ในวันที่ SET - 70 จุด

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
anuchitkova
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Re: ในวันที่ SET - 70 จุด

โพสต์ที่ 181

micky1115 เขียน:สุขสันต์วันเกิด พี่ NB ครับ
happy birth day mr.NB :D
noname
meadow
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 182

เรายังมีแม่ทัพผู้หาญกล้า ดอยมิกลัว ขันอาสาที่จะออกรบ แม้จะถูกทัดทานอย่างหนักจากผู้หยั่งรู้ ดอยนะมึง ก็มิเกรง
Sasueke

โพสต์ที่ 183

Nevercry.boy เขียน:คุณมิกกี้ คุณก้อง คุณเล็ก คุณโดม พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกท่าน พอดีวันนี้วันเกิด

ผมไปทานข้าวกับคุณพ่อคุณแม่ พ่ออวยพรมาคำเดียว "ให้ลูกอดทน"

ผมคิดว่าเป็นคำดีเลยฝากมาบอกทุกคนครับ "อดทน"
สุขสันต์วันเกิดครับ คุณ NB
ภาพประจำตัวสมาชิก
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 184

Nevercry.boy เขียน:คุณมิกกี้ คุณก้อง คุณเล็ก คุณโดม พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกท่าน พอดีวันนี้วันเกิด

ผมไปทานข้าวกับคุณพ่อคุณแม่ พ่ออวยพรมาคำเดียว "ให้ลูกอดทน"

ผมคิดว่าเป็นคำดีเลยฝากมาบอกทุกคนครับ "อดทน"
ท่าน NB ทำถูกต้องแล้วครับ

ในวันเกิดของตัวเอง คือวันที่เราต้องระลึกถึงบุญคุณของพ่อแม่ให้มาก มากกว่าวันอื่นๆ
ผมเศร้าใจมากๆ หากเห็นใครฉลองวันเกิดตัวเอง กับเพื่อนฝูง
รอรับของขวัญวันเกิด แล้วไม่ได้คิดถึง ความเจ็บปวดของแม่แบบปางตาย
เพื่อคลอดเราออกมา

ฝากไหว้คุณพ่อคุณแม่ด้วยนะครับ ขอบคุณท่านที่ได้เลี้ยงดูสั่งสอน
ให้ผมได้มีเพื่อนที่ดีอย่างท่าน NB ในวันนี้ครับ
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
Saran
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 185

ตามเข้ามาสุขสันต์วันเกิดนะครับพี่ NB

ยังอดทนต่อไปเรื่อยๆครับ
สงครามยังไม่จบ อย่าเพิ่งนับศพทหาร สงครามชั่วชีวิตผมนี้ยังอยู่อีกยาวนาน หาได้หวั่นไหวไม่
pakhakorn

โพสต์ที่ 186

สุขสันต์ วันเกิด พี่ NB ครับ

ขอบคุณมาก ครับ ที่นำคำดีๆมาฝาก "อดทน"
คำอวยพรของคุณพ่อคุณแม่ที่ยิ่งใหญ่ ที่ใช้ได้กับทุกๆสถานะการณ์
Plant

โพสต์ที่ 187

HBD ย้อนหลังครับคุณ "NB"
สูงวัยขึ้นอีกปีแล้วนะครับ อิอิอิ...^^)
Plant

โพสต์ที่ 188

HBD ย้อนหลังครับคุณ "NB"
สูงวัยขึ้นอีกปีแล้วนะครับ อิอิอิ...^^)
jupiterwin
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 189

แม้ไม่ได้รู้จักท่าน NB เป็นการส่วนตัว แต่ก็ได้อยู่ในสนามรบเดียวกัน ณ เวลานีั สุขสันต์วันเกิดครับ
kongkiti
ผู้ติดตาม: 19

