มูลค่ารวมของตลาดหลักทรัพย์ ณ ปัจจุบัน เท่าไหร่ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
seawater
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

มูลค่ารวมของตลาดหลักทรัพย์ ณ ปัจจุบัน เท่าไหร่ครับ

โพสต์ที่ 1

จากสูตรการคำนวน

SET Index = มูลค่าตลาดรวมวันปัจจุบัน (Current Market Value) x 100
หารด้วย มูลค่าตลาดรวมวันฐาน (Base Market Value)

ผมหาข้อมูลว่า Base Market Value มีค่าเท่าไหร่ไม่เจอครับ
หรือ มูลค่าตลาดรวมวันปัจจุบัน ก็ได้ครับ

มีท่านใดพอจะทราบแหล่งข้อมูลหรือป่าวครับ
Elessar
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: มูลค่ารวมของตลาดหลักทรัพย์ ณ ปัจจุบัน เท่าไหร่ครับ

โพสต์ที่ 2

http://marketdata.set.or.th/mkt/markets ... country=TH

ปิดกระทู้ครับ
seawater

Re: มูลค่ารวมของตลาดหลักทรัพย์ ณ ปัจจุบัน เท่าไหร่ครับ

โพสต์ที่ 3

โทดนะครับ
อันนั้นคือ มูลค่าการซื้อขายรวม (63,091.92 ณ วันที่ 20/2/56)

แล้วมันเท่ากับ มูลค่ารวมของตลาดทั้งหมด แล้วเหรอครับ

มูลค่ารวมของตลาดทั้งหมด ผมหมายถึง ถ้าเอาจำนวนหุ้นทั้งหมดทุกตัว คูณด้วยราคา ของมันอ่ะครับ

ผิดพลาดอะไรขออภัยนะครับ คือยังไม่ค่อยเครียอ่ะครับ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 4

มูลค่าหลักทรัพย์ตามราคาตลาด (ล้านบาท) 13,181,447.52

ตาม link ด้านบน
seawater

โพสต์ที่ 5

โอเค ขอบคุณทั้งสองท่านครับ
chowbe76

โพสต์ที่ 6

มันเปลี่ยนแปลงทุกวินาทีน่ะครับ ใครจะไปตอบพี่ได้ครับ
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
seawater

โพสต์ที่ 7

อ๋อ ทราบครับว่ามันต้องมีการเปลื่ยนแปลง
เลยโพสถามว่าแหล่งที่มา ว่าผมจะสามารถติดตามได้จากเว็บไหนบ้างครับ

อย่าง set.or.th ผมก็ได้ลองเข้าไป search ดูแล้ว
แต่ด้วยความมือใหม่ จึงทำให้ไม่ทราบว่า

"มูลค่าหลักทรัพย์ตามราคาตลาด (ล้านบาท)" ก็คือค่าของ
มูลค่ารวมของตลาดหลักทรัพย์ที่ผมต้องการทราบข้อมูลนั้น

ต้องขออภัยหากพิมพ์อธิบายได้ไม่ละเอียดพอครับ
โพสต์โพสต์