MINT กำไรสุทธิจากรายได้ส่วนที่ไม่ต้องนำมารวมฯ (กรอกช่องไหนคร

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
w2tc
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 9

MINT กำไรสุทธิจากรายได้ส่วนที่ไม่ต้องนำมารวมฯ (กรอกช่องไหนคร

โพสต์ที่ 1

จะทำเครดิตภาษีของ mint
ตัวนี้ต้องกรอกช่องไหนครับ

"2 อื่นๆ (ระบุ) กำไรสุทธิจากรายได้ส่วนที่ไม่ต้องนำมารวมเป็นรายได้เพื่อเสียภาษีนิติบุคคล"

ต้องกรอกช่องไหนครับ

ไม่ได้รับเครดิตภาษี ?
หรือ ได้รับยกเว้นภาษี ?

ขอบคุณครับ
Kaiser
ผู้ติดตาม: 38

Re: MINT กำไรสุทธิจากรายได้ส่วนที่ไม่ต้องนำมารวมฯ (กรอกช่องไ

โพสต์ที่ 2

กำลังจะยื่นแบบพอดี อยากทราบเหมือนกันครับว่า เงินปันผลปีนี้ของ MINT อยู่ในประเภทเงินได้ 2. อื่นๆ มันต่างกับ (2.2) ยังไงกันครับ ต้องกรอกช่องไหนครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
RookieVI
ผู้ติดตาม: 1

Re: MINT กำไรสุทธิจากรายได้ส่วนที่ไม่ต้องนำมารวมฯ (กรอกช่องไ

โพสต์ที่ 3

ของผมกรอกที่ช่อง "ไม่ได้รับเครดิตภาษี" ครับ
w2tc
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับ :mrgreen:
โพสต์โพสต์