โพสต์ที่ 190

สาส์น จากแม่ทัพใหญ่ฝ่ายข้าศึก เบน เงินเก๊
เชิญพวกท่าน ทัศนา ตาม link ด้านล่าง
http://www.reuters.com/article/2013/06/ ... 5P20130619
เนื้อหาในสาส์น เบน ส่งสัญญาณ แจ้งว่า อาจยกเลิกการส่งเสบียงบำรุงกองทัพราวกลางปีหน้า
เนื่องจาก เกิดเบื่อสงครามนี้ขึ้นมา อยากกลับไปทำมาหากินปลูกข้าว กินเอง
มากกว่ามาทำนาบนหลังคน เช่นทุกวันนี้

แต่นักรบฝ่ายข้าศึกร้อนใจไปล่วงหน้า ว่าจะไม่มีเสบียงกินในเร็ววัน
เริ่มแย่งชิง ค่าฟันกันเอง เก็บเสบียงตุนในมือไว้ก่อน
ข้าพเจ้าหวังแต่เพียงว่า ฝ่ายเราจะสมานสามัคคีกัน ไม่หลงกลเล่ห์ลิ้น ของ แม่ทัพข้าศึก

เพื่อนทหารทุกท่าน เอ๋ย...
ล้วนสูดลมหายใจลึกๆ ไว้เถิด
การศึกครั้งนี้เราคาดเดาได้ยากนัก
หากแต่เรามาคาดการณ์ สถานการณ์ในเมืองที่เราถือครอง อาจง่ายกว่าง่ายนัก...

ปล. รอท่านกุนซือใหญ่ และท่านนายพลทุกท่าน มาแถลง แจกแจง การศึก อีกซักครา
“Its like a finger pointing away to the moon. Don't concentrate on the finger
or you will miss all that heavenly glory.”- Bruce Lee

FAQs เกี่ยวกับแนวทางลงทุนแบบ VI
Blog ใหม่ >> https://www.blockdit.com/articles/5d733 ... 270d7b530
kanistapong

โพสต์ที่ 191

แม่ทัพ นายกอง ทุกท่านวันนี้เตรียมตัวตั้งรับข้าศึกด้วยความระมัดระวัง หากมีการเพลี่ยงพล้ำเยอะ เห็นทีต้องส่งทหารปลดเกษียณไปประจำการซึ่งมีผลให้แนวหน้ามีกำลังใจในการต่อสู้ครั้งนี้บ้าง หากท่านยังพอจำได้เรื่องที่ข้าพเจ้ารายงานเรื่องอุทกภัยภาคตะวันออก หลังทำการสำรวจความเสียหายมากกว่าที่ประเมินไว้มาก วันนี้น่าจะโดนโจมตีอย่างหนักอีกวัน ขอให้ทหารหาญทุกท่านมีจิตใจเข้มแข็ง ทบทวนจุดประสงค์การเข้าร่วมสงคราม ก่อนจะคิดทิ้งดาบทิ้งทวนให้ดี ต้องการผลตอบแทนชนะเงินเฟ้อใช่หรือไม่ ต้องการมีอิสรภาพทางการเงินใช่หรือไม่
Win Win
PLUSLOVE

โพสต์ที่ 192

เบนพูดแบบนี้แปลว่า อนาคตUSAมีแนวโน้มจะขึ้นดอกเบี้ยครับ จากเงินเฟ้อที่สูงขึ้น

ภาคการบริโภคภายในประเทศ USAก้น่าจะมากตามไปด้วย ทั้งภาคอสังหาและยานยนต์

ส่วนตัวคิดว่าเมื่อยักษ์ตื่น แล้วพี่จีนยังดี ก้รอแค่ยุโรปฟื้น

ถ้าผมเป็นวอเรนท์ บัฟเฟต ผมจะซื้อ wallmart เพราะอนาคต การกินใช้ในประเทศUSA

จะกลับมาสู่ก่อนที่จะเกิดซัพไพรม์

โอกาศลงของตลาดทุนเรื่อง QEคงน้อยลง เว้นแต่การเมืองไม่นิ่งครับ
Nevercry.boy
ผู้ติดตาม: 23

