แฟนๆ ปีเตอร์ ลินช์ ได้ชมยูทูป นี้หรือยังครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
dome@perth
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 21

แฟนๆ ปีเตอร์ ลินช์ ได้ชมยูทูป นี้หรือยังครับ

โพสต์ที่ 1

Published on Oct 16, 2012

In 1977, lengendary fund manager Peter Lynch was named head of the then obscure Magellan Fund which had $18 million in assets.
By the time Lynch resigned as a fund manager in 1990, the fund had grown to more than $14 billion in assets with more than 1,000 individual stock positions.
From 1977 until 1990, the Magellan fund averaged a 29.2% return.THis is exceptional considering how large the fund was.
This video/audio is courtesy of Fedelity investments "The Stock Shop".
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
Time Marker
ผู้ติดตาม: 0

Re: แฟนๆ ปีเตอร์ ลินช์ ได้ชมยูทูป นี้หรือยังครับ

โพสต์ที่ 2

Fantastic. Thank you.
paoz
Verified User

Re: แฟนๆ ปีเตอร์ ลินช์ ได้ชมยูทูป นี้หรือยังครับ

โพสต์ที่ 3

สุดยอดจริงๆครับสำหรับท่านนี้ ชอบแนวคิดแกจริงๆ
จงทำตัวให้เหมือนน้ำครึ่งแก้วตลอดชีวิตและพร้อมที่จะเรียนรู้สิ่งใหม่ๆอยู่เสมอ
ภาพประจำตัวสมาชิก
BalsamiC
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณมากเลยครับ :D
CR[t]

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณมากครับ
Someone’s sitting in the shade today because someone planted a tree a long time ago - Warren Buffett
LONGMAN

โพสต์ที่ 6

Thanks a lot krup.
Two men look through the same bars. One sees the mud, and one the stars...
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย....
panyot
Verified User

โพสต์ที่ 7

ขอบคุณครับ
สุดยอดจริงๆเลยครับ
skyearth
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณพี่ dome@perth มากครับที่หามาแบ่งปัน :D
โพสต์โพสต์