happy new year 2013 ขอให้ พี่ๆ เพื่อนๆชาว ไทยวีไอ มีความสุข

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

happy new year 2013 ขอให้ พี่ๆ เพื่อนๆชาว ไทยวีไอ มีความสุข

โพสต์ที่ 1

ผมไล่หากระทู้สุขสันต์ปีใหม่ใน เวปไม่เจอ เลยมาทักทายดูครับ

ผมเชื่อว่า ปีนี้น่าจะเป็นปีที่ดีๆของนักลงทุนชาวไทยวีไอ กันทุกท่านครับ

ลองคิดดูว่าปีนี้ เกิดอะไรต่างๆขึ้นมากมาย

เวปเรา มีสมาคมเป็นรูปธรรมเป็นครั้งแรก มีงานสอนอบรมเป็นครั้งแรก
มีการรับสมัครสมาชิก ที่ยืนยันตัวบุคคลเป็นครั้งแรก
มี รายการทีวี ของสมาคมเป็นครั้งแรก

และอีกหลายอย่างที่เกิดขึ้น บ่งบอกว่า เรากำลังจะพัฒนาไปในทางที่ดีขึ้นครับ

โดยตัวผมเองได้ พบกับเรื่องราวมากมายครับ
ได้มีโอกาสทำงานเป็นพิธีกร ในรายการ moneytalk แบบเต็มตัว
ได้ทำงานกิจกรรมรับใช้สมาชิก ในงานสังสรรค์ต่างๆ
ได้เรียนรู้หลักการ ลงทุนที่ถูกต้อง ผ่าน เวป ผ่าน เหล่านักลงทุน ที่รู้จักกันในเวป

อาจจะพบเรื่องราวไม่ดีบ้าง ในเรื่องส่วนตัวบางเรื่อง
สมาชิกบางท่านก็พบกับอาการป่วยเฉียดตาย
ผมเองก็พบพานกับเหตุการณ์ล้มหมอนนอนเสื่อที่รุนแรงที่สุด
เมื่อ 7 วันที่ผ่านมาเช่นกัน
แต่อย่างไรก็ตาม สิ่งต่างๆที่เกิดขึ้น ล้วนเปรียบเสมือนบททดสอบของชีวิต
ถ้าผ่านไปได้ ก็จะกลายเป็นภูมิคุ้มกัน ให้เราสามารถก้าวไปข้างหน้าได้อย่างมั่นคงมากขึ้น

เลยหวังว่า ใช้วาระปีใหม่นี้ ขออวยพรและให้กำลังใจ พี่ๆ เพื่อนๆทุกท่านด้วยนะครับ
ขอให้ทุกท่านดำรงชีวิตในปีใหม่ ด้วยความไม่ประมาท
และพานพบกับสิ่งใหม่ๆดีๆ ด้วยกัน

ขอให้มีความสุขมากๆครับ
happy new year 2013 kub
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
itnas
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Re: happy new year 2013 ขอให้ พี่ๆ เพื่อนๆชาว ไทยวีไอ มีความ

โพสต์ที่ 2

สวัสดีปีใหม่ 56 ขอให้ พี่ๆ เพื่อนๆ ชาววีไอ มีความสุขสมหวังดังใจปรารถนาทุกประการ
สุขภาพ ร่างกายแข็งแรง และ พอร์ตโต vivi กัน ทุกคนครับ
b4solid
ผู้ติดตาม: 72

Re: happy new year 2013 ขอให้ พี่ๆ เพื่อนๆชาว ไทยวีไอ มีความ

โพสต์ที่ 3

หวัดดี ปีใหม่เช่นกันครับ
ขอให้มีความสุขพอดี นะครับ
พอร์ตโตๆ แล้วอย่าลืมแบ่งปันครับ
มีความสุขมากๆนะครับผม
untrataro25
ผู้ติดตาม: 39

โพสต์ที่ 4

สวัสดีปีใหม่ครับ เพื่อน พี่น้อง ทุกๆท่าน
ปีนี้ก็สุขภาพแข็งแรง พอร์ตโตหลายๆเด้งกันทุึกท่านครับ :drink: :drink: :vm: :vm:
"เพราะเรียบง่าย จึงชนะ"
pao9

โพสต์ที่ 5

ขอให้เพื่อนๆทุกคนมีความสุขกับการลงทุนนะครับ :wink:
yy
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 6