โพสต์ที่ 193

กาลครั้งหนึ่งไม่นานเท่าไร มีชายชราอยู่คนหนึ่ง แกนิยมปีนป่ายไต่เขาเป็นงานอดิเรก
ระหว่างเดินทางชายชราไม่มีสมบัติใดนอกจากนาฬิกาเรือนเก่า

ระหว่างทางเจอฝรั่งคนหนึ่งพูดคุยกันถูกคอถูกใจขอซื้อนาฬิกาด้วยราคา 1640. บาท นั่นเป็นราคาที่สูงมากในใจแกคิดแต่แล้วแกก็ตัดใจกระหยิ่มราคางามเช่นนี้เราควรขายไปด้วยความพอใจทั้งสองคนแยกทางกันไปด้วยรอยยิ้ม

เรื่องราวก็น่าจะจบลง แต่แกก็พลันตื่นขึ้นด้วยเสียงไอ้จุกบอกว่า

ลุงลุง ไอ้ฝรั่งที่ลุงเจอนะ มันใช้แบงค์ปลอมปนเงินจริง หา จริงเหรอ จริงลุง ทีวีบอกตอนตีสี่ ตอนนี้ใครมีแบงค์ปลอมเก็บไว้จะมีความผิด ต้องนำแบงค์ปลอมไปคืนเดี๋ยวนี้เลย

ชายชรามือสั่นเข้าๆนับแบงค์ที่ได้รับมา 1,640 หน้าซีดเผือกแม้จะมีเงินจริงปนอยู่แต่มันไม่เท่าเดิมแล้ว

ไอ้จุกลุงอยากได้นาฬิกาคืน เรือนนี้รึเปล่าชั้นซื้อมันไว้ฝรั่งมันรีบกลับบ้านซื้อมาไม่ถึงพันหก

ไอ้จุกยิ้ม แต่ชั้นว่าเงินในมือลุงตอนนี้มันไม่พอจะซื้อต่อจากชั้นล่ะม้างงงงงงงงง จบ.
เด็กผู้ชายไม่ร้องไห้
http://nevercry-boy.blogspot.com/
leky
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 194

โปรดใช้สติในการศึกครับ มองได้หลายมุมมาก

1) ความบ้าคลั่งมันอาจจะจบไปตั้งแต่อาทิตย์ก่อนแล้ว แต่วันนี้คงมีคนกลัวอยู่ แต่ถ้าตลาดเด้งกลับเมื่อไหร่ก็จะมีเหตุผลตามมาว่า "ตลาดรับข่าวไปมากแล้ว" จริง ๆ ที่เบน เงินเก๊ส่งสัญญาณแบบนี้ผมว่าก็ดีแล้ว จะได้จบ ๆ กันไป ไม่งั้นยิ่งคลุมเครือยิ่งไม่เป็นผลดี ยิ่งไม่มีกรอบเวลาที่ชัดเจนยิ่งไม่ดี

2) มองระยะยาว ถ้าอยากให้ดินแดนของข้าศึกหลุดพ้นจากความถดถอย เรื่องของวันนี้ยังไงมันก็ต้องเกิด เงินเก๊ยังไงมันก็ต้องหยุดพิมพ์ ถ้าวันหนึ่งตลาดกลับไปขึ้นอีก ก็จะมีเหตุผลตามออกมาว่าคนพอใจที่บ้านเขาดีขึ้น

อยู่ที่เราแล้วครับว่าจะมองแบบไหน

ที่สำคัญไม่แพ้กันก็คือบ้านเรานี่แหละครับ หนี้เริ่มเยอะ กำลังซื้อเริ่มลด นโยบายกระตุ้นเริ่มนิ่ง
"Become a risk taker, not a risk maker"
PLUSLOVE

โพสต์ที่ 195

ที่สำคัญไม่แพ้กันก็คือบ้านเรานี่แหละครับ หนี้เริ่มเยอะ กำลังซื้อเริ่มลด นโยบายกระตุ้นเริ่มนิ่ง

