ตัวเลขในงบการเงินกับที่แสดงในเว็บ set ไม่ตรงกันครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
jokerz
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 21

ตัวเลขในงบการเงินกับที่แสดงในเว็บ set ไม่ตรงกันครับ

โพสต์ที่ 1

ขอสอบถามครับ ผมดูงบดุลของบริษัทวันที่ 31 มีนาคม 2556 เทียบกับ สิ้นสุด 31 ธันวาคม 2555 ทำไมหนี้สิน ณ วันที่ 31 ธันวาคม 2555 ไม่ตรงกับที่แสดงในเว็บ set ครับ โดยในงบแสดงหนี้สินจำนวน 293 ล้าน แต่ในเว็บ set แสดงจำนวน 20 ล้านครับ รบกวนข้อคำชี้แนะครับ อันนี้ยกตัวอย่างหุ้น csr ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
เบื๊อก
ผู้ติดตาม: 1

Re: ตัวเลขในงบการเงินกับที่แสดงในเว็บ set ไม่ตรงกันครับ

โพสต์ที่ 2

มันมีรายการปรับปรุงใหม่ คือ หนี้สินภาษีเงินได้รอการตัดบัญชี 273 ล้านบาท ซึ่งปรับปรุงตามมาตรฐานบัญชีใหม่เพิ่มขึ้นมาน่ะครับ ซึ่งการปรับปรุงใหม่นี้ ทำใน Q1/2013 ทาง web ของ set คงไม่ได้แก้ย้อนหลัง
The size of your dreams must always exceed your current capacity to achieve them.
Ellen Johnson Sirleaf
jokerz
ผู้ติดตาม: 21

Re: ตัวเลขในงบการเงินกับที่แสดงในเว็บ set ไม่ตรงกันครับ

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณมากครับ
โพสต์โพสต์