Just Kidding! วลีแหม่งๆจากบทวิเคราะห์หุ้น

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Tibular
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

Just Kidding! วลีแหม่งๆจากบทวิเคราะห์หุ้น

โพสต์ที่ 1

เคยไหมคับที่อ่านบทวิเคราะห์หุ้นไปแล้วมานั่ง "งง"

เช่น ...ราคาหุ้นสะท้อนปัจจัยลบไปพอสมควรแล้ว เราจึงปรับคำแนะนำขึ้นเป็น "ถือ" จาก "ขาย"...

แนะนำขายไปแล้วจะ "ถือ" ได้ไงเนี๊ย 555 :shock:
tigerroad197
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: Just Kidding! วลีแหม่งๆจากบทวิเคราะห์หุ้น

โพสต์ที่ 2

Fooled By Randomness. ครับ

:D :D :D
drget
ผู้ติดตาม: 17

Re: Just Kidding! วลีแหม่งๆจากบทวิเคราะห์หุ้น

โพสต์ที่ 3

555
watkij
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

บทวิเคราะห์หุ้นจากโบรกเกอร์ คงจะทำยังไงก็ได้ให้ลูกค้า ซื้อขายให้บ่อยให้เยอะที่สุดอะครับ :mrgreen:
เช้าซื้อขายบ่ายเย็นห่อของกลับบ้าน :B
luz666
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

หนึ่งในประโยคเด็ดของ ดร. นิเวศน์ที่ผมจำได้แม่นคือ "โบรคเกอร์เค้าอยากให้เราเทรด เค้าไม่ได้อยากให้เรารวย"
all i need is Zero
nz
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 6

Tibular เขียน:เคยไหมคับที่อ่านบทวิเคราะห์หุ้นไปแล้วมานั่ง "งง"

เช่น ...ราคาหุ้นสะท้อนปัจจัยลบไปพอสมควรแล้ว เราจึงปรับคำแนะนำขึ้นเป็น "ถือ" จาก "ขาย"...

แนะนำขายไปแล้วจะ "ถือ" ได้ไงเนี๊ย 555 :shock:
เค้าคงหมายความว่า ถ้าตอนนั้นยังไม่ตกใจขาย ตอนนี้ก็อย่าเพิ่งขาย ถือเอาไว้ก่อน
:P
มีเหตุผล, พอประมาณ, มีภูมิคุ้มกัน
โพสต์โพสต์