ผมกลัว 2เรื่องครับพี่ leky

1.การเมือง ยุบสภา

2.คนตกงาน+หนี้ภาคครัวเรือน

ตอนนี้2 ไม่ห่วงแล้ว ห่วงแต่1 ครับ เงิน2.2 ล ถ้าอยู่ๆยุบไปไม่มีเงินลงมาในระบบเศรษฐกิจ

อาจจะ DB DIP ครับ

ปีที่แล้วผมอ่านบทความต่างประเทศ เค้าเขียนว่า ไทยเพิ่งผ่านต้มกุ้ง2มา ผมเชื่อครับ

ถ้าเราไม่อัดบ้าน+รถ คันแรกและกระตุ้น เราคงฟุบ

แต่ถ้าไม่มีเงินจากรัฐลงมา รอบนี้คงได้ลุ้นครับ DB DIP อีกรอบ
leky

โพสต์ที่ 196

ช่วงนี้หุ้น IPO หลายตัวเข้าตลาดวันแรก ราคาไม่สูงแบบก่อนหน้านี้นะครับ
"Become a risk taker, not a risk maker"
WaayVI

โพสต์ที่ 197

ผมว่านี่มันคล้ายๆ หนัง World War Z ที่กำลังจะเข้าฉายวันนี้นะครับ ตอนแรกคิดว่าสงครามเกาหลี แต่ดูบรรยากาศแล้วเหมือนเอเลี่ยนหรือซอมบี้บุกโลกยังไงไม่รู้ :mrgreen:

สงสัยต้องรออเวนเจอร์ออกมาช่วยละ
แมวตัวกลมๆ

โพสต์ที่ 198

leky เขียน:โปรดใช้สติในการศึกครับ มองได้หลายมุมมาก

1) ความบ้าคลั่งมันอาจจะจบไปตั้งแต่อาทิตย์ก่อนแล้ว แต่วันนี้คงมีคนกลัวอยู่ แต่ถ้าตลาดเด้งกลับเมื่อไหร่ก็จะมีเหตุผลตามมาว่า "ตลาดรับข่าวไปมากแล้ว" จริง ๆ ที่เบน เงินเก๊ส่งสัญญาณแบบนี้ผมว่าก็ดีแล้ว จะได้จบ ๆ กันไป ไม่งั้นยิ่งคลุมเครือยิ่งไม่เป็นผลดี ยิ่งไม่มีกรอบเวลาที่ชัดเจนยิ่งไม่ดี

2) มองระยะยาว ถ้าอยากให้ดินแดนของข้าศึกหลุดพ้นจากความถดถอย เรื่องของวันนี้ยังไงมันก็ต้องเกิด เงินเก๊ยังไงมันก็ต้องหยุดพิมพ์ ถ้าวันหนึ่งตลาดกลับไปขึ้นอีก ก็จะมีเหตุผลตามออกมาว่าคนพอใจที่บ้านเขาดีขึ้น

อยู่ที่เราแล้วครับว่าจะมองแบบไหน

2 คน ยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นหุ้นลง อีกคนหนึ่งแหลมคม เห็นโอกาสอยู่พราวพราย :mrgreen:
leky

โพสต์ที่ 199

ข้าพเจ้าอยู่กับตลาดมากว่าสิบปี ถึงแม้บางช่วงจะติดภาระกิจแต่ก็ติดต่ามข่าวคราวตลอด ไม่อยากจะบอกให้เหล่ากองทัพทั้งหลายเสียขวัญ อันการศึกใหญ่ที่มีกองกำลังจากต่างแดนเข้ามา ข้าพเจ้าคิดว่าเรายากที่จะเอาชนะเค้าได้ เราเพียงแต่ตั้งรับ ไม่ให้เสียไพร่พลมาก ประชาชนไม่เดือดร้อนจะภาวะสงครามก็ถือว่าดีแล้ว

