ขอคำแนะนำมือใหม่หน่อยครับทำไมช่วงนี้หุ้นกลุ่มโรงพยาบาลกำไรดู

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
BoatAttasit
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอคำแนะนำมือใหม่หน่อยครับทำไมช่วงนี้หุ้นกลุ่มโรงพยาบาลกำไรดู

โพสต์ที่ 1

ขอคำแนะนำมือใหม่หน่อยครับทำไมช่วงนี้หุ้นกลุ่มโรงพยาบาลกำไรดูดีแทบทุกตัวเลย
ภาพประจำตัวสมาชิก
KentaII
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

Re: ขอคำแนะนำมือใหม่หน่อยครับทำไมช่วงนี้หุ้นกลุ่มโรงพยาบาลกำ

โพสต์ที่ 2

โรงพยาบาลกำไรดีอยู่แล้ว ครับ เนื่องจากมันเป็นธุรกิจที่มีลักษณะของความได้เปรียบเยอะมาก.....แต่.....ราคาหุ้นมันก็แพงตามไปด้วย
ผู้ใดบอกว่าตัวเองเป็น "แมงเม่า" เขาผู้นั้นมักไม่ใช่แมงเม่า...แต่ผู้ใดบอกว่าตัวเองเป็น "เซียน" เขาผู้นั้น จะกลายเป็น แมงเม่าในไม่ช้า เพราะเขา "หยุดพัฒนาตนเอง"
KriangL
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

Re: ขอคำแนะนำมือใหม่หน่อยครับทำไมช่วงนี้หุ้นกลุ่มโรงพยาบาลกำ

โพสต์ที่ 3

เท่าที่ได้อ่านมา เห็นหลายที่มีการปรับค่ารักษาขึ้นจากค่าแรง 300 บาท กำไรก็เลยโตขึ้นครับ ไม่แน่ใจว่าต่อๆไปจะยังโตต่อได้มากเท่านี้หรือเปล่าครับ
prajuvb
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 4

นอกเหนือจากการขยายสาขาแล้วกำไรโตจาก
1.ปรับค่ารักษาค่าห้องขึ้น ผมว่าช่วงนี้ปรับขึ้นทุกรพ.
2.ปรับเป็นศูนย์รักษาต่างๆเช่นศูนย์สมอง ศูนย์หัวใจ.....เพิ่มความสามารถในการรักษา(และค่ารักษา)
3.ปรับปรุงและขยายห้องตรวจ,ห้องพักผป. เอกชล1,2ขยายfloorที่ยังไม่ใช้งานขึ้นไปอีกหลายชั้น
4.คนไข้เพิ่มขึ้นจากการเบิกประกัน,ปกส,และใช้สิทธิเบิกข้าราชการ
ยิ่งตอนนี้ความเจริญขยายออกไปตจว.มากขึ้นทำให้คนไข้มากขึ้น
5.aecทำให้ผป.ต่างชาติเพิ่มขึ้นโดยเฉพาะตะเข็บชายแดน
Bghคนไข้ต่างชาติตะวันออกกลางเบอร์1แต่เบอร์2ไม่น่าเชื่อคือพม่าครับ
คิดออกแค่นี้
paoz
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

อีกอย่างคือ แนวโน้มประชากรในประเทศไทยจะเข้าสู่วัยผู้สูงอายุในอีกไม่กี่ปีข้างหน้าด้วยครับ น่าจะมีการใช้บริการโรงพยาบาลกันเพิ่มขึ้นด้วย
จงทำตัวให้เหมือนน้ำครึ่งแก้วตลอดชีวิตและพร้อมที่จะเรียนรู้สิ่งใหม่ๆอยู่เสมอ
โพสต์โพสต์