ขอนำเสนอดัชนีวัดตลาด

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
David TON
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ขอนำเสนอดัชนีวัดตลาด

โพสต์ที่ 1

ห้องร้อยคนร้อยหุ้นกระทู้เลื่อนลงเร็วมาก
เลือกเด็กที่เรียนดี แล้วให้เค้าพาเราไป
bono
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Re: ขอนำเสนอดัชนีวัดตลาด

โพสต์ที่ 2

:-D
ReRedrum

โพสต์ที่ 3

ฮา :P
"ผมไม่ได้ลงทุนในหุ้นเพียงเพราะว่าผมต้องการเงินมากมาย
แต่มันเป็นความสนุกในการค้นหาบริษัทชั้นเยี่ยม
เฝ้าดูมันเติบโต และทำเงินให้เรา"

"เบื้องหลังของด้านหลัง ก็คือ ด้านหน้า"
ภาพประจำตัวสมาชิก
thaloengsak

โพสต์ที่ 4

ผมว่าไม่ใช่เรื่องเล่นๆนะ
เรามาเก็บสถิติเอามาใช้จริงเลยดีกว่าเน้อ
ลงทุนเพื่อชีวิต
SawScofield
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 5

ผมแถมให้ครับ

ว่ากันว่ามีสิ่งที่เรียกว่า "Super Bowl Indicator" หากผู้ชนะการแข่งขัน super bowl เป็นสาย AFC เมื่อไหร่ปีนั้นหุ้นจะตก

Accuracy rate 80% ครับ (แต่ปี 2008 ผิดนะ ผู้ชนะมาจากฝั่ง NFC หุ้นควรขึ้น)

เอ๊ะ นี่ผมทำอะไรอยู่ ^^"
Respect, Persistence then Deserve
bono

โพสต์ที่ 6

อันนี้ผมลองดูผลการวิเคราะห์ของเว็บ Thaivi.org จากเว็บ Alexa.com ครับ

ดูแล้วยังไม่ร้อนแรงจนถึงกับน่าเป็นห่วงครับ :mrgreen:
ที่มา http://www.alexa.com/siteinfo/thaivi.org#
TIPPING_POINT

โพสต์ที่ 7

ถ้าจะใช้ข้อมูล thaivi ตรง pageview กับ traffic ข้อมูลอาจจะผิดได้
เพราะมีการเปลี่ยนในสมาชิกเท่านั้นที่เข้ามาดูได้ตอนเดือนตุลาคมครับ
bono

โพสต์ที่ 8

TIPPING_POINT เขียน:ถ้าจะใช้ข้อมูล thaivi ตรง pageview กับ traffic ข้อมูลอาจจะผิดได้
เพราะมีการเปลี่ยนในสมาชิกเท่านั้นที่เข้ามาดูได้ตอนเดือนตุลาคมครับ
อืม ... น่าจะมีส่วนครับพี่ TIPPING_POINT แต่หลังจาก ตุลาคม ก็ยังทรงๆ ... ติดตามกันต่อไปครับ ... อาจจะกลับมาดูข้อมูลนี้อีกครั้งตอน 1700 กับ 2000 จุดครับ :P
David TON

โพสต์ที่ 9

สดๆร้อน วันนี้ผมไปดูหนังที่เอสพลานาด รัตนาธิเบศ (สำรวจกิจการ) :mrgreen: มีป๋าพาเมียมาดูหนังด้วย ตอนหนังเลิกป๋าแกควักโทรศัพท์มาขาย N-PARK ที่ราคา 0.13 เสียงดังฟังชัดสองรูหู

ผมเคยเจอแบบนี้ตอนก่อน 1700 และตอนก่อน ซับพราม มาแล้ว คอนนั้นไปธนาคารคนข้องหลังโทรส่งซื้อขายหุ้นเป็นชุด

แต่ผมยังไม่เชื่อในเหตุการณ์พวกนี้เท่ากับพื้นฐานและ MOS หรอก ก็แค่เล่าสูกันฟังเล่นๆครับ
เลือกเด็กที่เรียนดี แล้วให้เค้าพาเราไป
yakjabon
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 10

David TON เขียน:สดๆร้อน วันนี้ผมไปดูหนังที่เอสพลานาด รัตนาธิเบศ (สำรวจกิจการ) :mrgreen: มีป๋าพาเมียมาดูหนังด้วย ตอนหนังเลิกป๋าแกควักโทรศัพท์มาขาย N-PARK ที่ราคา 0.13 เสียงดังฟังชัดสองรูหู

ผมเคยเจอแบบนี้ตอนก่อน 1700 และตอนก่อน ซับพราม มาแล้ว คอนนั้นไปธนาคารคนข้องหลังโทรส่งซื้อขายหุ้นเป็นชุด

แต่ผมยังไม่เชื่อในเหตุการณ์พวกนี้เท่ากับพื้นฐานและ MOS หรอก ก็แค่เล่าสูกันฟังเล่นๆครับ
1700 คือไรครับพี่ ผมไม่รู้ ช่วยชี้แนะด้วยครับ >…<
Invincible MOS is knowing what you're doing
อ่อนซ่อนศิลป์

โพสต์ที่ 11

1700 น่าจะหมายถึงดัชนี SET ที่ 1700 จุดครับ
เงินทองเป็นของมายา ข้าวปลาคือของจริง
Guiman

โพสต์ที่ 12

กระทู้ห้องสินธรก็เลื่อนลงเร็วมากช่วงนี้
http://guimanstock.blogspot.com/
บันทึกการลงทุน & รีวิวหนังสือ
dr1
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 13

สนใจกร้าฟของท่านcurve จริงๆครับ

ถ้ามีย้อนหลังไปเทียบกับset index ตั้งแต่ก่อนsubprime ก็แจ๋วเลย
samatah
KittipongS

โพสต์ที่ 14

ผมขอเสนอจำนวนสมาชิกที่เข้ามาในห้องร้อยคนร้อยหุ้นครับ
bono

โพสต์ที่ 15

dr1 เขียน:สนใจกร้าฟของท่านcurve จริงๆครับ

ถ้ามีย้อนหลังไปเทียบกับset index ตั้งแต่ก่อนsubprime ก็แจ๋วเลย
เท่าที่ดูแบบฟรีไม่มีให้ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าแบบเสียตังมีหรือเปล่านะครับ :D
bono

โพสต์ที่ 16

ขอเพิ่มข้อมูลผู้เข้าเว็บ Thaivi.org เพิ่มครับ เห็นว่าน่าสนใจดีครับ :D
โพสต์โพสต์