ทำไมข้าพเจ้าถึงคิดเช่นนั้น ก่อนอื่นต้องเข้าใจ "จุดอ่อน" ของฝ่ายเราก่อน ถึงแม้ทุกวันนี้มูลค่าการซื้อขายรายวันของฝ่ายที่เรียกตัวเองว่า "รายย่อย" นั้นจะมาก ดูแล้วน่าจะพอต่อกรกับกองกำลังต่างแดนได้ แต่ต้องเข้าใจว่าจุดอ่อนก็คือ "ความไม่มีเอกภาพ"

นั่นแปลว่าในหมู่ "รายย่อย" นั้นประกอบด้วย "ก๊ก" เหล่ามากมาย เสี่ย รายใหญ่ เดย์เทรด วีไอ เทคนิค นั่นหมายถึงมุมมองความคิด การบริหารต้องแตกต่างกันอยู่แล้ว ในบางครั้งด้วยความเป็นก๊กเป็นเหล่านี้ ยามหน้าสิ่วหน้าขวานก็เผลอมาทำร้ายกันเองอีก และยังมีอีกหลายก๊กที่นิยมเข้ามาในสมรภูมิเฉพาะช่วงเวลา "ได้เปรียบ" แบบสงครามกองโจร

ในขณะที่กองกำลังต่างแดน ข้าพเจ้าคิดว่าการมองการไหลของกำลังทัพมักจะไปในทิศทางเดียวกัน เนื่องจากเค้าจะเพิ่มพลังได้มากขึ้น ไม่ว่าเค้าจะกำหนดเกมอย่างไร การกำไรจากทั้งราคาหุ้น อนุพันธ์ ค่าเงิน กินเป็นทอด ๆ รู้ว่าจะทิ้งหุ้นก็ short TFEX ไว้ด้วย

เพียงแต่ยามหน้าสิ่วหน้าขวาน ข้าพเจ้าหวังเพียงอย่าเสียดินแดน ตั้งกำแพงเมืองให้สูง หลีกเลี่ยงการปะทะที่จะมีแต่การสูญเสีย ที่สำคัญประเมินให้ดีว่าเมื่อไหร่เราจะลุยหรือจะหลีกหรือจะเพียงปักหลัก และที่สำคัญกว่าคือ "สติ" เพราะทุกเรื่องมีมุมมองที่แตกต่างขึ้นอยู่กับว่าอยากให้มองมุมไหน :D
VIT.ZERO

โพสต์ที่ 200

dome@perth เขียน:

ท่าน NB ทำถูกต้องแล้วครับ

ในวันเกิดของตัวเอง คือวันที่เราต้องระลึกถึงบุญคุณของพ่อแม่ให้มาก มากกว่าวันอื่นๆ
ผมเศร้าใจมากๆ หากเห็นใครฉลองวันเกิดตัวเอง กับเพื่อนฝูง
รอรับของขวัญวันเกิด แล้วไม่ได้คิดถึง ความเจ็บปวดของแม่แบบปางตาย
เพื่อคลอดเราออกมา

ฝากไหว้คุณพ่อคุณแม่ด้วยนะครับ ขอบคุณท่านที่ได้เลี้ยงดูสั่งสอน
ให้ผมได้มีเพื่อนที่ดีอย่างท่าน NB ในวันนี้ครับ
ในวันเกิดของตัวเอง คือวันที่เราต้องระลึกถึงบุญคุณของพ่อแม่ให้มาก มากกว่าวันอื่นๆสุดยอดจริงๆ สมแล้วที่ประสบความสำเร็จ เก่งทั้งหุ้น และ คุณธรรมครับ ผมอายุขนาดนี้วันเกิดยังไม่เคยระลึกคุณท่านเลย(แต่วันเกิดท่านก็พาท่านไปกินทุกปี) ละอายใจครับ ขอขอบคุณและคารวะครับ

