ในวันที่ SET - 70 จุด

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
GOOD VI
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 29

Re: ในวันที่ SET - 70 จุด

โพสต์ที่ 91

ข้าพเจ้าเรี่มทะยอยใช้พันธมิตรเข้าช่วย
โดยการเปลี่ยนกองทุนRMF แบบตราสารหนี้
เป็นRMF แบบตราสารทุน ไม่รู้จะต้านข้าศึกไหวหรือเปล่า
leky
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 92

สิ่งที่ผมเห็นอย่างหนึ่งก็คือ ยามตลาดลงหนัก ถ้าเรามีหุ้นที่ "ไม่สะทกสะท้าน" กับตลาดที่ตกแรง ๆ ได้ หมายถึงหุ้นที่ลงไม่มากนักเมื่อเทียบกับตลาด บางครั้งมันก็ไม่เลวร้ายนักถ้าเราไม่ได้ถือเงินสดครับ หุ้นพวกนี้อาจจะมีคุณสมบัติอะไรบางอย่าง เช่น เป็นที่หมายปองของนลท. ขาดสภาพคล่อง ผมขอไม่นับหุ้นที่ติด SP นะครับ (แบบนี้อาจจะเหมือนโชคดีทางอ้อม ๆ) ฯลฯ

ตอนนี้การหาของถูกอาจจะไม่ยากนัก แต่คงต้องหาของถูกที่ "พร้อมจะกลับมาได้เร็วกว่าคนอื่น" ครับ
"Become a risk taker, not a risk maker"
leky

โพสต์ที่ 93

GOOD VI เขียน:ข้าพเจ้าเรี่มทะยอยใช้พันธมิตรเข้าช่วย
โดยการเปลี่ยนกองทุนRMF แบบตราสารหนี้
เป็นRMF แบบตราสารทุน ไม่รู้จะต้านข้าศึกไหวหรือเปล่า
แบบนี้น่าจะเรียกว่าเปลี่ยนจากเน้นเกมรับเป็นเกมรุกมากกว่ามั๊งครับ แบบว่ากะเอาคืน :D
"Become a risk taker, not a risk maker"
GOOD VI
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 94

ฟ้งคุณโจแกบอกไว้ว่าเวลาเราลง lift ตอนจะขึ้น
ก็ให้ขึ้นแบบ lift ด้วย ไม่ใช่ขึ้นบันได
leky

โพสต์ที่ 95

บูรพาไม่แพ้ เขียน:แล้วเอาอย่างไรละทีนี้ เห็นตัวที่เรามีลงมามากแล้วน้ำลายไหล แต่ไม่มีตังแล้ว สงสัยต้องยอมขายตัวที่ลงน้อยไปซื้อซะแล้วมั้ง :D :D :D
ผมว่าตัวที่ลงน้อยไม่ได้แปลว่าตอนตลาดมันกลับมามันจะขึ้นได้น้อยกว่าตัวที่ลงไปมาก ๆ นะครับ มันอาจจะแค่ทำให้เรารู้สึกดีว่าขายไปโดยที่ยังมีกำไรหรือขาดทุนน้อย เรียกว่าปลอบใจตัวเรามากกว่าครับ ถ้าคิดจะขายผมอาจจะเลือกตัวที่มันกลับมาได้ช้ากว่าคนอื่น หุ้นในพอร์ตเรา ๆ น่าจะเข้าใจดีว่าแต่ละตัวเป็นอย่างไร (อันนี้ความเห็นส่วนตัวครับ)
leky

