สอบถาม web ที่มีตารางหุ้นครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
kit556
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

สอบถาม web ที่มีตารางหุ้นครับ

โพสต์ที่ 1

สวัสดีครับ พอดีผมกำลัง screen หาหุ้นอยู่

แต่เดิมผมใช้ web http://www.richerstock.net ซึ่งจะมีตาราง รายชื่อหุ้น และค่าต่างๆ เช่น P/E ROE ROA Dividend yield ... คือเหมือนหนังสือพิมพ์เลยครับ แต่ผมดูจากหนังสือพิมพ์ไม่ไหวเพราะตาลาย จึงมัก copy เอาจากใน web ที่มีคนทำตารางไว้ให้ มาใส่ excel แล้วก็จัดลำดับ P/E ROE อื่นๆ เรียงกัน คัดตัวที่ไม่ชอบทิ้ง เป็นการคัดกรองคร่าวๆ พอได้หุ้นที่ถูกใจสัก 10 กว่าตัว ก็จะไปศึกษา Qualitative อีกทีครับ

คือตอนนี้ web richerstock.net ไม่มีตารางหุ้นให้แล้ว อยากสอบถามพี่ๆ ว่ามี web อื่นๆที่ยังโชว์ตารางให้ดู เหมือนหนังสือพิมพ์ไหมครับ ผมจำได้ว่ามีคนเคยบอกเอาไว้ 2-3 web แต่ผมลืมจด กลับไปค้นกระทู้ก็หาไม่เจอแล้ว

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ :-)
Kritsada
psupas
ผู้ติดตาม: 1

Re: สอบถาม web ที่มีตารางหุ้นครับ

โพสต์ที่ 2

siamchart.com ไปที่ Stock - Stock List ครับ
kit556
ผู้ติดตาม: 0

Re: สอบถาม web ที่มีตารางหุ้นครับ

โพสต์ที่ 3

มือใหม่ขอขอบคุณมากๆเลยครับ

อันนี้มี PEG ให้ด้วย น่าสนใจและถูกใจมากครับ :D
Kritsada
imerlot
Verified User
ผู้ติดตาม: 14

โพสต์ที่ 4

ภาพประจำตัวสมาชิก
Nevercry.boy
ผู้ติดตาม: 23

โพสต์ที่ 5

psupas เขียน:siamchart.com ไปที่ Stock - Stock List ครับ
ขอบคุณมากครับ Bookmark เลย
เด็กผู้ชายไม่ร้องไห้
http://nevercry-boy.blogspot.com/
imerlot
ผู้ติดตาม: 14

โพสต์ที่ 6

T_0007
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 7

App iStock filter

ไฟล์พี่ ครรชิต

Settrade หน้า concensus ถ้าเราเอา pbv / pe ก็จะได้ roe แบบคร่าวๆ
ผมเป็นคนความจำสั้น จึง post สิ่งที่อ่านหรือพบเจอที่คิดว่าอาจจะใช้ประโยชน์ใน board
เพื่อจะได้กลับมาอ่านทีหลัง
หากเยอะไปหรือ ทำให้เพื่อนๆ รำคาญในต้องขออภัยด้วยครับ
หากบางหัวข้อไม่มีเนื้อ หรือ เพื่อนๆ บันทึกเนื้อข่าวเพิ่มให้จะขอบคุณอย่างยิ่งครับ
T_0007

โพสต์ที่ 8

เรียนผู้ให้บริการเว็ปไซต์ siamchart.com
เนื่องด้วยตลาดหลักทรัพย์ฯ ตรวจพบว่าเว็ปไซต์ siamchart.com มีการเผยแพร่ข้อมูลหลักทรัพย์ อาทิเช่น ค่าสำคัญทางสถิติต่างๆ ราคาซื้อขายปัจจุบัน ข้อมูลราคาในอดีต เป็นต้น ทางตลาดหลักทรัพย์ฯ จึงขอให้ทางผู้ให้บริการฯชี้แจงถึงแหล่งที่มาของข้อมูลที่แสดงบนหน้าเว็ปไซต์ โดยท่านสามารถตอบกลับผ่านทาง E-mail: [email protected] หรือติดต่อ 02-229-2490
ทั้งนี้ตลาดหลักทรัพย์ฯ ขอชี้แจงว่าสิทธิ์ในการเผยแพร่ข้อมูลดังกล่าวนั้นจำเป็นจะต้องได้รับอนุญาตจากทางตลาดหลักทรัพย์ฯ เสียก่อน ทางตลาดหลักทรัพย์ฯ หวังเป็นอย่างยิ่งที่จะได้รับความร่วมมือจากผู้ให้บริการฯ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
ขอบคุณครับ
xxxxx
Information Services Department
TheStockExchange ofThailand
TEL: +66-2-229-2490
E-Mail:[email protected]
ผมเป็นคนความจำสั้น จึง post สิ่งที่อ่านหรือพบเจอที่คิดว่าอาจจะใช้ประโยชน์ใน board
หากเยอะไปหรือ ทำให้เพื่อนๆ รำคาญในต้องขออภัยด้วยครับ
หากบางหัวข้อไม่มีเนื้อ หรือ เพื่อนๆ บันทึกเนื้อข่าวเพิ่มให้จะขอบคุณอย่างยิ่งครับ
T_0007

โพสต์ที่ 9

ตอนแรกเข้าไปดูแล้วรู้สึกข้อมูลง่ายดี รู้สึกชื่นชมคนทำ

แต่พออ่านกระทู้นี้แล้วรู้สึกหดหู่. จริงๆ เว็บผมก็โดน พันทิปก็โดน doohoon ก็โดน
เท่าที่ผมลองทดสอบดู เหมือนกับว่า ถ้าเรา search คำว่า หุ้น กับ tfex เข้าไปใน google แล้ว
พบว่า เว็บไหนติดหน้า 1 จะโดนเรียกหมด ยกเว้น เว็บ พ่อมดการเงิน กับ t3b ที่ เป็น สปอนเซอร์ ให้กับเว็บ settrade ครับ. รวมถึง forex บางเว็บที่ เป็น สปอนเซอร์ settrade เหมือนกัน. (นี่ประเทศไทยอนุญาตแล้วเหรอเนี่ย)

ที settrade blog บาง บล๊อค ของคุณ ดาราบุส กับคุณ เกศรา โพสcomment ลงไปก็ไม่ได้ เป็นเดือนแล้วครับ เหมือนเป็น blog โฆษณาอย่างไรก็ไม่รู้ เท่าที่ โพสได้ ก็ของ ดร นิเวศน์ รู้สึกชื่นชม . เห็นแล้วไม่ชอบเลยครับ. รู้สึกโดนมาเฟีย ขู่กรรโชก. ทีเว็บบอร์ด ของ settrade มีการบอกหุ้น เชียร์ หุ้นอย่างชัดเจนกลับไม่โดน

นี่คืออีกความโลภที่น่าเกลียด ในตลาดที่ผมได้พบเห็นครับ แล้วทุกคนก็เอามือซุกกระเป๋า
ไม่เป็นไร เราอุทิศตัวเองแล้ว ติดคุก กับ บวช ก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่ ไม่มีอะไรแย่กว่าการรอดตายสำหรับผมอีกแล้ว
โพสต์โพสต์