โพสต์ที่ 201

มากันจนถึงชั่วโมงนี้แล้ว อีกไม่นานก็จะเห็น "แสงสุดท้าย" กันแล้วครับ

[youtube]7zwotJOS4CE[/youtube]
http://nevercry-boy.blogspot.com/
เกล้า

โพสต์ที่ 202

ขอบคุณท่านแม่ทัพครับ..ทำให้ผ่อนคลายระหว่างการรบ..ข้าน้อยเป็นเพียงผู้เบาปัญญา
แต่ไดร่วมชมภาพคอนเสริท..ในครั้งนี้แล้วและด้วยบทเพลงแสงสุดท้ายข้าพเจ้าก็เห็นคล้อยตามท่านแม่ทัพครับ...
ว่าอีกไม่นาน...อีกไม่นานครับ... :mrgreen:
ควรทุ่มเทเจริญให้มาก..ในงานที่เป็นประโยชน์อย่างแท้จริง..
WaayVI

โพสต์ที่ 203

แสงวาบ ของระเบิดปรมณู พร้อมควันรูปเห็ดก่อนสงครามจบแบบที่เกิดขึ้นที่ญี่ปุ่นตอนสงครามโลกครั้งที่ 2 รึเปล่าครับ :twisted:

โพสต์ที่ 204

leky เขียน:อยู่ที่เราแล้วครับว่าจะมองแบบไหน
ขอบคุณอาจารย์เล็กมากครับ

โพสต์ที่ 205

WaayVI เขียน:แสงวาบ ของระเบิดปรมณู พร้อมควันรูปเห็ดก่อนสงครามจบแบบที่เกิดขึ้นที่ญี่ปุ่นตอนสงครามโลกครั้งที่ 2 รึเปล่าครับ :twisted:
555
T00n.c

โพสต์ที่ 206

เรียนท่านแม่ทัพ นายกอง ท่านผู้อาวุโส

ผู้น้อยผ่านศึกมาเพียง 3 ปี ได้รับชัยชนะในศึกเล็กๆมาพอสมควร
การศึกใหญ่ครั้งนี้ ในยกแรก กองกำลังข้าพเจ้าไม่ทันตั้งตัว ติดอยู่ในแดนหน้า จำนวนมาก
เมื่อจังหวะข้าศึกถอยร่น ได้ปรับเปลี่ยนกองกำลัง หมายจะรักษาไพร่พล

ข้าพเจ้าขอเรียนว่า วันนี้ได้ส่งทหารจำนวนมากเข้าทานไว้ รบไปถอยไป
เหลือเพียง ทหารเพียง 10 นาย พอจะรบได้อีก 1 วัน

อนึ่ง ในการเข้าปะทะวันนี้ มิได้หมายจะได้รับชัยชนะ ในเร็ววัน
แต่ข้าพเจ้าเห็นว่า เงินบำนาญที่จะได้รับหากเสียชีวิต น่าจะพอเพียงเลี้ยงครอบครัวได้
หากข้าศึก สามารถผ่านแนวรบข้าพเจ้าไปได้ ก็ไม่คิดลุกจากหลุมศพ
(เว้นเสียแต่ว่า มาตุภมิที่ปกป้องไว้ กำลังเสื่อมถอย ผิดเจตนารมณ์)

ในความเห็นข้าพเจ้าคิดว่า
ในเร็ววันนี้ ข้าศึกไม่น่าจะรุกคืบไปได้มากกว่าครั้งก่อนนี้
แต่นั่นไม่สำคัญ ข้าพเจ้าพอใจกับหลุมศพนี้ หวังว่าจะไม่ต้องเปลี่ยนหลุมอีกต่อไป
ยินดีที่ได้รับความรู้จากทุกท่าน ในหลายครั้ง หลายโอกาส
ผู้น้อยขอลาก่อน......

