ขอความรู้ทางการเงินครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
T50
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอความรู้ทางการเงินครับ

โพสต์ที่ 1

กำไรจากการปรับมูลค่าของเงินลงทุนชั่วคราว มีที่มาที่ไปอย่างไรครับไม่เข้าใจความหมายของกำไรตัวนี้ ใครช่วยอธิบายให้ผมแจ้งทีครับ ขอบคุณครับ
อย่าไปพนันกับการฟื้นตัวในขณะที่ปัจจัยพื้นฐานของบริษัทกำลังเสื่อมลง
Zolaa
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ขอความรู้ทางการเงินครับ

โพสต์ที่ 2

แนะนำให้ถามในกระทู้งบการเงินเลยครับมีอาจารย์มาตอบครับ :D
luz666
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

Re: ขอความรู้ทางการเงินครับ

โพสต์ที่ 3

ไม่รู้ว่าในงบเต็มๆเขียนว่าอะไร แต่ปกติก็น่าจะเป็นกำไรจากหุ้นหรือกองทุนที่บริษัทไปซื้อแล้วราคาขึ้นอ่ะครับ
all i need is Zero
โพสต์โพสต์