พบ Dr.JFK หมอนักลุย พุธ15พค 2230 น. moneytalk tnn2

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Dr.Jfk
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Re: พบ Dr.JFK หมอนักลุย พุธ15พค 2230 น. moneytalk tnn2

โพสต์ที่ 31

อินทรีย์ทองแดง เขียน:
เด็กใหม่ไฟแรง เขียน:หมอเอารูปตอนไปลุยปีนเขามาให้ดูด้วยครับ

และกำลังเตรียมไปปีนยอดสูงสุดของหิมาลัยครับ
แปลว่าคุณหมอต้องผ่านbase campมาแล้วใช่ไหมครับ
อยากฟังประสบการณ์เทรคกิ้งคุณหมอครับ
แต่ถ้าจะพิชิตเอเวอร์เรสต์ต้องฟิตร่างกายสุดๆ
หัวจิตหัวใจก็ต้องสุดๆ แค่คิดก็คารวะแล้วครับ
เบสแค้มป์ ส่วนใหญ่เ็ป็นพวกนักท่องเที่ยวเค้าไปกัน อ่ะครับ กับเป็นฐาน ของคนจะไปพัก ฝึกร่างกายก่อนขึ้น Everest

ถ้าพวกปีนเขา เราจะไปขึ้นยอดต่างกัน

อย่าง ทริป Mera Peak นี่ก็เป็นยอด 6500 นี่ก็มันส์ สูงกว่า เบสแค้มป์ อากาศเบาบางกว่าเบสแค้มป์
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

http://www.2jfk.com/merapeak.htm

ทริปหลายๆทริป ไม่ค่อยได้ทำรีวิว ครับ

เด๋ว กค.นี้ ก็ขึ้น Stok Kangri 6500 อีกยอดของหิมาลัย ที่เลห์ ลาดัค กันครับ ไว้จะเก็บบรรยากาศมาฝาก
Dr.Jfk

Re: พบ Dr.JFK หมอนักลุย พุธ15พค 2230 น. moneytalk tnn2

โพสต์ที่ 32

narongchai168 เขียน:ติดตามพี่หมอจากsiamnaliga ได้ความรู้เยอะครับ ขอบคุณที่แชร์ความรู้ ประสบการณ์ ให้คนรุ่นหลังอย่างผมครับ
อ้าาาาาาาาาาาาว ใครล่ะเนี่ย จากก๊วน สยามนาฬิกา อิๆ

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่แวะแจมกันครับ
krisdii
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 33

ผมรู้จักนาม JFK จากการเสิร์ชดูเรื่องรถครับ
ประทับใจงานอดิเรกของคุณหมอจริงๆ
ขอขอบคุณคุณหมอที่กรุณาแชร์เรื่องราวดีๆครับ
jojo4624

โพสต์ที่ 34

ผมติดตามพี่หมอเจจากSNGเหมือนกันครับ นั่งอ่านพอร์ตนาฬิกาของพี่หมอแล้วอมยิ้มไปด้วย รู้สึกใจหายตอนวันที่พี่หมอยุบพอร์ตนาฬิกาออกเกือบหมดเลย ^&^ ขอบคุณพี่หมอที่แบ่งปันความรู้นะครับ :D
Dr.Jfk

โพสต์ที่ 35

jojo4624 เขียน:ผมติดตามพี่หมอเจจากSNGเหมือนกันครับ นั่งอ่านพอร์ตนาฬิกาของพี่หมอแล้วอมยิ้มไปด้วย รู้สึกใจหายตอนวันที่พี่หมอยุบพอร์ตนาฬิกาออกเกือบหมดเลย ^&^ ขอบคุณพี่หมอที่แบ่งปันความรู้นะครับ :D
อารมณ์ตอนนั้นเบื่อๆ โยนออกมาทีเดียว หกเจ็ดสิบเรือนภายในอาทิตย์เดียว ให้กับเพื่อนๆ เรากับกรรมการในบอร์ดนั่นแหละครับ

ตอนนั้น รับกลับมาเกือบแปดหลัก

แต่หลังจากนั้นสองสามปี ก็เริ่มนึกอยากเก็บใหม่ เผลอๆไอ้ที่ขายไป ซื้อกลับมา เงินที่ขายไป จ่ายออกไปหมด แต่นาฬิกาเหลือตัวโต หน่อย เข้ากรุกลับมาแค่ ไม่ถึง ยี่สิบตัวมั้ง อิๆ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sorawut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 36

คลิปย้อนหลังครับ

ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
ภาพประจำตัวสมาชิก
Rocker
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 246

โพสต์ที่ 37

แกเป็น นักเลง รถ หนะครับ ที่บ้านมีหลายคัน 555 นอกจาก รถ แก ยัง review นาฬิกา ด้วย ครับ PAM Rolex IWC etc ไม่รู้สะสม พระเครื่อง ด้วยไหม ผมชอบ blog แก มาก search review google เจอ แต่ blog แก :D