กองกำลัง Toon
2010-2013
ฝังไว้ ณ แดน 1400+-
อินทรีย์ทองแดง

โพสต์ที่ 207

T00n.c เขียน:เรียนท่านแม่ทัพ นายกอง ท่านผู้อาวุโส

ผู้น้อยผ่านศึกมาเพียง 3 ปี ได้รับชัยชนะในศึกเล็กๆมาพอสมควร
การศึกใหญ่ครั้งนี้ ในยกแรก กองกำลังข้าพเจ้าไม่ทันตั้งตัว ติดอยู่ในแดนหน้า จำนวนมาก
เมื่อจังหวะข้าศึกถอยร่น ได้ปรับเปลี่ยนกองกำลัง หมายจะรักษาไพร่พล

ข้าพเจ้าขอเรียนว่า วันนี้ได้ส่งทหารจำนวนมากเข้าทานไว้ รบไปถอยไป
เหลือเพียง ทหารเพียง 10 นาย พอจะรบได้อีก 1 วัน

อนึ่ง ในการเข้าปะทะวันนี้ มิได้หมายจะได้รับชัยชนะ ในเร็ววัน
แต่ข้าพเจ้าเห็นว่า เงินบำนาญที่จะได้รับหากเสียชีวิต น่าจะพอเพียงเลี้ยงครอบครัวได้
หากข้าศึก สามารถผ่านแนวรบข้าพเจ้าไปได้ ก็ไม่คิดลุกจากหลุมศพ
(เว้นเสียแต่ว่า มาตุภมิที่ปกป้องไว้ กำลังเสื่อมถอย ผิดเจตนารมณ์)

ในความเห็นข้าพเจ้าคิดว่า
ในเร็ววันนี้ ข้าศึกไม่น่าจะรุกคืบไปได้มากกว่าครั้งก่อนนี้
แต่นั่นไม่สำคัญ ข้าพเจ้าพอใจกับหลุมศพนี้ หวังว่าจะไม่ต้องเปลี่ยนหลุมอีกต่อไป
ยินดีที่ได้รับความรู้จากทุกท่าน ในหลายครั้ง หลายโอกาส
ผู้น้อยขอลาก่อน......

กองกำลัง Toon
2010-2013
ฝังไว้ ณ แดน 1400+-
ขออนุญาตhappy birth day ท่านแม่ทัพผู้ไม่มีวันหลั่งน้ำตา ท่ามกลางไฟสงคราม
หน่วยทัพสันโดษกองกำลังอินทรีย์รู้สึกละอายยิ่งนัก ไม่มีโอกาสร่วมเคียงไหล่ท่านขุนศึกToon.c
หากการศึกยังคงยืดเยื้อ ข้าพเจ้าคงทนเห็นสหายร่วมศึกพลีชีพต่อไปมิได้ อาจจำต้องทำลายชุดเกราะไหมฟ้า
แม้นว่าอาจเผชิญธาตุไฟตีกลับ จำต้องยอม มาตรว่าได้กลายเป็นธุลีดิน ณ แดน1400+- ข้างหลุมแม่ทัพผู้เหี้ยมหาญ
จักเป็นบุญของข้าพเจ้าโดยแท้
ได้เวลาเหล่าอินทรีย์ ผงาดบนฟากฟ้า
PLUSLOVE

โพสต์ที่ 208

วันนี้ไอ้ที่หลุดมา 6000 ล้านเนี่ย คงเป็นกองกำลังของดาวแดงแล้วครับ

ส่วนของQEที่เข้ามา น่าจะหมดแล้ว

ถ้ากองทุนหมดหน้าตัก เราอาจจะเจอทั้งกองทุน+ดาวแดง ถล่ม

ดาวแดงขายได้ทุกราคาครับ เพราะมาตั้งแต่ช่วงหลังซัพไพรม์500จุด+

ก้อย่างที่ท่านผู้นำว่า กองทุนเพียงหยิบมือสู้ดาวแดงไม่ไหวแน่ ถ้าเค้าจะบดเราให้ละเอียด