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ
ขอให้ประสบความสำเร็จในการลงทุนตลอดปี 2556 และตลอดไปนะครับ
ที่สำคัญ ขอให้มีสุขภาพกายและใจที่ดีนะครับ
....
และสำหรับคุณหมอเค
ขอขอบคุณในน้ำใจที่มีให้แก่ชมรมวีไอเชียงใหม่นะครับ
น้ำใจนี้ต้องทดแทนครับ
และขอให้คุณหมอมีสุขภาพดีนะครับ ..
คนที่รู้ว่าตัวเองยังไม่รู้ ย่อมมีโอกาสเรียนรู้
sinapisom

โพสต์ที่ 7

สวัสดีปีใหม่2556ขอให้เพื่อนๆทุกท่าน
มีสุขภาพร่างกายแข็งแรงด้วยครับ
pakhakorn

โพสต์ที่ 8

สวัสดีปีใหม่ 2556. เช่นกัน

ขอให้สิ่งศักสิทธิ์ และความดีงามทั้งหลายในโลก

บันดาลให้ทุกท่าน สุขกาย สบายใจ พบสิ่งดีๆ ประสบความสำเร็จยิ่งๆขึ้นไปตลอดการลงทุน ครับ
naijan
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

สวัสดีปีใหม่ครับ ขอให้ทุกท่านและครอบครัวจงมีแต่ความสุข สุขภาพแข็งแรง เจริญในหน้าที่การงาน และมั่งคั่ง พอร์ตลงทุนโตขึ้นๆ ครับ

naijan และ กลุ่ม thaivi ภาคเหนือตอนล่าง
----------------------------------
ใครๆก็เป็นเศรษฐีเงินล้านได้

http://www.thorfun.com/story/view/UOE8Cq7rWUxnABmo
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 10

Happy New Year 2013 ครับ ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรง คิดสิ่งใดก็สมความปรารถนากันทุกคน

สนุกและมีความสุขกับการลงทุนกันนะครับ
kissme
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 11

สวัสดีปีใหม่ครับ มีความสุขกับการลงทุน สุขภาพแข็งแรงกันทุกท่านนะครับ :mrgreen:
pak
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 12

สวัสดีปีใหม่ พุทธศักราช ๒๕๕๖ นะครับ

ปีนี้ ถ้าไม่มีอะไร Surprise
ก็น่าจะเป็นปีที่ดีของบริษัทฯจดทะเบียนในตลาดหลักทรัพย์นะครับ

อยากเห็น สมาคมฯ เป็นองค์กรที่สร้างประโยชน์สูงสุดแก่นักลงทุน ต่อไปเรื่อยๆ
อยากเห็น สมาคมฯ เป็นองค์กรที่ไม่มุ่งหวังรายได้ และกำไร
อยากเห็น สมาคมฯ เข้าไปมีบทบาท และร่วมมือกับหน่วยงานอื่นๆเพิ่มขึ้น
เช่น อาจเข้าไปเป็น Strategic Partner กับสมาคมฯส่งเสริมผู้ลงทุน ในการส่งคนเข้าไปร่วมประชุมผู้ถือหุ้นฯ
เพราะถ้ามี ตัวแทนสมาคมฯทั้ง 2 แห่งไปพร้อมกัน พลังจะมากมายขนาดไหน?
นั่นแหล่ะครับ...ที่พึ่งของรายย่อย
(คนที่พร้อมจะให้รายย่อย เข้ามาพูดคุยปรึกษาได้ตลอด เพราะเราจะมีเสื้อของสมาคมเป็นโลโก้ของเราที่แสดงตน เอาสีสดๆหน่อยก็ดี)

และสุดท้ายนี้...
ขอให้นักลงทุน และกรรมการที่เสียสละทุกท่าน มีสุขภาพที่แข็งแรง ตัดสินใจได้ถูกต้องแม่นยำเสมอ
มีความสุขในการลงทุนมากๆในปีนี้นะครับ

pak ThaiVI
"แม้การลงทุนจะมีความเสี่ยง แต่มันก็มีความฝันปะปนด้วยอยู่เสมอ..."
wwwman

โพสต์ที่ 13

Web Thai vi คือweb ที่ผมเข้าเกือบทุกวัน ปีนี้เห็นสิ่งเปลี่ยนแปลงดีๆในweb มากมาย ขอมีโอกาสเป็นส่วนนึงของสมาชิกเวปและสมาชิกสมาคมในการสร้างสรรค์สิ่งดีๆคืนสู่สังคม. ตราบใดที่เป็นผู้ให้เราจะได้กลับมาโดยไม่รู้ตัวอย่างน้อยก้อคือความสุขในการให้. ขอให้ทุกท่านมีความสุข. สุขภาพร่างกายแข็งแรง. ได้ทำงานในสิ่งที่รักประสบความสำเร็จในการลงทุน. ทุกท่านด้วยเทอญ :D
psupas

โพสต์ที่ 14

สวัสดีปีใหม่ครับ ขอให้ทุกท่านและครอบครัวสุขภาพแข็งแรง มีความสุขกับการลงทุนอย่างพอเพียง ยาวนานตลอดไปครับ
Ii'8N
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 15

น้องเก๋ ชลลดา เมฆราตรี ก็อวยพรให้ชาว Thai VI ด้วยแน่ะ!