โพสต์ที่ 96

Nevercry.boy เขียน:ระวังศึกรอบบ่ายด้วยครับพลพรรคจากยุโรปท่าทางจะจัดหนัก

หน่วยข่าวช่วยรายงานสถานการณ์รอบบ้านหน่อย

ตอนนี้เปียงยางหนาวมากจริง ๆ
สถานการณ์สมรภูมิในภาคบ่าย กองกำลังข้าศึกเข้ามาในเมืองร้าง ไม่เห็นทหารของฝ่ายเราที่ขุดรูหลบอยู่และเตรียมเคลื่อนย้ายกำลังตามแผน เห็นแต่ชาวบ้านนั่งร้องไห้ ศพทหารประปราย ข้าศึกเริ่มไม่แน่ใจว่าเราจะมาไม้ไหน หน่วยข่าวแจ้งว่าแม่ทัพฝ่ายตรงข้าม สั่งให้ชะลอการระดมยิงเพื่อประเมินสถานการณ์ :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
shanghaigeny
ผู้ติดตาม: 80

โพสต์ที่ 97

เม่าไทย ทำใจดีสู้เสือจับดาบ ขึ้นสู้ ข้าศึก
เหล่าบรรดาเม่าไทยลุย แม่มเลย :x :twisted:
SAM11
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 98

รู้สึกว่ารอบนี้จะสาหัสนะครับ
รูปภาพ
บูรพาไม่แพ้

โพสต์ที่ 99

leky เขียน:
บูรพาไม่แพ้ เขียน:แล้วเอาอย่างไรละทีนี้ เห็นตัวที่เรามีลงมามากแล้วน้ำลายไหล แต่ไม่มีตังแล้ว สงสัยต้องยอมขายตัวที่ลงน้อยไปซื้อซะแล้วมั้ง :D :D :D
ผมว่าตัวที่ลงน้อยไม่ได้แปลว่าตอนตลาดมันกลับมามันจะขึ้นได้น้อยกว่าตัวที่ลงไปมาก ๆ นะครับ มันอาจจะแค่ทำให้เรารู้สึกดีว่าขายไปโดยที่ยังมีกำไรหรือขาดทุนน้อย เรียกว่าปลอบใจตัวเรามากกว่าครับ ถ้าคิดจะขายผมอาจจะเลือกตัวที่มันกลับมาได้ช้ากว่าคนอื่น หุ้นในพอร์ตเรา ๆ น่าจะเข้าใจดีว่าแต่ละตัวเป็นอย่างไร (อันนี้ความเห็นส่วนตัวครับ)
ตัวเลือกมีน้อยครับ มีฐานกองกำลังที่มั่นสองฐานเท่านั้นเอง กำลังเสริมก็ไม่มีแล้วจำใจย้ายเคลื่อนพลเอาครับ
บูรพาไม่แพ้

โพสต์ที่ 100

หลังจากใช้ยุทธวิธีแบ่งย้ายทหารที่ฐานที่มั่น 1 มาช่วยฐานที่มั่น 2 ในช่วงบ่าย ข้าศึกอ่อนกำลังลงอาจจะลังเลอยู่ ทำให้เราสามารถตียึดพื้นที่คืนได้บางส่วนแล้วครับ
Nevercry.boy
ผู้ติดตาม: 23

โพสต์ที่ 101

คารวะกุนซือมิคกี้ ข้าพเจ้าขอรายงานจากแดนหน้า

มีการเคลื่อนไหวจากกลุ่มกำลังไม่ทราบฝ่ายตอนนี้ข้าศึกถอยไปแต่ยังยึดโซลอยู่
แม้กำลังจะกระจัดกระจาย แต่เล็งเห็นนายพลหลายคนเริ่มโหลดอาวุธกันบ้างแล้ว
เด็กผู้ชายไม่ร้องไห้
http://nevercry-boy.blogspot.com/
Plant

โพสต์ที่ 102

ข้าพเจ้าพลแม่นปืนขอรายงานตัว ครับพ้ม!!!(เอากับเขาด้วย. ..อิอิ)
ขณะนี้ได้เตรียมกระสุนปืนไรเฟิล ไว้จำนวนหนึ่งไม่มากแต่มีอานุภาพ
เพื่อไว้ปลิดชีพนายพลฝ่ายตรงข้ามโดยเฉพาะ ขณะนี้กำลังล็อกเป้า
อยู่ ณ ที่ราบสูง(ตกลงมันราบหรือมันสูง..-_-??)
เพื่อรอคำสั่ง " Shoot!!! " ครับพ้ม!! .....^^)
schwartz_IR

