พบ คนขายของ ใน moneytalk ทาง tnn2 พุธ6กพ 2230น.

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 15

พบ คนขายของ ใน moneytalk ทาง tnn2 พุธ6กพ 2230น.

โพสต์ที่ 1

พี่ ชาย "คนขายของ"
จากงานสังสรรค์สมาชิกสมาคม ครั้งก่อน
มาเป็นแขกรายการ
วันพุธที่6กพ นี้ 2230 น. รายการ moneytalk tnn2
ฉายซ้ำ พฤหัส 7 กพ 830 น.
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
CARPENTER
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

Re: พบ คนขายของ ใน moneytalk ทาง tnn2 พุธ6กพ 2230น.

โพสต์ที่ 2

คนขายของ ผมเคยฟังครั้งนึง
ฟังแล้วก็ต้องถอนใจ จนเกือบจะท้อใจ
คนอะไร รู้มาก รู้ลึก รู้จริง เหลือเกิน
ยังงงอยู่ว่า จะพัฒนาตัวเองยังงัยดี
ภาพประจำตัวสมาชิก
BeSmile
ผู้ติดตาม: 5

Re: พบ คนขายของ ใน moneytalk ทาง tnn2 พุธ6กพ 2230น.

โพสต์ที่ 3

CARPENTER เขียน:คนขายของ ผมเคยฟังครั้งนึง
ฟังแล้วก็ต้องถอนใจ จนเกือบจะท้อใจ
คนอะไร รู้มาก รู้ลึก รู้จริง เหลือเกิน
ยังงงอยู่ว่า จะพัฒนาตัวเองยังงัยดี
ทางใครทางมันครับ

คนเราเรียนรู้ได้ ไม่สิ้นสุดครับ

ถ้าอยากพัฒนาเร็ว ก็ต้องหาทางที่ตรงจริตและตนเองถนัด ให้เจอก่อน แล้ว พัฒนา ต่อ จะไปเร็วครับ

และไอ้ที่ยาก ก็คือ หาทางนี่ล่ะครับ

หาเจอแล้ว ก็ยังไม่รู้ว่าใช้อีกหรือเปล่า ยังต้อง พิสูจน์ อีกพักใหญ่

และถ้าใช่ จะรู้ด้วยตนเอง ว่าใช่

สรุปว่าเขียน วนไป วนมา :mrgreen:

รอดู พี่ saleman เหมือนกันครับ :)
มีสติ - อย่าประมาทในการใช้ชีวิต
patongpa
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

หุ้นรอบนี้บางทีคนรู้มากก็เลยทำให้ตกรถนะครับ คนรู้น้อยเล่นตามตลาดไม่สนใจคำเตือนไม่สนใจพีอีกลับจะได้ตัง 555
ลูกอิสาน
ผู้ติดตาม: 883

โพสต์ที่ 5

รอติดตามชมพี่ชายครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
chukieat30
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 6

รอชมด้วยคนครับ
ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
แต่หวิ่งชุนก้คือ หวิ่งชุน
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด
<< New >>
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 7

ตีตั๋ว รอชมด้วยคนครับ
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
MaiFuen
ผู้ติดตาม: 72

โพสต์ที่ 8

ชอบพี่ชายครับ :oops:

รอชมครับ :8)
Paul VI
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 9

ชมหรือเปล่ายังไม่แน่ใจครับ

แต่ที่แน่ๆมาชื่นชม คุณชาย คนขายของครับ :cool:
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 10

ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
LA-Z-BOY
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 11

ชอบประโยคที่พี่ชายฝากไว้ตอนท้ายรายการ ขอบคุณครับ
MaiFuen
ผู้ติดตาม: 72

โพสต์ที่ 12

ขอบคุณพี่ชาย และ ทีมงาน money talk ครับ

ประทับใจช่วงท้ายรายการมากครับ
ผมจะพยายามปฏิบัติ ให้สม่ำเสมอ เหมือนพระอาทิตย์ขึ้นและลง
อย่างที่พี่ชายว่าครับ

ขอบคุณครับ
วรันศ์ บัฟเฟต
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 13

ขอบคุณครับ
พี่คนขายของเยี่ยม
อาจารย์ทุกท่านฮาเหมือนเดิม :mrgreen:
value trap
รูปภาพ
patongpa

โพสต์ที่ 14

คุณชายเป็นคนที่นิสัยดีมากๆเลยครับ
zanac
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 15

นับถือจริงๆครับ
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 16

ขอบคุณ มันนี่ทอร์ค ขอบคุณน้องรี่ครับ อับโหลดเร็วมากๆ :cheers:
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
BeSmile
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 17

ขอบคุณน้อง Sorawut ครับ upload เร็วมาก ๆ

มุมมองและแนวคิดของคุณชาย ที่เกิดจากประสบการณ์

ถ้าไม่ผ่านการทำงานมา คงมองไม่ได้แบบนี้

:bow:
มีสติ - อย่าประมาทในการใช้ชีวิต
คนขายของ
ผู้ติดตาม: 123

โพสต์ที่ 18

ขอขอบคุณทุกกำลังใจจากพี่ๆน้องทุกคนครับ และขอถือโอกาสนี้กราบขอบพระคุณอาจารย์ไพบูลย์ผู้

ซึ่งเป็นเหมือนอาจารย์ด้านลงทุนคนแรกของผมโดยการติดตามชมอาจารย์ผ่านรายการ MONEYTALK ตั้งแต่สิบกว่าปีที่แล้วครับ :D
อดทนไว้ กำไรยั่งยืน
kraikria
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 19

ดูแล้ว เยี่ยมครับ!
ไม่ควรลงทุนอะไร ถ้าไม่รู้สึกสบายใจในสิ่งนั้น
psupas

โพสต์ที่ 20

ขอบคุณ รายการmoneytalk คุณsorawut และคุณชาย คนขายของมากครับ ดูเพลินเหมือนตอนmeeting q3 ที่เสวยเลยครับ
นักลงทุนแนวvi พร้อมปฏิบัติธรรมอย่างเข้มข้น อย่างคุณชาย คนขายของ หรือ คุณตี่ picatos ทั้งในรายการ และตัวจริง หน้าใส ใจดีมากครับ
ดูแล้วสนุก ได้ความรู้ และมีความสุขมากครับ
โพสต์โพสต์