App Thaivi สำหรับ apple ,android

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
PERFECT LUCKY
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

App Thaivi สำหรับ apple ,android

โพสต์ที่ 1

ใครเคยใช้ app PANTIP talk บ้างครับ ผมอยากทำ app ของเวปบอร์ด thaivi ของเรา(แบบฟรี) ให้อ่านใน iphone ipad ได้สะดวก ครับ โดยดึงข้อมูลจากเวป thaivi ของพวกเรา รบกวนถามดังนี้

1. มี ที่ไหนรับเขียน app (ที่น่าเชื่อถือ) บ้างครับ และ ราคาประมาณเท่าไหร่

2. เนื้อหา จะติด เรื่อง ลิขสิทธ์หรือไม่อย่างไร (ถ้าจะอ่านร้อยคนร้อยหุ้น ต้องให้ log in ด้วย user สมาชิกสมาคมก่อนนะครับ)

3. แนวทางที่ เพื่อนๆ น้องๆ อยากให้มีแบบไหนบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ปล.เห็นเวป pantip เค้ามีแบบฟรี ก็อยากมีบ้างน่ะครับ เพราะ อ่านสะดวกกว่า เปิดจาก เวปเบราเซอร์มากๆ เลยครับ
Miracle Happens Everyday !
"ปาฎิหารย์คือการเดินบนผืนดินและมีความสุขในทุกย่างก้าว" :)
ภาพประจำตัวสมาชิก
airazoc
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 6

Re: App Thaivi สำหรับ apple ,android

โพสต์ที่ 2

ใช้พวก feed reader เข้าได้หมดอยู่แล้วครับ ตั้ง alert , follow topic ได้หมด
"In life and business, there are two cardinal sins ... The first is to act precipitously without thought, and the second is to not act at all.” – Carl Icahn

Re: App Thaivi สำหรับ apple ,android

โพสต์ที่ 3

ไปลองแล้ว rss feed แล้ว มันไม่เหมือน app pantip online ครับ

ของ pantip online แยกเป็นห้องๆ ให้ มี กระทู้แนะนำขึ้น เหมือนในเวปเลยครับ

แล้วอ่านใน iphone ,ipad เต็มจอ สะดวกกว่าเปิดเวปมากเลยครับ

เลยอยากหาคนรับเขียน app ที่เชื่อถือได้น่ะครับ ใครพอจะมีแนะนำมั้ยครับ?
"ปาฎิหารย์คือการเดินบนผืนดินและมีความสุขในทุกย่างก้าว" :)
romee
ผู้ติดตาม: 110

โพสต์ที่ 4

คุณ peacedev จากกระทู้นี้ http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=51779 ลองดูครับ :8)
อย่าเชื่ออะไรผมนักเลย ผมโชว์โง่บ่อยมาก -..-

"ซื้อที่high ขายที่low Showแต่ดอย ทะยอยcut"

โพสต์ที่ 5

ติดต่อกับ คุณ peacedev กับ คุณ jack thaidev มาครับ

ทั้งสองท่านบอกตรงกันว่า

1. ต้องการ Webservices (XML,Json) หรือ ระบบ Feed ที่จำแนกได้ตามห้องต่าง ๆ ของทาง Thaivi
2. หากต้องการดูห้องร้อยคนร้อยหุ้นแบบสมาชิกได้ด้วย ต้องการ ระบบ Login ผ่าน Webservices เพื่อเรียกข้อมูล

โดยคุณ jack thaidev บอกราคามาว่า สำหรับ iphone และ android app ละ 18000 บาท และคชจ.สำหรับ ขึ้น app store แต่ละที่ เท่ากับ ที่ละ 2000 บาทครับ

อยากสอบถามว่า แพงไปหรือไม่ครับ และ ขั้นตอนการติดต่อยังไง ให้น่าเชื่อถือครับ

และที่สำคัญ ถ้ามี เพื่อนๆ จะใช้กันเยอะมั้ยครับเนี่ย?
peacedev
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 6

ราคานี้ ถ้างานดี ตรงเวลา

ถือว่าถูกมากแล้วครับ
peacedev
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 7

เพราะถ้าเป็นผม ผมคงเรียกราคาเกินนี้ครับ
ยินดีให้ท่านอื่นที่เรียกราคาได้ดีกว่าได้รับงานไปครับ
airazoc

โพสต์ที่ 8

ถ้าทำเป็น App ราคานี้ถูกมากครับ
"In life and business, there are two cardinal sins ... The first is to act precipitously without thought, and the second is to not act at all.” – Carl Icahn
istyle
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

ถ้าอย่างนั้นให้เว็บทำเป็นmobile version ก็ได้ครับ ง่ายกว่าเยอะ

ปล.ผมใช้บน ipad ใช้สะดวกดีครับ
large
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 10

airazoc เขียน:ใช้พวก feed reader เข้าได้หมดอยู่แล้วครับ ตั้ง alert , follow topic ได้หมด
ใช้โปรแกรมอะไรเหรอครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ ^^
airazoc

โพสต์ที่ 11

ในคอมผมใช้ Chrome Browser นะครับ
ให้ google คำว่า RSS feed reader
น่าจะขึ้นมาอันแรกเลย ที่เป็นของ chrome web store
กด เข้าไป แล้ว install เลยครับ
ลงเสร็จจะมีปุ่ม feed ขึ้นตรงมุมบนขวาของ Chrome
กดปุ่มนั้นแล้วกด add board.thaivi.org ได้เลย

ใน feed จะเรียงกระทู้ที่ update ล่าสุดจากใหม่ไปเก่าจากทุกห้องให้ครับ
ถ้าใช้ app บน android หรือ IOS ก็ลองลงดูหลายๆตัวก็ได้ครับ ชอบ interface ของตัวไหนก็ลงตัวนั้น
(Keyword สำหรับ search ก็ RSS Reader)
แล้ว add board.thaivi.org หรือถ้าหา feed ไม่เจอ ลอง board.thaivi.org/feed.php น่าจะเจอครับ
โพสต์โพสต์