แหล่ง หา ข้อมูล หุ้นในตลาดหลักทรัพย์

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ลุงขวด
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 115

แหล่ง หา ข้อมูล หุ้นในตลาดหลักทรัพย์

โพสต์ที่ 1

:D เมื่อสักสองเดือนที่แล้ว น้อง yoyo เคยไปอบรม ถ้าจำไม่ผิด เรื่อง วิเคราะห์กระแสเงินสด ทำนองนั้น และ น้อง yoyo ได้มา post ในกระทู้ที่ taladhoon.com เรื่อง oportunity day จัด โดย สมาคมนักวิเคราะห์หลักทรัพย์ โดย เชิญให้ บริษัทฯ ในหลักทรัพย์ มาพูด แนะนำ และ ถามคำตอบต่าง ๆ จาก นักวิเคราะห์ ผมไปมาฟังมา ได้ 2 หุ้น คือของ บริษัท itd และ cpn นักวิเคราะห์จากหลาย ๆ โบรคมา กันมาก ระดับ เก่ง ๆ ทั้งนั้นเลยครับ ถามคำถามต่าง ๆ ทำให้เรารู้เรื่องในบริษัทฯ ในตลาด ได้ ดีขึ้น

ตอนนี้ เขาก็ส่งรายละเอียด มาอีก ระหว่าง 7 สิงหา- 2 กันยายน มีหลายบริษัทฯ ที่ เขาเชิญมาให้พูดเรื่องต่าง ๆ ในบริษัทฯ ของเขา ลองติดตามดู ผม ว่า น่าสนใจสำหรับ นักลงทุน ที่ อยากจะรู้ ใน เชิง ลึก ๆ ใน บริษัทฯ นั้น ๆ......จะประสบความสำเร็จในการลงทุน ก็ต้อง ศึกษา หุ้นแต่ละตัวให้มากที่สุด ใครสนใจ ก็ ติดต่อ ขอ รายละเอียด กับ ตลาดหลักทรัพย์ได้เพิ่มเติม ที่ โทรศัพท์ 02-2292053.......เขาจะจัดที่ ห้องประชุม 1101 ชั้น 11 ที่ตลาดหลักทรัพย์ฯ เน้น แต่งกายสุภาพ และ ตรงต่อเวลา ด้วยครับ
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 2

มีอันนี้อีกครับ

บริษัท อินเตอร์เนชั่นแนล รีเสริช คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน)

?IRCP?

วันที่ 16 กรกฎาคม 2546

ณ ห้องประชุม 301-302 ชั้น 3 ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย

เวลา 13.30 - 16.00 น.

สนใจไปลงทะเบียนหน้างานได้เลยครับ
ปรัชญา1
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 3

อยู่บ้านนอกไกลไปหน่อยไม่งั้นคงจะได้ไปลองเรียนรู้และศึกษาบ้าง
เพื่อเพิ่มความแปลกใหม่ให้ชีวิตครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
Meeja
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

รอคนเล่าให้ฟังครับ

ด้วยความเคารพ
thanwa
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณลุงขวดที่ช่วยประชาสัมพันธ์ครับ

ผมเคยไปฟังมา 2-3 บริษัท รู้สึกดี และ เข้าใจธุรกิจดีขึ้น ไม่ต้องรอตอนประชุมผู้ถือหุ้นประจำปี

ขอเชิญชวนครับไปฟังกันนะครับ
:) :D
mr.bean

โพสต์ที่ 6

:) ขอบคุณมากครับ
yoyo

โพสต์ที่ 7

รายละเอียดของงานสัมนาใครอยากได้ลง email ไว้เลยครับเดี๋ยวส่งไปให้
Ju

โพสต์ที่ 8

อยากได้รายละเอียดเกี่ยวกับการสัมมนาค่ะ
จู

โพสต์ที่ 9

อยากไดรายละเอียดการสัมมนาค่ะ [email protected] ขอบคุณค่ะ
moo
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 10

ขอด้วยคนครับ ขอบคุณครับผม
PP
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 11

yoyo เขียน:รายละเอียดของงานสัมนาใครอยากได้ลง email ไว้เลยครับเดี๋ยวส่งไปให้
ขอแจมด้วยคนครับคุณ yoyo :)

[email protected]

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

PP
yoyo

โพสต์ที่ 12

ส่งให้ทั้ง 3 ท่านแล้วนะครับ
ไม่รู้ได้รึยัง
thanwa
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 13

ขอด้วยคนได้ไหมครับน้อง yoyo

อ้อ... แล้วน้อง yoyo อย่าจำผิดวันแบบ MBK ครั้งที่แล้วล่ะ :wink:
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 14

ขอด้วยคนครับ ขอบคุณครับ [email protected]
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 15

ขอด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :lol:
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 16

ลืม e-mail ครับ

yoyo

โพสต์ที่ 17

ตอนนี้เอาขึ้นเวปแล้วครับ
ไปดูได้ที่นี่เลยครับ

http://www.thaiinvestors.com/prext.html
ล็อคหัวข้อ