(บังอาจขโมยคำว่า Thai VI ไปใช้
เลยขโมยคำอวยพรมาใช้มั่ง :mrgreen: )

การลงทุนมีความเสี่ยง โปรดระวังของเทียมและเลียนแบบ
Factor_9

โพสต์ที่ 16

^/\^....สวัสดีปีใหม่ ขอให้ทุกท่าน มีชีวิตที่สดใส

สุขภาพกายใจมั่นคงแข็งแรง

และให้ขอปอดโตเพิ่มขึ้นจากเดิมหลายๆเท่าเลยนะครับ :D
stay calm stay invest
ladak

โพสต์ที่ 17

สวัสดีปีใหม่ ขอให้มีความสุขทุกคนนะคะ
หยงอัน

โพสต์ที่ 18

สวัสดีปีใหม่ครับ

ขอให้ชาวสมาชิกและครอบครัว มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง จิตใจเบิกบาน แจ่มใส

คิด ทำสิ่งใดขอให้ประสบความสำเร็จด้วยดีครับ :)
BeSmile
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 19

สุขสันต์ปีใหม่ มีสติ รักษากาย ใจ ครับ

ขอให้มี สุขภาพแข็งแรงดี นะครับ หมอเค
มีสติ - อย่าประมาทในการใช้ชีวิต
skyearth
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 20

สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๖ ขอให้มีความสุขตลอดปีทุกๆท่านครับ
ReRedrum

โพสต์ที่ 21

สวัสดีปีใหม่ขอรับ ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรง
"ผมไม่ได้ลงทุนในหุ้นเพียงเพราะว่าผมต้องการเงินมากมาย
แต่มันเป็นความสนุกในการค้นหาบริษัทชั้นเยี่ยม
เฝ้าดูมันเติบโต และทำเงินให้เรา"

"เบื้องหลังของด้านหลัง ก็คือ ด้านหน้า"
giag9292

โพสต์ที่ 22

สวัสดีปีใหม่2556 กับ เพื่อน ๆ พี่น้อง ชาว VI ทุกท่านครับ ขอให้ทุกท่านสุขภาพแข็งแรง มีความสุข และมั่งคั่ตลอดปี ตลอดไป ครับ
giag9292

โพสต์ที่ 23

สวัสดีปีใหม่2556 กับ เพื่อน ๆ พี่น้อง ชาว VI ทุกท่านครับ ขอให้ทุกท่านสุขภาพแข็งแรง มีความสุข และมั่งคั่งตลอดปี ตลอดไป ครับ
kasam

โพสต์ที่ 24

ปีเก่า 2555 ผ่านไปปีใหม่เข้ามา 2556
ปีนี้ลงงงงงทุนอย่างสติและมีวินัยนะครับ
Energy_eak

โพสต์ที่ 25

กำลังหากระทู้อยู่เลย...

สวัสดีปีใหม่...ขอให้สุขกาย สุขใจ พอร์ตปลอดภัยแข็งแรง ตลอดปี2556นี้นะครับ
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 26

สวัสดีปีใหม่ครับทุกคน :)
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
ClassicVI

โพสต์ที่ 27

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ :D
ถือครอง asset ที่มี " มูลค่า " มากขึ้นเรื่อยๆ ในอนาคต
pop007

โพสต์ที่ 28

dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 29

สวัสดีปีใหม่ทุกท่าด้วยครับ ขอให้ประสบความสำเร็จในการลงทุน
ผลตอบแทน เป็นร้อยเป็นพันเปอร์เซ็นกันทุกคนครับ
มีสุขภาพที่แข็งแรง มีอารมณ์ที่มั่นคง
มีจิตโอบอ้อมอารีย์ แบ่งปันกันในสังคมตลอดไปครับ
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
kraikria
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 30

สวัสดีปีใหม่ครับ ขอให้ทุกท่านประสบแต่ความสุขกายสุขใจ ไม่ประสบทุกข์ภัย โรคภัยไม่กล้ำกลาย มีโชคมีลาภ ทั้งในทางโลกและทางธรรมนะครับ ^_^
ไม่ควรลงทุนอะไร ถ้าไม่รู้สึกสบายใจในสิ่งนั้น
โพสต์โพสต์