ตั้งแต่ 1450 เส้นขนานที่38 เค้าก้ทำได้ เค้าแค่ล่อให้เราเดินหน้าเพื่อ ตีซ้ำ

ที่สำคัญ หลังจากออกไปรอบนี้ อีกนานพอตัวกว่าจะมา

เราไม่อาจจะคาดเดาได้เลยว่า เมื่อไหร่จะก้นเหว เพราะอีกกว่าแสนล้านที่เค้ามี

เค้าจะเอาออกไปเท่าไหร่

แต่สิ่งหนึ่งที่ผมสัมผัสได้จากตลาดคือ ความกลัวที่มาจากรายย่อย

แต่ยังไม่มากพอจะยกธงขาว และตัว N ในตลาดก้ยังไม่มากพอที่จะซื้อ

และที่ปูซานทุกคนก้คิดว่าไม่มีทางจะมาถึง ผมจึงขอรอที่ปูซานครับ

ที่ปูซาน ผมสวดมนต์ไปให้แก่ผู้กล้า ขอให้พระท่านคุ้มครอง ผมอาจจะป๊อดที่ไม่ไปรบ

เพราะ ผมยัังอยากจะอยู่เขียนประวัติศาสตร์และรอเก็บของมีค่าจากศพ
kongkiti
ผู้ติดตาม: 19

โพสต์ที่ 209

micky1115 เขียน:วันนี้ไอ้ที่หลุดมา 6000 ล้านเนี่ย คงเป็นกองกำลังของดาวแดงแล้วครับ

ส่วนของQEที่เข้ามา น่าจะหมดแล้ว

ถ้ากองทุนหมดหน้าตัก เราอาจจะเจอทั้งกองทุน+ดาวแดง ถล่ม

ดาวแดงขายได้ทุกราคาครับ เพราะมาตั้งแต่ช่วงหลังซัพไพรม์500จุด+

ก้อย่างที่ท่านผู้นำว่า กองทุนเพียงหยิบมือสู้ดาวแดงไม่ไหวแน่ ถ้าเค้าจะบดเราให้ละเอียด

ตั้งแต่ 1450 เส้นขนานที่38 เค้าก้ทำได้ เค้าแค่ล่อให้เราเดินหน้าเพื่อ ตีซ้ำ

ที่สำคัญ หลังจากออกไปรอบนี้ อีกนานพอตัวกว่าจะมา

เราไม่อาจจะคาดเดาได้เลยว่า เมื่อไหร่จะก้นเหว เพราะอีกกว่าแสนล้านที่เค้ามี

เค้าจะเอาออกไปเท่าไหร่

แต่สิ่งหนึ่งที่ผมสัมผัสได้จากตลาดคือ ความกลัวที่มาจากรายย่อย

แต่ยังไม่มากพอจะยกธงขาว และตัว N ในตลาดก้ยังไม่มากพอที่จะซื้อ

และที่ปูซานทุกคนก้คิดว่าไม่มีทางจะมาถึง ผมจึงขอรอที่ปูซานครับ

ที่ปูซาน ผมสวดมนต์ไปให้แก่ผู้กล้า ขอให้พระท่านคุ้มครอง ผมอาจจะป๊อดที่ไม่ไปรบ

เพราะ ผมยัังอยากจะอยู่เขียนประวัติศาสตร์และรอเก็บของมีค่าจากศพ
ท่านกุนซือ อ่านสถานการณ์ได้ขาดยิ่ง
โปรดรับข้าน้อยเป็นศิษย์ด้วย
หาก ท่านไม่รับข้าไว้เป็นศิษย์
เห็นทีจะต้องไปพบท่านเป็นคราที่สาม...ที่ ปูซาน
“Its like a finger pointing away to the moon. Don't concentrate on the finger
or you will miss all that heavenly glory.”- Bruce Lee

FAQs เกี่ยวกับแนวทางลงทุนแบบ VI
Blog ใหม่ >> https://www.blockdit.com/articles/5d733 ... 270d7b530
Pun08

โพสต์ที่ 210

หลังจากซุ่มมานาน วันนี้ส่งหน่วยลาดตระเวนออกไป 1 หมู่
ละลายหมดทั้งหมู่ :evil: