พี่เวปเล่าเรื่อง agm Berkshire Hathaway คืนนี้2230น. tnn2

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 15

พี่เวปเล่าเรื่อง agm Berkshire Hathaway คืนนี้2230น. tnn2

โพสต์ที่ 1

พี่เวป พรชัย รัตตนนนทชัยสุข
เล่าเรื่องราวของการไปประชุมผู้ถือหุ้นปี13 ล่าสุด
พลาดไม่ได้ moneytalk คืนนี้ (พุธ22/5/56) 2230 น. tnn2

ขออภัยที่แจ้งที่นี่ล่าช้าไปครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
ภาพประจำตัวสมาชิก
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 36

Re: พี่เวปเล่าเรื่อง agm Berkshire Hathaway คืนนี้2230น. tnn

โพสต์ที่ 2

ขอบคุณครับ

เห็นกระทู้นี้ เลยทำให้ได้ ดูทันเลยครับ

ได้บรรยากาศเหมือนไปจริงเลย พี่ WEB ถ่ายรูปเยอะมาก หล่อๆทั้งนั้น (เว้นรูปตอนที่วิ่งเสร็จ นั่นดูเหนื่อยมากเลยนะครับ :B )
ฟังแล้วอยากไปบ้าง หวังว่าปู่บัฟกับปู่มังเจอร์ จะรอผมก่อนนะ
“Laughter is timeless. Imagination has no age. And dreams are forever.” ― Walt Disney Company
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

Re: พี่เวปเล่าเรื่อง agm Berkshire Hathaway คืนนี้2230น. tnn

โพสต์ที่ 3

คลิปย้อนหลังครับ :D

ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
psupas
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณพี่ WEB มากครับ สนุกจริงๆ เริ่มจากซื้อเพื่อความบันเทิง ประชุมครั้งที่5 ระยะเวลาเดินทาง32ชม. งาน5วัน วิ่ง5กม. เก็บรายละเอียดได้เยอะมากๆ เป็นตอนที่ได้ฟังพี่พูดเยอะที่สุด เต็มอิ่มเลยครับ ครั้งหน้าออกรายการ พูดเยอะๆหน่อยนะครับ แฟนพี่ WEB & WARREN BUFFETT ห้ามพลาดครับ ขอบคุณคุณ sorawut มากครับ รวดเร็วทันใจจริงๆครับ
prajuvb
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 5

ถึงบางอ้อจริงๆเมื่อรู้ว่าเฮียเวปเคยทำงานที่Citibank
มิน่าถึงเจาะเข้าแก่นในของktcจนถือหุ้นใหญ่
เพราะลงทุนในธุรกิจที่เข้าใจ
ตามคำกล่าวของท่านBuffett เป๊ะเลย
สนุกจริงๆครับที่ได้ดูเทปนี้
kongkiti
Verified User
ผู้ติดตาม: 19

โพสต์ที่ 6

สักครั้งในชีวิต :B
“Its like a finger pointing away to the moon. Don't concentrate on the finger
or you will miss all that heavenly glory.”- Bruce Lee

FAQs เกี่ยวกับแนวทางลงทุนแบบ VI
Blog ใหม่ >> https://www.blockdit.com/articles/5d733 ... 270d7b530
attapon_49
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 7

:D
paul_n
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 8

สุดยอดครับพี่ web เล่าละเอียดมากครับ ฟังแล้วเหมือนได้ไปที่นั่นด้วยเลยครับ :D :D
โพสต์โพสต์