุดท้ายที่อยากพูดถึง คือ
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่อยากตอบแทนThaiVI เลยได้อาสาเข้ามาช่วยงานสมาคมครับ
สิ่งที่ได้เห็นคือ ความโปร่งใส และ ความทุ่มเท
เราทำงานด้วยแรงใจล้วนๆครับ

ทุกสิ่งที่เราทำ อาจจะมีข้อบกพร่องไปบ้าง
ขออภัยจริงๆครับ
แต่อยากให้เข้าใจครับ ว่าข้อบกพร่องเหล่านั้น
จะไม่ได้มาจาก "ทัศนคติที่หวังจะตักตวงผลประโยชน์ เข้าตนเอง" แน่นอนครับ

ขอบคุณครับ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 35

Plant เขียน:ส่วนประเด็น 2 ที่เปิดให้จองรอบแรกเป็นความผิดของผมเองครับ เพราะผมไม่ได้อ่าน!!!
เพราะเวลาเข้ามาในบอร์ดผมจะดูแต่หุ้นในร้อยคนร้อยหุ้น และการตั้งกระทู้และตอบกระทู้ต่างๆของคน
ในบอร์ด ไม่ได้ไปอ่านหัวข้อข้างบนที่เกี่ยวกับการสมัครสมาชิกหรือกฎกติกาในการใช้บอร์ดจึงทำให้ไม่ได้
อ่านหัวข้อเปิดรับสมัครเข้าร่วมงาน (ถ้าจำไม่ผิดผมเคยพลาดงานที่จัดตรงใต้สะพานกรุงเทพเพราะสาเหตุ
นี้เหมือนกัน)
คุณ Plant ลองใช้ View new posts ที่อยู่ด้านบนขวามือดูครับ

จะขึ้นทุกกระทู้ที่มีการโพสต์ใหม่หลังจากที่เราเข้ามาครั้งที่แล้ว จะช่วยให้ไม่ตกข่าวครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
patongpa
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 36

ทำไมไม่จัดที่เมืองทองธานีล่ะครับ อาจารย์ไพบูลย์เป็นผู้ถือหุ้นด้วย สมาชิกจะได้ไปกันให้เต็มห้องเลย
Plant

โพสต์ที่ 37

โอ้ ขอบคุณมากครับ คุณ "chatchai"
...^^)
สูญญตา

โพสต์ที่ 38

patongpa เขียน:ทำไมไม่จัดที่เมืองทองธานีล่ะครับ อาจารย์ไพบูลย์เป็นผู้ถือหุ้นด้วย สมาชิกจะได้ไปกันให้เต็มห้องเลย
การจัดงานใหญ่แต่ละงานคงไม่ง่ายมั้งครับ แถมต้องใช้เงินมากขึ้นอีก คนจัดจะแย่เอาน่ะครับท่าน
รู้จักสมมุติ. ใช้ประโยชน์จากสมมุติ. ได้ประโยชน์จากสมมุติ

สุดท้ายไม่ยึดติดในสมมุติ
kriangkrai.th

โพสต์ที่ 39

ขอแสดงความคิดเห็นนะครับ ..

ก่อนอื่นขอแสดงความเสียใจกับท่านที่อยากเข้ามาร่วมงานเพื่อแสดงความกตัญญูต่อท่านอาจารย์ นับเป็นสิ่งที่ดีมากเลยครับ แม้จะพลาดหวังกับการจองที่นั่งเข้างานไปแล้ว และเข้าใจถึงความรู้สึกผิดหวังของทุกท่านครับ ..

แต่ขอให้เห็นใจทีมจัดงานเขาด้วยเถอะครับ การทำงานกับคนหมู่มาก ยากที่จะทำให้ราบรื่นทุกอย่าง และถูกใจคนทุกคน แล้วทุกคนที่เข้ามาทำงานตรงนี้ต่างก็มีเจตนาดีต่อสังคมนักลงทุนเน้นคุณค่า ถึงได้อาสาเข้ามาทำงาน ทั้งๆ ที่หลายคนก็ไม่จำเป็นต้องทำก็ได้ ..

และขอเสนอไอเดียสำหรับคนที่พลาดหวังครับ โดยทางสมาคมฯ อาจจัดทำเป็น Video CD จำหน่ายเป็นกรณีพิเศษสำหรับงานครบรอบครั้งนี้ รวมทั้งอาจเปิดให้ผู้ที่จองไม่ทัน มีโอกาสได้เข้ามาแสดงความกตัญญูกับท่านอาจารย์ช่วงหลังเลิกงานแล้ว
ก็ได้นะครับ ..

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ..
" The Investment With The Happiness & The Effectiveness " - KT -