ตอนนี้ตลาดอยู่ในสถานะอะไร

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
inza
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ตอนนี้ตลาดอยู่ในสถานะอะไร

โพสต์ที่ 1

รบกวนถามเพื่อนๆ พี่ๆ หน่อยครับว่าตอนนี้ตลาดอยู่ในสถานะอะไร และสำหรับ วีไอหน้าใหม่ควรทำอะไรในตอนนี้ครับ
PLUSLOVE
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

Re: ตอนนี้ตลาดอยู่ในสถานะอะไร

โพสต์ที่ 2

สถานะ เหมือนสาวสวยที่มีเจ้าของแล้วครับ และสามีดุมาก พ่อตาก้ดุมาก

แล้วจะลงทุนยังไง กับสาวสวยคนนี้ คงต้องรอจนเธอทิ้งสามีไปก่อนนะครับ

เมื่อไหร่ ค่าตัวเธอถูกลงจนผมพอใจ ผมค่อยยกขันหมากไปขอ

ถ้าไม่งั้นแล้ว ถ้าค่าตัวยังแพง ก้ปล่อยให้ คานทองไปเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน
ภาพประจำตัวสมาชิก
Paul Octopus
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

Re: ตอนนี้ตลาดอยู่ในสถานะอะไร

โพสต์ที่ 3

ถ้าลงทุนแบบซื้อหุ้นทั้งหมดใน set 50 หรือ set 100 มันก็อาจจะแพงเกินไป แต่ถ้าเลือกลงทุนในบางบริษัทฯ รับรองว่ายังมีหุ้นที่ราคาเหมาะสม ลงทุนได้สำหรับระยะยาวอยู่เสมอ
Disclaimer & Disclosure: The articles posted only represent my personal view. They are by no means a guarantee to the stock performance. Have no plan to change my position to the stock mentioned over the next 72 hrs.
โพสต์โพสต์