โพสต์ที่ 103

กระทู้นี้ ฮาดีนะครับ

สังเกตกันมั้ยครับว่า คน Log in เข้า Web น้อยลงมาก โดยเฉพาะ ร้อยคนร้อยหุ้น
คงจะมีคน เจ็บจุงเบยยยย กันมากมาย

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ
มันก็จะเป็นเช่นที่มันเคยเป็น ผมเชื่อเช่นนั้น

แล้วเมื่อเวลาฟ้าใสมาถึง ลองกลับมาอ่านกระทู้นี้กันอีกที ว่ารู้สึกอย่างไรบ้าง เพื่อ ...

รอเวลาเจ็บเช่นนี้ จะกลับมาอีก แน่นอน
growth mindset
PLUSLOVE
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 104

Nevercry.boy เขียน:คารวะกุนซือมิคกี้ ข้าพเจ้าขอรายงานจากแดนหน้า

มีการเคลื่อนไหวจากกลุ่มกำลังไม่ทราบฝ่ายตอนนี้ข้าศึกถอยไปแต่ยังยึดโซลอยู่
แม้กำลังจะกระจัดกระจาย แต่เล็งเห็นนายพลหลายคนเริ่มโหลดอาวุธกันบ้างแล้ว
คารวะพี่ NB

น้องได้ยืนดูที่ป้อมปราการที่ เขตรอยต่อแม่น้ำนักดง ทหารของเค้าจิงๆ จะบุกต่อมากวาดเรา

หมดเลยก้ได้ แต่กลับทำในสิ่งที่คาดไม่ถึง คือ ย้อนกลับไปตั้งมั่นที่ โซลเป็นเพราะ

ช่วงพริบตาเดียวในช่วงบ่าย มีกองกำลังพายุทะเลทรายเข้ามา มาจากต่างประเทศแต่

ติดธงไทยแลนด์เด่นเป็นสง่า เข้าบุกยึดจุดสำคัญเอาคืนไว้ไ้ด้หมด

และยังไล่ฝรั่งยักษ์แดงกลับไปตั้งมั่นที่ โซล

โดยใช้จิตวิทยา ดัน tfex และดันหุ้น 5-6 ตัวที่มีให้เขียวมากๆ จาก50 ตัวเพื่อยันให้พวกนั้น

กลับไปที่โซล

ผมเองก้ไม่ทราบว่า เค้าต้องการอะไร แต่การที่เห็นธงไทยแลนด์ติดที่แขนเสื้อนักรบ

ผมก้คิดว่า เค้าถูกส่งจากหน่วยเหนือมา เพื่อสนับสนุนเราในการป้องกันกรุงโซล

แต่ผมเชื่อว่า พรุ่งนี้ เค้าจะนำเราออกจากโซลเพื่อ เอาคืน เกซอง ครับ

ศึกนี้ ยังยืดเยื้อแน่ ถ้าเค้าจนตรอกอาจจะนำกองทัพดาวแดงที่ซุ่มจากแนวแม่น้ำแยลู

ลงมาสมทบ ซึ่งนั่นก้แปลว่า ถ้าเราไม่สามัคคีกัน ศึกนี้คงหนัก

และผมก้คงได้แต่หวังว่า คนจากหน่วยเหนือ จะไม่ยิงคนไทยด้วยกันนะครับ

ยามนี้ศึกนอก สำคัญกว่าศึกใน

ศัตรู ของ ศัตรู ก้คือ มิตรครับ
Wongratt

โพสต์ที่ 105

วันนี้อยู่ดี ๆ กองทัพต่างชาติสั่งถอยทัพเฉย ๆ ครับ โดยไม่ทราบสาเหตุ อาจเพราะเสบียงหมดหรือภาวนาให้เป็นเพราะหมดฤดูเล่นศึกถึงฤดูน้ำหลากแล้ว พรุ่งนี้จะเป็นยังไงไม่รู้ ขอให้ทุกคนตั้งรับอย่างมีสติครับ
zephyr
ผู้ติดตาม: 31

