สมาคมช่วยด้วยครับ เรื่องรายงานของบริษัทต่างๆที่ส่งให้ตลาด

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
CARPENTER
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

สมาคมช่วยด้วยครับ เรื่องรายงานของบริษัทต่างๆที่ส่งให้ตลาด

โพสต์ที่ 1

ผมดู้รายงานสรุปผลประกอบการของบริษัทต่างๆ ที่ส่งให้ตลาดแล้วเบื่อมาก
ผมต้องมานั่งบวกลบว่าไตรมาสที่แล้วกำไรเท่าไหร่ น่าจะสรุปมาให้เลย
บางคนอาจจะแย้งว่าง่ายๆแค่นี้น่าจะทำเอง
การทำเองมันเสียเวลา ต้องเปิดดูของเก่า เสียเวลามาก
ถ้าสมาคมขอร้องไป ผมว่ามีน้ำหนักมาก
ที่จะตลาด จะทำให้
ขอบคุณสมาคมไทยวีไอ และตลาด ล่วงหน้า
ภาพประจำตัวสมาชิก
oatty
ผู้ติดตาม: 1

Re: สมาคมช่วยด้วยครับ เรื่องรายงานของบริษัทต่างๆที่ส่งให้ตลา

โพสต์ที่ 2

CARPENTER เขียน:ผมดู้รายงานสรุปผลประกอบการของบริษัทต่างๆ ที่ส่งให้ตลาดแล้วเบื่อมาก
ผมต้องมานั่งบวกลบว่าไตรมาสที่แล้วกำไรเท่าไหร่ น่าจะสรุปมาให้เลย
บางคนอาจจะแย้งว่าง่ายๆแค่นี้น่าจะทำเอง
การทำเองมันเสียเวลา ต้องเปิดดูของเก่า เสียเวลามาก
ถ้าสมาคมขอร้องไป ผมว่ามีน้ำหนักมาก
ที่จะตลาด จะทำให้
ขอบคุณสมาคมไทยวีไอ และตลาด ล่วงหน้า
สมัครเข้ามาช่วยงานสมาคมก่อนครับ :P
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
harikung
ผู้ติดตาม: 17

Re: สมาคมช่วยด้วยครับ เรื่องรายงานของบริษัทต่างๆที่ส่งให้ตลา

โพสต์ที่ 3

จริงๆมันก็ดีนะ อย่างงบq2กับq3ยังมีแยกให้เลยเป็นqกับ6mและ9m ก็ยังงงอยู่ว่าทำไมไม่ทำแบบนั้น แต่ทุกวันนี้ก้อไม่ได้ลำบากอะไรนะเพราะลงexcelแยกเก็บไว้เอง ใส่สูตรให้มาลบกันก็ได้แล้ว แต่ถ้าแยกมาให้ชีวิตจะง่ายขึ้นอีกหน่อย
นักเลงคีย์บอร์ด4.0
naphas12
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ผมเห็นด้วยที่ตลาดหลักทรัพย์ไทย ไม่ค่อยให้ข้อมูลที่มากพอ ถ้าไปเทียบกับตลาดสหรัฐ เขามีข้อมูลให้ 10 ปี ย้อนหลัง
มีการเปรียบเทียบกับค่าเฉลี่ยอุตสาหกรรม เรียบร้อยดีมาก ๆ อยากให้ ตลาดหลักทรัพย์ไทย พัฒนาไปให้ได้อย่างเขาบ้าง
โพสต์โพสต์