*** เอามาให้ดูเคสง่ายๆ ความผิดปกติ ที่ กลต. จะเห็นไหม ???

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
syj
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

*** เอามาให้ดูเคสง่ายๆ ความผิดปกติ ที่ กลต. จะเห็นไหม ???

โพสต์ที่ 1

ดูจากรูปนะครับ ... ไม่ต้องอธิบายมาก ...
แนบไฟล์

// Stay Hungry, Stay Foolish.
// Stay Calm, Stay Invest.
// Price is what you pay, Value is what you get.
syj
ผู้ติดตาม: 6

Re: *** เอามาให้ดูเคสง่ายๆ ความผิดปกติ ที่ กลต. จะเห็นไหม ?

โพสต์ที่ 2

^ หนังสือแจ้งตลาดฯ 13.04.13น วันที่ 5/7/2556 ...
// Stay Hungry, Stay Foolish.
// Stay Calm, Stay Invest.
// Price is what you pay, Value is what you get.
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 881

Re: *** เอามาให้ดูเคสง่ายๆ ความผิดปกติ ที่ กลต. จะเห็นไหม ?

โพสต์ที่ 3

trc อีกตัว
ราคาขึ้นผิดปกติ ก่อนประกาศข่าวได้งาน
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
ลูกหิน
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

กลต.ก็คงจะเป็นเหมือนข้าราชการทั่วไปนะครับ จะไปคาดหวังอะไรไม่ได้มาก เห็นส่วนใหญ่ก็สังสรรค์เฮฮารับเงินเดือนไปเรื่อยๆนะครับ งานได้เงินกับได้หน้าไวครับ ส่วนงานอื่นๆ... :(
ภาพประจำตัวสมาชิก
nACrophiles_117
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

เป็นแบบนี้ทั้งนั้นหละครับ ตลาดหุ้นไทย ลองดูสิครับ ตัวไหนจะมีข่าว หรือตัวไหนงบดี/ไม่ดี มันก็จะมีคนทำราคาก่อนแล้ว ราคามันก็ไปรอเรียบร้อยแล้ว บางตัวจะชัดมากๆยิ่งวันก่อนงบออก ต้องยอมรับนะครับว่า มี insider อยู่ในตลาดทั้งนั้น เกือบทุกตัวครับ

ถึงอย่างไรหากคิดว่าเราไม่สามารถเข้าถึงข่าวสาร insider แบบนั้นได้แบบคนอื่นๆหรือขาใหญ่ในตลาดหุ้น แต่เรายังสามารถเลือกที่จะลงทุนในหุ้นที่คิดว่ากิจการดีได้ไม่ใช่หรือครับ
labor omnia vincit
ภาพประจำตัวสมาชิก
romee
ผู้ติดตาม: 110

โพสต์ที่ 6

เคสนี้มันเกินไป ลิ่ง2วันติดเลย น่าเกลียดมาก :-|

ส่วนหุ้นขึ้นก่อนงบออก เท่าที่เห็น มันไม่พรวดๆแบบนี้อ่ะครับ แล้วส่วนใหญ่พองบออกเสร็จ Sell On Fact ซะงั้น :vm:
อย่าเชื่ออะไรผมนักเลย ผมโชว์โง่บ่อยมาก -..-

"ซื้อที่high ขายที่low Showแต่ดอย ทะยอยcut"
sgholding
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 7

ผมเห็นว่า ถ้าเราต้องการเห็นการเปลี่ยนแปลงที่เป็นรูปธรรม สมาคม tvi ต้องยื่นหนังสือร้องเรียนต่อตลาดหลักทรัพย์หรือ กลต. ให้ตรวจสอบกรณีนี้ และกรณีอื่นที่เห็นว่าน่าจะเข้าข่ายครับ ถ้าต้องการการเปลี่ยนแปลงต้องลงมือทํา ทําเลยครับ
โพสต์โพสต์