พบ ดร.Bank Muffin วันพุธนี้2230น. moneytalk tnn2

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 15

พบ ดร.Bank Muffin วันพุธนี้2230น. moneytalk tnn2

โพสต์ที่ 1

วันพุธ 11/7/56
รายการ moneytalk ทาง tnn2 22.30 น.
เป็นเรื่องราวชีวิตของ ดร.หนุ่ม
ที่พวกเรารู้จักกันในนามของ ดร.แบ้ง หรือ Muffin แห่งไทยวีไอ
ฉายซ้ำวันพฤหัส 8.30 น. ตามด้วย youtube ครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
ภาพประจำตัวสมาชิก
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 40

Re: พบ ดร.Bank Muffin วันพุธนี้2230น. moneytalk tnn2

โพสต์ที่ 2

รอติดตามชมครับ :D
“Laughter is timeless. Imagination has no age. And dreams are forever.” ― Walt Disney Company
คลายเครียด
ผู้ติดตาม: 6

Re: พบ ดร.Bank Muffin วันพุธนี้2230น. moneytalk tnn2

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ

จะรอชมคืนนี้ครับ
zephyr
ผู้ติดตาม: 31

โพสต์ที่ 4

รอดูใน youtube ครับ
Linzhi
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 225

โพสต์ที่ 5

ไม่พลาดล่ะครับ สำหรับนลท.ท่านนี้
ก้าวช้า ๆ และเชื่อในปาฎิหารย์ของหุ้นเปลี่ยนชีวิต
There is no secret ingredient. It's just you.
kotaro
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 6

คลายเครียด เขียน:ขอบคุณครับ

จะรอชมคืนนี้ครับ
น่าจะเป็นเดือนหน้าหรือเปล่าครับ เฮียคลายเครียดครับ
เห็นวันที่เป็น วันพุธ 11/7/56

ตอนแรกผมก็นึกว่าวันนี้ครับ
“Laughter is timeless. Imagination has no age. And dreams are forever.” ― Walt Disney Company
sukit2020
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 7

อ้างอิงจากโพสต์ Facebook - Money Talk ของเมื่อวานนี้
สรุปคือ คืนนี้ ถูกแล้วครับ (12/6/2556 เวลา 22.30น)

-----------------------------------------------------------------

รายการ moneytalk ทาง tnn2
วันอังคาร (วันนี้) 22.30 น.
จะเป็นข้อแนะนำคำเตือนสำหรับมือใหม่ที่ลงทุนหุ้น
เป็นข้อคิดที่น่าจะเป็นประโยชน์สำหรับพวกเรานะครับ
ฉายซ้ำวันพุธ 8.30 น.
ตามด้วย youtube ครับ
........
ส่วนวันพุธ พรุ่งนี้ tnn2 22.30 น.
เป็นเรื่องราวชีวิตของ ดร.หนุ่ม
ที่พวกเรารู้จักกันในนามของ ดร.แบ้ง หรือ Muffin แห่งไทยวีไอ
ฉายซ้ำวันพฤหัส 8.30 น. ตามด้วย youtube ครับ
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 8

คลิปย้อนหลังครับ

[youtube]htFYVJXMEs8[/youtube]
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
โพสต์โพสต์