รวบรวม AGM ประชุมผู้ถือหุ้น Q1/2556

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 38

รวบรวม AGM ประชุมผู้ถือหุ้น Q1/2556

โพสต์ที่ 1

ผมได้รวบรวมข้อมูลประชุมผู้ถือหุ้น ตามที่ได้มีการโพสต์เชิญชวนในกระทู้นี้นะครับ

โครงการอาสาสมัคร “ประชุมผู้ถือหุ้น”
http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=55578

ซึ่งได้ทยอยรวบรวม ไว้ในกระทู้นี้ครับ

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f ... 8#p1532968

สมาชิกท่านใดพบเห็น AGM อันไหนยังไม่ได้บันทึกไว้
กรุณาแจ้ง PM มาทางผมได้นะครับ จะค่อยๆ ทยอย up ไว้ให้ครับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
chewyVI
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: รวบรวม AGM ประชุมผู้ถือหุ้น Q1/2556

โพสต์ที่ 2

ขอบคุณมากเลยครับ :P
raynus
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Re: รวบรวม AGM ประชุมผู้ถือหุ้น Q1/2556

โพสต์ที่ 3

ของ SSI ผมพึ่งอัพไปครับ

รอสมาชิกท่านอื่นๆมาเสริม

:mrgreen:
สายปันผลครับ

รูปภาพ
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 38

โพสต์ที่ 4

ระหว่างที่ผมเข้าร่วมและทำงานในสมาคมประมาณ 3-4 ปี เจอผู้คนเข้ามาถามเรื่อยๆ โดยเฉพาะช่วง ปีหลังๆนี้ว่า "เซียน" หายไปไหน ผมเองบอกตามตรง ก็คือ ทุกอย่าง มี เกิดขึ้น ตั้งอยู่ และดับไป บางคนเข้าตลาดหุ้น ขยันโพสต์ แต่ต่อมา รู้สึกว่า การลงทุนไม่ใช่ทางหลัก ก็หยุดโพสต์ไป บางคนเข้าตลาดหุ้น แล้วประสบความสำเร็จ แต่ก็เจออย่างอื่นที่น่าสนใจกว่า ก็เปลี่ยนคนไปเรื่อยๆ ผมว่ามันเป็นเรื่องนานาจิตตังครับ แต่สิ่งที่ผมคิดว่าสำคัญยิ่งกว่าคือ เราปั้นสมาชิกรุ่นใหม่ๆที่มีคุณภาพ และช่วยกันต่อยอดการลงทุน รวมไปถึงต่อยอดความรู้กันไปเรื่อยๆ จะเกิดสังคมแห่งการให้อย่างไม่มีที่สิ้นสุดครับ

ตั้งแต่ทำงานสมาคมมา เห็นกระทู้ AGM แบบนี้ แล้ว รู้สึกดีมากครับ
สมาชิกร่วมกัน share ข้อมูลกันอย่างอบอุ่น ต้องขอขอบคุณ พี่โจ ลูกอิสาน ที่ริเริ่มโครงการนี้ขึ้นมาอย่างมากครับ

และขอบคุณสมาชิกที่มีจิตไมตรี นำข้อความสรุป AGM มาช่วยแบ่งปัน
ขอบคุณสมาชิกที่ช่วยส่งข้อความมาสะกิดผมว่า ตกหุ้นตัวไหนไปบ้าง

และจะขอบคุณสมาชิกอีกหลายๆท่าน ช่วยกด like ให้กำลังใจสมาชิกที่โพสต์เนื้อหาดีๆเหล่านั้นครับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
kongkiti
Verified User
ผู้ติดตาม: 19

โพสต์ที่ 5

:bow: :bow: :bow:
“Its like a finger pointing away to the moon. Don't concentrate on the finger
or you will miss all that heavenly glory.”- Bruce Lee

FAQs เกี่ยวกับแนวทางลงทุนแบบ VI
Blog ใหม่ >> https://www.blockdit.com/articles/5d733 ... 270d7b530
offshore-engineer
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 6

In my opinion, this is one of the most important events the shareholders should attend to. But sometimes we are unable to attend. My sincere thanks to those shared the info and those initiated this project.

On a separate issue, I would like the TVI to propose to SET / SEC to have the Minutes of Meeting published through SET within say 2-3 days after the meeting is convened. This will help reducing the gap of information distribution. Rather than just having the company announcing that the Minutes is published on their website. Example of such announcement is shown below. The Minutes should have been enclosed with this announcement.
ตามที่บริษัทฯ เพรซิเดนท์ เบเกอรี่ จำกัด (มหาชน) ได้จัดให้มีการประชุมสามัญผู้ถือหุ้น ครั้งที่ 34 เมื่อ วันที่ 23 เมษายน 2556 ณ ห้องประชุม ชั้น 6 โรงงานบางชัน เลขที่ 1 ซอยเสรีไทย 87 ถนนเสรีไทย แขวง มีนบุรี เขตมีนบุรี กรุงเทพฯ แล้วนั้น

บริษัทฯ ขอนำส่งรายงานการประชุมสามัญผู้ถือหุ้น ครั้งที่ 34 ให้ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทยและบริษัทฯ จะได้เผยแพร่รายงานการประชุมดังกล่าว บนเว็บไซด์ของบริษัทฯ ที่www.farmhouse.co.th ตั้งแต่ วันที่ 7 พฤษภาคม 2556 เป็นต้นไป

จึงเรียนมาเพื่อทราบและเผยแพร่ให้นักลงทุนทราบต่อไป
Minimize risk through an in-depth knowledge. Buy at bargain price. Wait patiently.
http://valueinvestors.wordpress.com/
kraikria
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 7

ของคุณสำหรับการรวบรวมของหมอเค และขอบคุณทุกท่านที่ Post ข้อมูลให้คนอื่นๆได้ทราบด้วยครับ
ไม่ควรลงทุนอะไร ถ้าไม่รู้สึกสบายใจในสิ่งนั้น
โพสต์โพสต์