โพสต์ที่ 106

ไม่รู้จะหลอกให้ไล่ตามแล้วตีตลบหลังหรือเปล่านะครับ
เตรียมพลสำรองไว้ แต่ระแวงกลศึกศัตรูอยู่ :shock:
เกล้า

โพสต์ที่ 107

Nevercry.boy เขียน:น้องที่ไปยืนฉี่ด้วยกันตอนกลางวันถาม "สุดรึยังพี่"
ด้วยความเคารพและนับถือนะครับ...แต่ก็อยากถามว่าพี่ NB ตอบว่าอย่างไรหรือขอรับ... :rofl: :rofl: :rofl:
ควรทุ่มเทเจริญให้มาก..ในงานที่เป็นประโยชน์อย่างแท้จริง..
punvi

โพสต์ที่ 108

สุดยอดครับกลศึกครั้งนี้ :D พรุ่งนี้เหล่าเพื่อนทหารต้องระวังกลลวงให้ไล่ แล้วล่อไปเชือด
ส่วนตัวแล้วผมปามีดออกไปหมดทุกเล่ม เหลือติดตัวแค่ไม้จิ้มฟัน
make a living, not make a dying
vim
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 109

ข้าพเจ้า หัวหน้ากองกำลังสอดแนมฐานปฎิบัติการในยุโรปกลาง ได้ส่งกองกำลังเข้าไปช่วยให้กับฐานทัพหลักที่ไทยแล้ว ทว่าสถานการณ์ข้าศึกนั้นสุดจะคาดเดา กองกำลังของข้าพเจ้าต้องผ่านด่านต่างๆนับมากมาย ตั้งแต่ด่านของกองทัพเยอรมัน ผ่านด่านของกองทัพยุโรป จนไปถึงหน่วยงานกลางของประเทศไทยที่อาจตัดทอนกำลังพลของข้าพเจ้าไปช่วยในศึกอื่น

ข้าพเจ้าขออวยพรให้ทุกท่านยึดมั่นประคองป้อมปราการของท่านไว้ได้อย่างปลอดภัย แต่อย่างไรก็ตาม ในท้ายสุดแล้วเมื่อกองกำลังของข้าพเจ้าไปถึงในสัปดาห์หน้า การสู้รบอาจจบลงแล้วก็ได้ ข้าพเจ้าหวังว่าการเดินทางของกองกำลังข้าพเจ้าจะไม่ไร้ความหมาย

ในฐานะของนักรบ ข้าพเจ้าขอยอมตายในสนามรบ ดีกว่าไม่ได้ร่วมรบกับพวกท่าน
Vi IMrovised
kanistapong

โพสต์ที่ 110

มารายงานตัว ณ ตอนนี้ข้าพเจ้าเสียยอดอาชาสี่ล้อไป 1 ตัวด้วยความอาจหาญของขุนพลรับเหมา และวัสดุก่อสร้าง เสียทองคำไป 2 ตำลึงจากการสื่อสารผิดพลาด แล้วกำลังพลอีกพอสมควรเนื่องจากเกิดอุทกภัยทางภาคตะวันออก และสุดท้ายต้องมาเสียกำลังพลจากข่าวฟองสบู่ที่เริ่มก่อตัวอย่าง อ่อน ๆ รวม ๆ แล้วตั้งแต่เกิดศึกครั้งนี้เกิดความเสียกำลังพลไปแล้ว 20 เปร์เซ็นต์ แต่ยังพอมีกะสุนอยู่ในคลังแสงอยู่อีกนิดหน่อย หลังจากทะยอยเกณฑ์ทหารวัยเกษียณมารับศึก แต่ข้าศึกมีกำลังมากมายนัก เห็นทีต้องรั้งรับอย่างเดียว รอดูกลลวงของข้าศึกก่อน
Win Win
cyberman

โพสต์ที่ 111

เมื่อเช้าผมส่งทัพเล็กออกไป ปรากฎว่าโดนทัพที่ส่งออกไปโดนจับเป็นเชลยในทันที คิดว่าสถานการณ์ภาคบ่ายจะแย่แล้ว แต่ปรากฎว่ามีกองกำลังไม่ทราบฝ่ายมาสนับสนุน ทำให้ข้าศึกล่าถอยออกไป ผมยังไม่กล้าตามตีตลบหลังข้าศึกตอนถอยร่น เพราะกลัวจะเป็นกลอุบายของฝ่ายข้าศึกที่จะล่อลวงให้ไปเชือด จึงได้แต่ตั้งมั่นอยู่ในฐานไม่ไปไหน ส่วนทัพที่โดนจับเป็นเชลยในตอนเช้า สามารถหนีออกมาได้ ส่วนทัพใหญ่ยังอยู่ในวงล้อมของข้าศึกอยู่
taam59

โพสต์ที่ 112

ระเบิดลูกแรก ไว้เรียกแขก อาจมีเจ็บบ้างเล็กน้อย
ส่วนลูกสอง ที่ซ่อนอยู่ใกล้ๆกัน มักเป็นของจริงครับ
สุดมือสอยก็ปล่อยมันไป

โพสต์ที่ 113

เรียนกุนซือ และสหาย

ได้ยินเสียงประกาศจากหอกระจายข่าวว่า รมต.อยากให้ แบงค์ชาติเข้าหรือจะเข้าแทรกแซงค่าเงินเมื่อตอนเย็น เพื่อนเอ๋ยกลิ่นของสายลมที่โชยมาตามข่าวนี้ ประโยคเดียว ข้าพเจ้าหวั่นใจยิ่งนัก ทหารแก่มักชอบเล่าเรื่องสงครามแต่จะให้กลับไปในสงครามอีกก็ไม่อยาก กลัวจะไม่ได้กลับมาเล่าอีก ศึกครั้งต้มยำกุ้งนั้นมันหนักหนา ข้าพเจ้าได้แต่ถอนหายใจลึก ๆ ยาว ๆ ดูดาว (โจนส์)

จดหมายจากชายแดนฉบับนี้กว่าจะเล็ดลอดมาถึงท่านได้คงดึกมากแล้วหรือเช้าอีกวันนึง หน่วยสอดแนมรายงานมาว่า เหตุการณ์ชุลมุนเมื่อเช้าวันที่ 13 เดือนหกนั้นเป็นการยิงกันเองซะเป็นส่วนใหญ่ พอปืนแตกก็รัวกันใหญ่ใส่กันไม่ยั้ง ส่งผลให้เสียหายไปตามกัน สหายเอ๋ยตั้งสติกันหน่อย

ข้าพเจ้าเป็นเพียงทหารแก่ ด้อยปัญญา จำได้แต่เพียง "อันการศึกไม่หน่ายอุบาย" ข่าวไหนจริงข่าวไหนลวง มันก็เป็นอุบายในการตบทรัพย์เราทั้งนั้น จึงอยากจะเตือนทุก ๆ ท่านแต่เพียงว่า เราคงไม่รู้ว่าข้าศึกจะมีกลยุทธอย่างไรจะรุกจะถอยเข้าตีหรือซุ่มกำลัง ถ้าเรารู้เช่นนั้นมันก็คงดี ดังที่ซุนวูว่าไว้ "รู้เขารู้เรารบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง" ข้าพเจ้าทำไม่ได้

Old soldiers never die ข้าพเจ้าจะไปเทียบซุนวูนั้นคงไม่ได้ ด้วยสติปัญหาข้าด้อยนัก

ข้าพเจ้ามิสามารถล่วงรู้ว่าข้าศึกจะทำอะไร ตลาดจะไปทางไหน แต่ข้าพเจ้ารู้ดีว่าตัวข้าพเจ้าจะก้าวเดินอย่างไร ยึดที่มั่นไหนลงทุนในบริษัทใด ส่งเสบียงลำเลียงอย่างไร เงินหมดจะหาเงินมาจากไหนและนั่นก็ทำให้ข้าพเจ้ารอดมาถึงวันนี้

สหายเอ๋ย "รบร้อยครั้ง จะแพ้กี่ครั้งก็ได้ ขอชนะศึกสุดท้ายศึกเดียวเป็นพอ"

เส้น 38 ที่เคยใกล้บัดนี้ไกลนัก กุนซือโปรดถนอมสุขภาพ
http://nevercry-boy.blogspot.com/
สิปาดัน
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 114

micky1115 เขียน:
Nevercry.boy เขียน:
micky1115 เขียน:

ถ้าเป็นผม จะทำตามแบบนายพลแมคอาเธอร์ในสงครามเกาหลี คือ ปล่อยให้เกาหลีเหนือ

คืบมาเรื่อยๆและตีตลบหลัง ยอมทิ้งคนไว้30%ให้สู้ในแนวหน้า

ขอพระเจ้าคุ้มครอง
แย่ละ กำลังพลส่วนใหญ่ผมอยู่เปียงยาง

พี่NBไม่น่าห่วงครับ กำลังพลส่วนใหญ่ติดอาวุธหนัก จะสงสารก้แต่พวกมือใหม่มาซื้อ

กันที่ริมแม่น้ำแยลู(ติดชายแดนจีน 1650) ตามรูปครับ

ผมเชื่อว่าแม่น้ำแยลู อาบไปด้วยเลือดของมือใหม่

ผมขอทิ้งกำลังพล70 ไว้ที่ปูซาน ปล่อยให้ทีม30 สู้กับเค้าด้วยทักษะบางคนก้ยังรอด

แต่บางคนก้เริ่มถูกตีหัวแตกแล้ว

ช่วงนี้เป็นช่วงที่นักลงทุน มีแต่อารมณ์ไม่มีเหตุผล ของถูกแค่ไหน ก้อาจจะถูกกว่าเพราะ

เกิดการ SALEอุปทานหมู่ (เห็นเค้าขายเราก้ขาย)

ไหนๆก้ไหนๆ ในเมื่อเค้ายอมขายด้วยอารมณ์ เราก้นั่งรอและเลือกหาหุ้นด้วยเหตุผล

แต่ส่วนตัวผมคิดว่า กรุงโซลยืนได้ไม่นาน ผมเองก้ยังแอบส่งใจไปให้สู้กันยันไว้นานๆ

เพราะถ้าผ่านโซล มาง่าย ผู้ที่คุมแถวแม่น้ำนักดง งานหนักแน่ครับ

ที่แม่น้ำนักดง เป็นแหล่งที่เทรดเดอร์ โบรค เทคนิค และ ย่อยคิดว่า ปลอดภัยที่สุด

ถ้าด่านแม่น้ำนักดงแตก พวกนี้คงถอยกลับขึ้นเรือหนีไปรอที่ญี่ปุ่น 800-900

แต่ผมคิดว่า ทัพฝรั่งที่ลุยมาตั้งแต่เปียงยาง สู้มาจนถึงขนาดนั้น คนก้น้อยไปมาก

เสบียงก้น้อย กระสุนก้น้อย ถ้าไม่มีกองกำลังช่วง51 มาช่วย(ธงแดง 450จุด)

เค้าคงต้องมาจบชีวิตที่ปูซาน ทีนี่เราจะสู้ด้วย แผน สตาลินกราด เมื่อสงครามจบ

เราก้เลือกหาของมีค่าจากซากศพผู้แพ้ แล้วเตรียมแผนบุกเอาคืนเปียงยาง

รอบนี้เราอาจจะข้ามแม่น้ำแยลู ไปจีนก้ได้ครับ

ผมชอบบทความพี่มากครับ ยังกะกำลังดูหนังเลย:)). แต่แฝงไปด้วยข้อคิด ขอบคุนมากครับ
"เมื่อผลลัพธ์ยังมาไม่ถึง เราจำเป็นต้องมีศรัทธา"
leky

โพสต์ที่ 115

Nevercry.boy เขียน: เส้น 38 ที่เคยใกล้บัดนี้ไกลนัก
เรียนสหาย ข้าน้อยโง่เขลา จึงไม่เข้าใจสิ่งที่ท่านสื่อถึงประโยค "เส้น 38 ที่เคยใกล้บัดนี้ไกลนัก" วอนท่านโปรดให้ความกระจ่าง :bow:

การศึกครั้งนี้ข้าศึกรุกหนัก ฝ่ายเรามิทันตั้งตัว ยามคนต่างถิ่นคิดทำกำไร ถึงจะเป็นรูปแบบเดิม ๆ แต่มันก็ยังคงได้ผล อาวุธข้าศึกยิงหนึ่งได้สาม (กำไรหุ้น, TFEX, ค่าเงินยามขนเงินออก) แม้คิดหนีก็หนีไม่ออก จึงหวังเพียงสละเมืองที่ไม่สำคัญ เข้ารักษาและเพิ่มกำลังพลในเมืองยุทธศาสตร์ที่อุดมสมบูรณ์ หวังว่าวันหนึ่งยามข้าศึกอ่อนแรง จะรวบรวมพลพี่น้องในเมืองอื่น ๆ ตีกลับยึดดินแดนคืนอีกครั้ง

โพสต์ที่ 116

เส้นขนาน 38 พรมแดนเกาหลีเหนือเกาหลีใต้ครับคุณเล็ก
PLUSLOVE

โพสต์ที่ 117

ถึง ท่านนายพลทุกท่านที่เคารพ

มีความเป็นไปได้ที่ เราจะได้โยอัน กับเกซอง คืนครับ

เท่าที่ดู ฝ่ายเราพยายามจะให้ ข้าศึกมาตายที่โซลอย่างน้อย 15000-20000 ล้าน

วันที่ข้าศึกผ่านโยอันและเกซอง วันแรกก้สุทธิไป 5000ล เมื่อวานถ้าของหัวแดงก้ใกล้เคียง

แสดงว่าข้าศึกก้เสียไปแล้วประมาณ เกือบๆ1หมื่นล้าน

ซึ่งนั่นก้น่าจะตรงกับที่ท่านผู้นำ คิดไว้ คือ โซลสัก 15000-20000 ล้าน

ถ้าผ่านมาแม่น้ำนักดง ให้ยันให้ได้ 30000 ล้าน

เม็ดเิงินที่เหลือ น่าจะรอดมาได้ก้ไม่เกิน 10000 ก้น่าจะไม่เป็นปัญหากับปูซาน

วันนี้คือศึกวันที่3 ของโซล

วันแรก เราเสียที่มั่น โยอัน เกซอง ข้าศึกเตรียมจะบุกโซล

วันที่สอง กรุงโซลแตก ถอยร่นมาตามแม่น้ำฮาน แต่สุดท้ายก้ยันกลับเข้าโซลได้อีกรอบ

วันที่สาม น่าจะยึด โยอัน เกซอง คืนได้ เพื่อรักษาแนวป้องกันที่โซลให้ได้

อย่างน้อย4-5วัน

แนวหน้าวันนี้คงเป็นวันที่เราได้รุกคืบเข้าไป เพื่อเอาสิ่งที่เป็นของเรากลับมาเป็นของเรา

