ถ้า MAKRO ออก กองทุนอสังหา 4 หมื่นล้าน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
lipton
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ถ้า MAKRO ออก กองทุนอสังหา 4 หมื่นล้าน

โพสต์ที่ 1

ผลตอบแทนให้ผู้ถือหน่วย 5% ต่อปี
ทำให้ต้องจ่ายเงินออกมา 2000 ล้าน
---------------------------------------------------

แต่ถ้าใช้เงินกู้เหมือนเดิม (4 หมื่นล้าน ที่ดอกเบี้ย 3% ต่อปี)
ทำให้ต้องจ่ายเงินออกมา 1200 ล้าน

ถ้าแบบนี้ใช้เงินกู้เหมือนเดิมน่าจะดีกว่าไหมครับ
การออก กองทุนอสังหา จะมีประโยชน์ อย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ROGER
ผู้ติดตาม: 1

Re: ถ้า MAKRO ออก กองทุนอสังหา 4 หมื่นล้าน

โพสต์ที่ 2

จะถึงหรือครับ 4 หมื่นล้าน มากไปมั้ง เป็นฟรีโฮลหรือ แบบเซ้งครับ ขึ้นค่าเช่าได้ป่าวครับ ขึ้นกี่% ขายแพงแบบนี้จะมีใครซื้อกองทุนนี้ละครับ ใหญ่กว่า CPNRF อีก
NEWYORKER
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: ถ้า MAKRO ออก กองทุนอสังหา 4 หมื่นล้าน

โพสต์ที่ 3

ผมว่า 5%. ถ้าไม่สามารถปรับค่าเช่าได้แบบ ตลาดหรือห้าง ผมว่างั้นๆนะ.

ไม่น่าสนใจเท่าไร. :|
guhungry

โพสต์ที่ 4

NEWYORKER เขียน:ผมว่า 5%. ถ้าไม่สามารถปรับค่าเช่าได้แบบ ตลาดหรือห้าง ผมว่างั้นๆนะ.

ถ้าจะเปรียบเทียบกันคงต่องดู TLGF ถึงจะใกล้เคียงกันหน่อย
NEWYORKER
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 5

guhungry เขียน:
NEWYORKER เขียน:ผมว่า 5%. ถ้าไม่สามารถปรับค่าเช่าได้แบบ ตลาดหรือห้าง ผมว่างั้นๆนะ.

ถ้าจะเปรียบเทียบกันคงต่องดู TLGF ถึงจะใกล้เคียงกันหน่อย

หยั่งงั้นก็ได้ครับ. แต่ยังไงๆ ดอกที่จะจ่าย ก็ไม่ถูกแน่ๆ.
โพสต์โพสต์