เสียงปืน และเสียงต่อสู้จะดังไปทั่วทั้ง โยอันและเกซอง

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ
luz666

โพสต์ที่ 118

เข้ามาลงชื่อเป็นที่ระลึก แคปหน้าจอพอร์ทไว้ ให้มันรู้ไปว่าหุ้นที่คิดว่าเลือกมาดี ซื้อมาไม่แพงเกิน จะทำให้เราขาดทุนในระยะยาวได้
all i need is Zero
leky

โพสต์ที่ 119

หลังจากประเมินตัวเลขซื้อขายเมื่อวาน กองกำลังหัวแดงพลิกเป็นซื้อ ห่ากระสุนที่เกิดขึ้นเมื่อวานนี้กองบัญชาการประเมินแล้วเกิดจากกองกำลังของฝ่ายเราที่เสียขวัญ แตกทัพกระจัดกระจาย จึงยิงใส่กันเองแบบไม่ลืมหูลืมตาแบบเสียสติ กองกำลังฝ่ายตรงข้ามแม้ต้องล่าถอย แต่น่าเสียใจที่กระสุนของฝ่ายเราโดนพวกเดียวกันเองมากกว่า

คำสั่งจากกองบัญชาการ นายพลผู้ดูแลกองทัพย่อยตามหัวเมืองโปรดกำชับให้กำลังพล ใช้สติ อย่ายิงกระสุนโดยไม่เห็นว่าเป็นฝ่ายใด
PLUSLOVE

โพสต์ที่ 120

leky เขียน:หลังจากประเมินตัวเลขซื้อขายเมื่อวาน กองกำลังหัวแดงพลิกเป็นซื้อ ห่ากระสุนที่เกิดขึ้นเมื่อวานนี้กองบัญชาการประเมินแล้วเกิดจากกองกำลังของฝ่ายเราที่เสียขวัญ แตกทัพกระจัดกระจาย จึงยิงใส่กันเองแบบไม่ลืมหูลืมตาแบบเสียสติ กองกำลังฝ่ายตรงข้ามแม้ต้องล่าถอย แต่น่าเสียใจที่กระสุนของฝ่ายเราโดนพวกเดียวกันเองมากกว่า

คำสั่งจากกองบัญชาการ นายพลผู้ดูแลกองทัพย่อยตามหัวเมืองโปรดกำชับให้กำลังพล ใช้สติ อย่ายิงกระสุนโดยไม่เห็นว่าเป็นฝ่ายใด
เรียนท่านนายพล leky ผมไม่คิดว่าหัวแดงกลับลำ แต่เรามีคนชาติเดียวกัน ยกพลมาช่วยครับ

จากประสบการณ์ หรั่งหัวแดง ถ้ากลับมาจะซื้อทุกตัวในเซท50เฉลี่ยๆ

ในต่างประเทศรอบๆบ้านเรา ก้เกิดศึกคล้ายๆกัน ตอนนี้ผู้รักชาติ ได้ทยอยกลับมา

เพื่อจับปืนลุกขึ้นสู้เพื่อชาติ ตอนนี้เราได้โยอัน และเกซองคืนมาแล้ว

แต่ฝ่ายตรงข้าม ก้ยังมีกองกำลังเหลือ +กองกำลังดาวแดง

เกมนี้คนไทยจับมือกันต้านภัย ฝรั่งหัวแดง ซึ่งมีหัวหน้าชื่อว่า เบน เงินเก๊ ครับ

นี่แหล่ะครับ ฝูงตั๊กแตนที่กัดกินประเทศเรา และกำลังจะจากไป

ก่อนไป เราคงต้องสอนศิลปะแม่ไม้มวยไทยให้เค้ารู้ว่า คนไทยไม่แพ้ใครครับ